กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขายจอแอร์digital และรับติดตั้งครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย kingblue
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

อับให้ครับพี่คิง ผมที่พี่ไปใส่ให้เมื่อวานอ่ะครับ ของเขาดีจริงๆครับ

จอแอร์ดิจิตอลยังมีป่าวขอสวยๆหน่อยคราบ
และอยู่แถวไหนคราบ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
พี่คิงส์ ครับผมที่ติดกับพี่ไป มานมีอาการแบบว่าคือตอนเปิดแอร์ผมกดป่ม ออโต มานก็ทำงานปกติแต่ สักพัก(เริ่มเย็น) มานก็ปรับเปลี่ยนตรงปุ่มตรงหน้า.หน้าและเท้า.เท้าอย่างเดียว.เท้า+ไล่ฝ้า อยู่อย่างนี้เรื่อย แล้วพอถ้าฝนนะก็จะทำให้ฝ้าขึ้นมากเลยครับจนผมเลยต้องกดมาเลือกเป่าที่หน้าอย่างเดี่ยว ผมก็เลยกดให้เป่าตรงหน้าอย่างเดี่ยวพัดลมเบอร์1อยู่สักพักก็กลายเป็นเบอร์2เองเลยครับ งงมากยังไม่ทำอะไรเลย สงสัยว่าทำไหมตอนติดใหม่ไม่เห็นเปงอาการนี้อันนี้ปกติไหมครับหรือผมคิดไปเอง อยากทราบว่าพี่พอจะทราบปัญหาและวิธีแก้ไขไหมครับ

พี่คิงส์ ครับผมที่ติดกับพี่ไป มานมีอาการแบบว่าคือตอนเปิดแอร์ผมกดป่ม ออโต มานก็ทำงานปกติแต่ สักพัก(เริ่มเย็น) มานก็ปรับเปลี่ยนตรงปุ่มตรงหน้า.หน้าและเท้า.เท้าอย่างเดียว.เท้า+ไล่ฝ้า อยู่อย่างนี้เรื่อย แล้วพอถ้าฝนนะก็จะทำให้ฝ้าขึ้นมากเลยครับจนผมเลยต้องกดมาเลือกเป่าที่หน้าอย่างเดี่ยว ผมก็เลยกดให้เป่าตรงหน้าอย่างเดี่ยวพัดลมเบอร์1อยู่สักพักก็กลายเป็นเบอร์2เองเลยครับ งงมากยังไม่ทำอะไรเลย สงสัยว่าทำไหมตอนติดใหม่ไม่เห็นเปงอาการนี้อันนี้ปกติไหมครับหรือผมคิดไปเอง อยากทราบว่าพี่พอจะทราบปัญหาและวิธีแก้ไขไหมครับ

ไม่ต้องทำไรมากครับ :coolly-0003: แก้ไขได้ครับ:coolly-0039:โทรมาสอบถามก็ได้ครับ

ถ้าระบบAUTO ถ้าแอร์เย็น เกินกับที่ตั้งไว้แล้วเซ็นต์เซอร์วัดอุณหภูมิว่าเกิน มันจะมีการ เปลี่ยนทางให้AUTO ครับ โดยจะกระจายความเย็น ไป 3 ระดับครับ

ส่วนเรื่องที่บอกว่ากด ล็อคทิศทางแล้ว ลมมีการปรับเปลี่ยน อีกต้องกดที่พัดลมอีก 1ครั้ง โดย ระบบที่มาจากระบบAUTO จะมีการแบ่งการทำงานว่า สามารถเอา ทิศทาง AUTO อย่างเดียว หรือ พัดลมAUTO อย่างเดี่ยวครับ ได้ด้วยครับ พอคุณกดที่ทิศทางหน้าอย่างเดียว หมายความว่า พัดลมยังAUTOอยู่ แต่หน้าจอจะไม่มีตัว หนังสือว่าAUTO นะครับ

ส่วนเรื่องเวลาเป่าลงเท้า มีลมไล่ฝ้าขึ้นนั้น เกิดจากช่องแบ่งลม แบ่งไม่ค่อยดีแล้วครับ และประกอบกับไม่มีระบบฮีตเตอร์มามิกต์ ครับ ทำให้ ลมที่ออกมากระทบที่กระจกแล้วเกิด ไอคับ ถ้าคุณเป่าลมตรงหน้าก็จะไม่เกิด ถ้าลมมันปรับเองแบบAuto ก็ลองกดที่ปุ่มพัด 1 ครั้งมันจะล็อคให้ครับ

บ้างครั้งไม่ได้อธิบายการแบ่งการใช้งานของระบบAUTOว่าแบ่งได้ด้วยครับ ต้องขอโทษด้วย:coolly-0033:

ถ้ายังสงงสัย หรือไม่เข้าใจยังไงโทรสอบถามได้ครับ:coolly-0003:

จอแอร์ดิจิตอลยังมีป่าวขอสวยๆหน่อยคราบ
และอยู่แถวไหนคราบ

มีครับ สวยพอได้เลยครับ มาดูของก่อนได้ครับ อยู่แถวดอนเมืองครับ :coolly-0003:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน