กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขับ a31 แล้วเบื่อกันไหม

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย tlemobilty
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
ผม ขึ้น นั่งรถคันนี้ เป็นคันแรก
พอลงรถมา....................
เสียตังเลย.....หารถ เลย
จะแต่งแบบนี้....555555555
แต่.....หาของยาก+ตัง ก็หายาก
แต่ก็เอาจนได้มา ลำนึงแย้ว 5555
แต่ยังไม่สวยนะ....ค่อยๆๆๆทำไปครับ
ค่อยๆๆหาของด้วยครับ

Uploaded with ImageShack.us

คุณพี่น้อยครับนี่ยังไม่สวยอิกหรา ผมว่าเทพแล้วนะคับ :coolly-0010:

คนขาย ก็มีเยอะครับ เป็นเรื่องปกติ

.....แต่คนที่ทำ เพิ่ม ทำเครื่อง ทำแรง ทำสวย ทำแท้ ทำแบบตรงรุ่น ทำแบบทุ่มสุดๆๆ ก็มีให้เห็น ไม่น้อยเลย น่ะครับ

....คงไม่ต้องบอกว่าท่านไหน เพราะมีหลาย ท่านเลย ดูได้เลย แต่หล่ะคัน ไม่ยอมกันเลย

ผมเอง ใช้แค่เสาร์ อาทิตย์ เท่านั้น ยังไม่เบื่อ กับมันเลย
ปล. จะเบื่อก็ตรงที่ไม่ค่อยได้ขับและ ยังตามเพื่อนๆ พี่ๆ ในชมรมไม่ทันเลย....มีกรรมก่ะ A31 ต่อไป

เคยท้อแต่ไม่เบื่อครับ คันแรกก็ cef คันที่2ก็ cef แต่ขายคันที่2ไป2ปีแล้ว แต่เข้าเวปcefthaiทุกวัน ตอนนี้เก็บตังได้ก้อนนึง บอกที่บ้านว่าจะดาว วีออสป้ายแดง แต่อดรนทนไม่ไหวไปวางมัดจำเซฟซะเลย
กลับมาบ้านเกิดสงครามครั้งยิ่งใหญ่ แต่ก็ตีทำมึนๆไป ทำไงได้ใจมันรัก
คันที่3กำลังจะออกมาแรดครับ ตอนนี้ดีใจมากซื้อของตุนไว้เพียบ กินไม่ได้นอนไม่หลับเลยครับ

ขอความเห็นการตัดสินใจในการซื้อหน่อยครับ ระหว่าง A31 กับ nissan cube
โดยส่วนตัวผมไม่ชอบรถตลาดอะครับ เลยดูๆสองรุ่นนี้ไว้อยู่ครับ

ผมต้องใช้ขับไปเรียนทุกวัน แนะนำด้วยครับ

ผมซื้อมาคันแรก เดิม ๆ ทำหมดไปหลาย ขายไปขาดทุน ซื้ออีกคันมาสเตปเทพ ขายไปเท่าทุนเพราะความจำเป็นขับได้ไม่กี่เดือน ถ้ามีโอกาสอยากกลับมาซื้อใช้อีกครั้ง ขอบอกเลยว่าเป็นรถในดวงใจของผมไปซะแล้ว . . .
อันนี้คันแรก
อันนี้คันที่สอง

ขับรถอะไรก็ไม่มันส์เท่าขับ cef เลยครับ
โอกาสหน้าคงได้กลับมาขับอีกรอบ คราวนี้แก่แต่อยากซิ่งเลย อ่อ ปล..ผมอยู่ cefiro chiangmai ครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
เคยท้อแต่ไม่เบื่อครับ คันแรกก็ cef คันที่2ก็ cef แต่ขายคันที่2ไป2ปีแล้ว แต่เข้าเวปcefthaiทุกวัน ตอนนี้เก็บตังได้ก้อนนึง บอกที่บ้านว่าจะดาว วีออสป้ายแดง แต่อดรนทนไม่ไหวไปวางมัดจำเซฟซะเลย
กลับมาบ้านเกิดสงครามครั้งยิ่งใหญ่ แต่ก็ตีทำมึนๆไป ทำไงได้ใจมันรัก
คันที่3กำลังจะออกมาแรดครับ ตอนนี้ดีใจมากซื้อของตุนไว้เพียบ กินไม่ได้นอนไม่หลับเลยครับ

เหมือนผมเลยครับ ด้วยความจำเป็นเลยต้องขายคันที่สอง เอาเงินมาซื้อรถที่ใช้ในชีวิตประจำวันได้ (ขนของ) ไม่ได้ซิ่งเหมือนตอนวัยรุ่น แต่รอบหน้าซื้อมาคงไม่ขายครับ ความคิดเดี๋ยวกับผมเลย หาของแต่งตุนไว้ก่อน แต่ท่านออกคันที่สามแล้ว ยังไง ยินดีด้วยครับ คิดแล้วอิจฉาแทน

เหมือนผมเลยครับ ด้วยความจำเป็นเลยต้องขายคันที่สอง เอาเงินมาซื้อรถที่ใช้ในชีวิตประจำวันได้ (ขนของ) ไม่ได้ซิ่งเหมือนตอนวัยรุ่น แต่รอบหน้าซื้อมาคงไม่ขายครับ ความคิดเดี๋ยวกับผมเลย หาของแต่งตุนไว้ก่อน แต่ท่านออกคันที่สามแล้ว ยังไง ยินดีด้วยครับ คิดแล้วอิจฉาแทน
สู้ๆครับพี่
ส่วนตัวผมชอบcefมาตั้งแต่เด็ก ที่บ้านใช้cefมาตั้งแต่ผมเด็กๆแล้วครับนั่งไปโรงเรียนทุกวันจนมาตอนนี้อายุ24แล้วก็ยังรักcefเหมือนเดิม ยิ่งตอนขายคันที่2ไปใหม่ๆเห็นcefตามถนนแทบจะร้องให้เลยจนแฟนหาว่าบ้า พอมาคันที่3นี้ รักมันมากครับเพราะหามาจากน้ำพักน้ำแรงครับ ยังไงก็รักcefครับ
*******เคยท้อแต่ไม่เคยเข็ดครับ555********

อ่านเเล้วนำตาจะไหลเขารัก a31 กันขนาดนี้เลยเหลอ ผมพึ่งได้มาคันนึงมีอะไรให้ทำอีกเยะเละจะเบื่อมันทำไม:coolly-0024:

เบื่อที่ปีนึงขับได้ไม่ถึง500โลเองหมดไปเป็นล้านขับได้แค่เนี้ย:coolly-0042:

จะเบื่อกันทำไมครับ ขับ CEFIRO มีแต่คนให้ความสนใจมีแต่คนมองก็รถมันสวย
(หรือว่าไม่จริง) ปล. แรงกว่ารถทั่วไปด้วย+ใจรักด้วย ซ่อมแพงเท่าไหร่ก็ยอม

รถรุ่นนี้มันเป็นรถในตำนาน

ถ้าอยากร่วมเป็น 1 ในตำนาน ก็จงหามันมาครอบครองซะ จะได้เล่าให้ลูกให้หลานฟังได้ :coolly-0010:

รถรุ่นนี้มันเป็นรถในตำนาน

ถ้าอยากร่วมเป็น 1 ในตำนาน ก็จงหามันมาครอบครองซะ จะได้เล่าให้ลูกให้หลานฟังได้ :coolly-0010:
ตำนานๆหรอครับ :coolly-0043:

ได้รถมาปี46 ทำจนไม่เหลือโครงเค้ารถเดิมแล้ว แต่ก็ยังแต่งไปเรื่อยๆและยิ่งแต่งหนักเข้าไปทุกที่
แต่ก็ยังไม่มีความรู้สึกเบื่อเข้ามาในสมองเลยคับ

ปล.ผมเคยลงขายรถไปแล้วรอบนึง ด้วยสภาวะทางการเงิน แระมีคนมัดจำไว้ด้วย สุดท้ายคนจองทิ้งมัดจำ ถือเป็นความโชคดีมากมายที่รถคันนี้ คันที่เรารัก เราผูกผันยังอยู่กับเรา

สุดท้ายของให้พี่น้องชาวเซฟทุกคน มีความสุขกับสิ่งที่เรารักกับมันมากๆๆคับ

เบื่อ..!! ครับ มากด้วยย.. เบื่อตอน ที่มีของแต่ง เข้ามาสวยๆๆ แต่ เงิน ไม่พร้อมครับ.. :coolly-0028:

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน