กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขับ a31 แล้วเบื่อกันไหม

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย tlemobilty
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
รถในฝันตั้งแต่สมัยเรียนของผมเลยจบมาเก็บเงินดาวย์ได้คันนึง
ขับไปทำไปซ่อมไปแต่ก็ยังไม่มีเบื่อ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

กำลัง ศึกษาๆ อยากได้มากๆอ่ะครับ...ไม่มียังหลงรักเลย

ไอ้เรามันชอบในสเนห์ เซฟ

ขับมา8ปี
มีเรื่องเล่า
เชื่อมั๊ย ซื้อ มาวันแรกจาก ติวานนท์
เสียบนทางด่วนเลย จอดไว้พักนึง
สตาทไหม่ติด วิ่งยาว ถึงบ้านชลบุรี หม้อน้ำแห้ง
จอดไว้บ้าน1 คืน
เช้ามาสตาทไม่ติดเลย เปิดเวปไซย์ จากหนังสือรถยี้ฮ้อหนึง ลงไว้
ว่า มีการตั้งกลุ่มCefiroขึ้น...............
เอาเป็นว่าได้มา เบอร์นึง โทรไป เค้าแนะนำว่า.......
รีเลย์ปั๊ม เสียซื้อมาเปลี่ยน จบ
เลยมาสมัครเป็นสมาชิค Cef-thai เค้าไปไหนไปทุกงาน เอามัน
แล้วก็เสีย แล้วก็ ซ่อม
แล้วก็มิตมั่ง แล้วก็ซ่อม
แล้วก็แต่งๆๆๆๆไปเลื่อย..
(ทุกอย่างซ้อมเองกับมือ ยกเว้นก็ พ่นสี กับ วายสาย ไล่แอร์ มันยากไป)
แล้วขับมาถึง7-8ปีแล้วรักรักรถคันนี้มากถึงมันจะเก่ามากแล้ว
บอกตรงๆตอนนี้จนมาก ญาติๆบอกไห้ขายไปซื้อรถมาวิ่งงาน
ก็ยังเฉยอยู่ ไล่ไปไล่มา หมดหลายเหมือนกัน
ทุกคนว่าผมบ้า รถเกินไป ก็ยังขับอยู่นะตอนนี้
จบ...
ปล.ไครชอบรถบ้ารถนั้นละคุยกับผมได้ ต๊ะโอ๋ ศรีราชา

:coolly-0006:ตอนนี้จะตายแล้วคับ มะจบสักที ทำนี่หาย เป็นอีก ทำจุดเดิมหาย.......เป็นอีก ไม่ไหวจะเคลียแล้วเนี่ยคับ หมดหลายแล้ว..........:coolly-0017:

:coolly-0006:ตอนนี้จะตายแล้วคับ มะจบสักที ทำนี่หาย เป็นอีก ทำจุดเดิมหาย.......เป็นอีก ไม่ไหวจะเคลียแล้วเนี่ยคับ หมดหลายแล้ว..........:coolly-0017:

ก็รถอายุมันสิบกว่าปีแล้วก็แบบนี้แระน้อง มันจะมีช่วงนู่นนี่เสียบ่อยๆ

นั่นสิคับพี่ไอซ์ เซ็งเลยนิ เป็นแต่เครื่องอย่างเดียวเลยไม่หายสักที ไปทำหลายรอบหายปกติ วิ่งไปไม่นาน จอดยาวๆอาทิตขับที พอขับเป็นอีกและ -*- จอดนานไปป่าวมะรุ้ จะออกจากบ้านที เป็นอีกและ เวรจิงๆเครื่องผมนิ

ไม่เบื่อที่จะทำ เพราะไม่อยากแดกข้าวลิงกลางทาง 555555

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
เซฟขับไปวันแรก จูบเสา ปั๊บเลย :coolly-0039:
จากนั้นขับไป 1 ปี ก็ไม่เคยชนอีกเลยครับ

ก้ะเลยรักมันมาก ค่อยๆเลี้ยงค่อยๆแต่ง เด่วมันก็โต :coolly-0033:

เบื่อแล้วไม่ได้ใช้2เดือน มดทำรังในรถ น้ำเข้ารถ ข้างในขึ้นรา เน่าสุดๆๆๆ

ผม ขึ้น นั่งรถคันนี้ เป็นคันแรก
พอลงรถมา....................
เสียตังเลย.....หารถ เลย
จะแต่งแบบนี้....555555555
แต่.....หาของยาก+ตัง ก็หายาก
แต่ก็เอาจนได้มา ลำนึงแย้ว 5555
แต่ยังไม่สวยนะ....ค่อยๆๆๆทำไปครับ
ค่อยๆๆหาของด้วยครับ

Uploaded with ImageShack.us

ได้ขับแล้วเบื่อยากครับ โถ่รถป้ายแดง ผ่านไป5ปี ราคาตกไปห้าแสน เซฟเรา5 ปี ยังราคาไม่ตกเลย เงินห้าแสนที่หายไปกับรถป้ายแดงเอามาแต่งเซฟได้ตั้งเยอะ ไม่แน่ป้ายแดงที่ปีใหม่ๆกว่าเซฟ ตอนนี้ราคาถูกกว่าเซฟเราด้วยซ้ำ ขับไปซ่อมไป ของแต่งก็เยอะเยะ อีกอย่างเซฟเราเก่าๆยังหล่อกว่ารถป้ายแดงใหม่ๆหลายรุ่นเลย ขนาดผมได้เซฟมาไหม่ๆซ่อมไปเยอะ ยังไม่คิดว่ามันน่าเบื่อเลยชอบที่สูดดด

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน