กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขออโหสิกรรมแทนน้องชาย(และขอลดบทบาทตัวเองลงชั่วคราว )

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31002
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
ผมมีเงิน 10 บาท ขอซื้อปา-ติ-หาน ได้มั๊ย

เอาใจช่วยคั๊บ แร้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

สู้ ๆ สู้ตาย

ขอให้หายไวไวนะคะ

คือว่าไม่ได้รู้จักกันแต่ว่า อยากให้หาย

คือ เมื่อประมาณ 3 ปีที่แล้วปัดเคยผ่าตัดเนื้องอกที่ต่อมใต้สมองมาแล้ว ครั้งนึงค่ะ
แล้วพอหลังผ่าตัดก็ต้องเจาะไขสันหลัง เพื่อลดแรงดันในสมอง และห้ามนอนหนุนหมอนเด็ดขาดอ่า น้ำที่ออกมาจากไขสันหลังจะเป็นสีขาวใสหากไม่ติดเชื้อ ถ้าติดเชื้อจะเป็นสีขาวขุ่นๆ (ไม่แน่ใจ)
แต่ก็หายเป็นปกติ ประมาณ 3 เดือนค่ะ
ปีต่อมาก็เป็นเยื่อหุ้มสมองอักเสบอีก ก็ต้องเจาะไขสันหลังเหมือนกัน
ถึงจะไม่เหมือนกัน
แต่ปัดเชื่อว่า มีทางหายแน่นอน
เพราะเมื่อเดือนสิงหาคมปีที่ผ่านมา ปัดก็ผ่าเนื้องอกในสมองอีกครั้ง เพราะเนื้องอกดันเส้นเลือดฝอยแตก เลือดไหลออกปากออกจมูกไม่หยุด เลยต้องรีบผ่าตัด ไม่งั้นเลือดท่วมปอด

คือหลายครั้งที่คิดว่าทรมานจนเจียนตายอยู่แล้ว
และคิดว่า รักษาไม่หายสักที

แต่มีพ่อแม่พี่ และเพื่อน คอยอยู่ข้างหลัง
และมีสิ่งที่อยากทำอีกมากมาย

พี่ทำให้ปัดเข้าใจความรู้สึกของคนข้างหลังเลย
รู้สึกว่า เราเอาแต่คิดว่าเราทรมานคนเดียว แต่ที่จริงพ่อแม่ทรมานกว่าเราเยอะเลย

ยังงัยก็เข้มแข็งไว้นะคะ

ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองน้องพี่ ให้ปลอดภัยและหายดีด้วยเถิด สาธุ,,,,,,,

เคยมีประสบการ์ณกับตัวเอง แหละนอนโรงพยาบาลเนี่ย
เป็นตายเท่ากัน แต่ก็รอดมาได้เพราะกำลังใจและร่างกายที่
สมบูรณ์แข็งแรงก่อนหน้าจะเจ็บ และเงินครับ เงินสามารถ
ทำได้ทุกอย่าง ยาที่ดีขึ้น (ผมใช้ยานอกบัญชีครับ เป้นยาจากต่างประเทศ)
ซึ่งหมอบอกว่าถ้าใช้ยาในบัญชีของโรงพยาบาลอาจจะนอนมากกว่า 3 เดือน
แนะนำครับพี่โต ไม่รู้น้องเค้าอยู่โรงพยาบาลไหน แต่ถ้าเป้นไปได้ ไปศิริราชครับ
หมอเก่ง ผมรอดมาได้เพราะหมอที่นี่แหละครับ เก่งวิเคราะห์อาการและช่วย
เหลือได้รวดเร็ว เป้นกำลังใจให้ละกันครับพี่
อาการผมตอนเข้าไปหมอบอกว่า80-30 ไอ้ 80 เนี่ยตายครับ
อีก30เนี่ยคือรอด แต่หมอก็ช่วยให้ผมได้ใช้ไอ้30 เปอร์เซนต์
ที่จะรอดมาให้ พวกพี่น้องในนี้ เหม็นขี้หน้าเล่นอยู่ทุกวันนี่แหละครับ

อโหสิกรรมให้พวกผมด้วยนะคับ..

เป็นกำลังใจให้อีก 1 แรง พี่โต

เกิด แก่ เจ็บ ตาย เป็นวัำฎสงสาร
มนุษย์และสัตว์โลกทุกคน
ต้องพบทั้งสิ้น การพลัดพรากจากสิ่งที่ตัวเองรัก
การทำใจคือการหลุดพ้น
เมื่อไหร่ทำใจได้ เรานี้คือผู้หลุดพ้นตลอดไป

เคยมีประสบการ์ณกับตัวเอง แหละนอนโรงพยาบาลเนี่ย
เป็นตายเท่ากัน แต่ก็รอดมาได้เพราะกำลังใจและร่างกายที่
สมบูรณ์แข็งแรงก่อนหน้าจะเจ็บ และเงินครับ เงินสามารถ
ทำได้ทุกอย่าง ยาที่ดีขึ้น (ผมใช้ยานอกบัญชีครับ เป้นยาจากต่างประเทศ)
ซึ่งหมอบอกว่าถ้าใช้ยาในบัญชีของโรงพยาบาลอาจจะนอนมากกว่า 3 เดือน
แนะนำครับพี่โต ไม่รู้น้องเค้าอยู่โรงพยาบาลไหน แต่ถ้าเป้นไปได้ ไปศิริราชครับ
หมอเก่ง ผมรอดมาได้เพราะหมอที่นี่แหละครับ เก่งวิเคราะห์อาการและช่วย
เหลือได้รวดเร็ว เป้นกำลังใจให้ละกันครับพี่
อาการผมตอนเข้าไปหมอบอกว่า80-30 ไอ้ 80 เนี่ยตายครับ
อีก30เนี่ยคือรอด แต่หมอก็ช่วยให้ผมได้ใช้ไอ้30 เปอร์เซนต์
ที่จะรอดมาให้ พวกพี่น้องในนี้ เหม็นขี้หน้าเล่นอยู่ทุกวันนี่แหละครับ

ใช่ๆๆนักเคมีที่คิดสูตรยาที่น้ากอล์ฟใช้ ยังรู้สึกผิดมาจนทุกวันนี้เลย

ขอบคุณทุกๆกำลังใจที่ส่งให้น้องครับ

จะว่าไปเหมือนแรงใจที่ทุกๆคนส่งให้ทำให้น้องอาการดีขึ้น

เมื่อวานน้องลืมตาตื่นและคุยรู้เรื่องหลังจากที่หลับและเพื้อมาหลายวัน

สามารถลุกมาเข้าห้องน้ำเองได้ อาบน้ำสระผมได้ หน้าตาสดใสขึ้นเยอะ

ทานข้าวได้เป็นวันแรก ที่ผ่านมาทานเข้าไปก็จะอาเจียนตลอด

คุณหมอบอกโชคยังดีที่ยังไม่ถึงเส้นประสาท

แต่ช่วงนี้ก็ยังวางใจไม่ได้ ได้แต่หวังว่าหมอจะสามารถทำให้เชื้อหมดไป

แล้วต่อไปก็ต้องรักษาเยื่อหุ้มสมองให้ใช้งานได้เหมือนเดิมมากที่สุด

ขอบคุณทุกๆกำลังใจครับที่ส่งมา ผมเชื่อว่านี่คือส่วนหนึ่งที่ทำให้น้องอาการดีขึ้นครับ

เมื่อวานภรรยาผมและแม่ยาย ต้องหลบออกมานั่งร้องไห้นอกห้อง

เพราะดีใจที่น้องอาการดีขึ้น

ความหวังที่มีน้อยนิดเิร่มส่องมาให้ทุกคนในบ้านค่อยๆโล่งใจขึ้น

ขอบคุณครับ

ถ้าน้องเขาเพิ่งผ่าหรือเจาะรูระบายน้ำและแรงดันไว้
เวลาได้มอฟีลจะเพ้อๆ ถ้าเพ้อแล้วดิ้น จับมือผูกไว้กะ
เตียงนะพี่ อันตรายโคตร แล้วอย่าลืมจับทุกคนล้างมือ
มาได้ขนาดนนี้เดี๋ยวก็หายครับบบ พาไปทำบุญอโหสิ
ให้เจ้ากรรมนายเวรด้วยคับ เจ้ากรรมเขามาทวง
ชาติหน้าจะได้ไม่ต้องตามใช้

ขอให้น้องเค้า มีอาการดีขึ้นทุก ๆ วัน
นะครับ

พี่โต ก่อนทำการผ่าตัดหรือจะตัดสินใจอะไร ควรจะหาหมอที่มีประสบการณ์ มีความสามารและประวัติการรักษาด้านสมองเยอะๆนะครับพี่
ผมเสียเพื่อนผมไปเพราะคาดกันว่า หมอที่ทำการรักษาประเมิณอาการและทำการผ่าตัดผิดพลาดด้วย ซึ่งน่าจะเป้นส่วนหนึ่งทำให้เพื่อนผมต้องจากไปด้วยอาการเลือดไหลไม่หยุดในสมองจากการผ่าตัดเนื้องอกถึง 2 ครั้ง

เหตุการณ์ครั้งนั้นทำให้แนนเสียเค้าไป สิ่งที่แนนรู้ก้คือ เรื่องที่เกี่ยวกะสมองมันน่ากลัวมาก การตัดสินใจพลาดทำให้แทนที่จะอยู่ได้สักปีนึง กลายเปนแค่ 5 เดือน จะเปนกำลังใจให้นะคะ ถึงจะไม่รู้จักเปนการส่วนตัว ขอให้ปาฏิหารมีจริง ช่วงนี้ถ้าเค้าเริ่มดีขึ้นก้ขอให้ใช้พี่เวลากะเค้าเยอะๆๆ กำลังใจจากพี่จะช่วยน้องเค้าได้นะคะอาการทางสมองเนี่ยทรมานมากเลย ตอนแรกที่เค้าปวดหัวแนนก้นึกว่าเค้าปวดหัวธรรมดาเพราะเครียดเรื่องงาน สุดท้ายกลายเปนมะเร็งในสมองซะงั้น
ขอให้พ้นจาช่วงที่อันตรายอยู่เร็วๆๆนะคะ ขอให้ทุกอย่างที่เกิดขึ้นในหัวน้องเค้าค่อยๆๆหาย และก้ไม่ลามไม่ติดเชื้ออะไรเพิ่มนะคะ เปนกำลังใจให้คะ

ขอเป็นกำลังใจให้คับพี่โต และ ขอ ให้ น้องหายเร็ววันเร็วคืนนะคับพี่....สู้ๆคับ

ใช่ที่รหัส 422 ขับ cef ขาวรึเปล่าอะพี่โต เมื่อวันควอเตอร์ไมล์ยังวิ่งกับผมอยู่เลย ตั้งหลายรอบอะครับ ได้คุยกันด้วยนิดหน่อย

แต่ไงก็ขอให้น้องหายดีๆ ไวๆ อย่าเป็นอะไรเลยครับ

ใช่ครับแชมป์ คนนั้นแหละ จริงๆวันนั้นพี่ว่าจะไม่ให้แข่ง เพราะคืนวันศุกร์ปวดหัวมาก

แต่ตื่นเช้ามาก็โกหกที่บ้านว่าหายแล้ว

น้องชอบรถมากๆและอยากลองแข่งรถ วันนั้นเลยสมใจได้รองอันดับ 1 รุ่น 17.66 วินาที

แต่กลับมาถึงบ้านก็นอนซมจนกระทั่งเข้าโรงพยาบาลในวันพฤหัสบดี

เพราะพี่เองที่ยอมให้ไปวันนั้น ถ้าบังคับให้ไปหาหมอซะก็คงอาการไม่หนักขนาดนี้

ขอให้พระเจ้าอวยพร ให้ผ่านเรื่องร้ายๆไปด้วยดี
ไม่มีอะไรที่ดีก่าวความรักของพี่น้องและเพื่อนพ้อง
เป็นกำลังใจให้คับผม

เป็นกำลังใจให้ คับ ขอให้คุณอาร์ทหายจากอาการป่วยนี้ด้วยนะคับ

ขอให้เรื่องร้ายๆ ผ่านไปด้วยดีครับ
ขอให้กำลังใจครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน