กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ข้อความคิดเห็นพี่น้องหน่อยครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31736
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31736

Cefiro-Thailand Members
ข้อความคิดเห็นพี่น้องหน่อยครับ
ระหว่าง
1.ใส่เบาะซิ่งแต่เป็นของ(ก๊อบ)
2.ใส่เบาะเดิมหุ้มหนังใหม่

ติดฟิมล์ครับ....ทุกอย่างจบ...ไม่มีใครเห็น แล้วก้อเอาเบาะที่เรานั่งขับสบายที่สุดมาใส่....

1.เบาะซิ่งก๊อบปีกชอบล้ม +หลังแข็ง เข้าออกลำบาก ได้สวย
2.หุ้มไม่ดี ออกแนวแทกซี่เลยนะ เบาะเดิมๆอ่ะ

แนะนำข้อเสียให้ไปชั่งน้ำหนักดูเอง 5555

อืมมมม...ป๋มว่าเป็นความชอบส่วนบุคคลน่ะคับน้า
คนเราย่อมมีความชอบแตกต่างกันไป
ส่วนตัวป๋มชอบทั้ง 2 แบบ..
แต่ต้องครบๆเข้ากันกับชุดภายในอ่ะคับ... อิอิ :wink: :brick: :byebye:

ส่วนตัวผมนะ ไล่ตั้งแต่เริ่มแรกจนปัจจุบัน
อยากใส่เบาะซิ่ง แต่ไม่มีตัง เลยขายเบาะกระสอบไปซื้อเบาะ SR3 ก๊อป
สวย เท่ห์ กระชับ มีปีกคอยรับ แต่ไม่นุ่มเท่าเบาะแท้
แต่ขับนานๆ แล้วปวดหลัง ขับแป๊ปๆ ไม่เป็นไร (อันนี้ผมเป็นนะ ท่านอื่นไม่รู้อ่ะ)
ใช้ไปนานๆ มันโยกได้ ไม่แน่นเหมือนก่อน ไม่รู้มันแก้ได้มั้ย แล้วก็รางเบาะ ใช้ไปนานๆ มันจะฝืืดมากๆ
ส่วนปีกล้ม ผ้าขาด ผมไม่เป็นนะ เพราะผมตัวเล็กรึเปล่าไม่รู้ มันเลยไม่เป็นมั้ง
แต่ท้ายสุดก็ยกออก แล้วไปซื้อเบาะกระสอบมาใส่ เพราะปัญหาเรื่องปวดหลังเรื่องเดียวเนี่ยแหละ

T-T

บางคนชอบนมเล็ก บางคนชอบนมใหญ่
ถามผม ใคร ๆ ก้อรู้ว่าผมจะตอบว่าอะไร
แล้ว จขกท ( จับไข่กระเทย ) ชอบแบบไหนล่ะ

บางคนชอบนมเล็ก บางคนชอบนมใหญ่
ถามผม ใคร ๆ ก้อรู้ว่าผมจะตอบว่าอะไร
แล้ว จขกท ( จับไข่กระเทย ) ชอบแบบไหนล่ะ

เอาเรื่องเบาะดิพี่ นม ไข่ ไม่เอา:coolly-0046:

ถ้าจะเล่นเบาะก็อป แนะนำว่าเล่นเบาะติดรถของรถรุ่นอื่นๆจะดีกว่าครับ เช่น R32 อิม หรือ อะไรก็ได้ที่ออกแนว sport น่ะครับ ลองหาดู ได้ทน ได้นิ่มด้วย

แนะนำเผื่อเป็นทางเลือกน่ะครับ

มายืนยันเรื่องเบาะก๊อปกับอาหารปวดหลังครับ
ปัญหาจะใหญ่ตามขนาดตัวเลยนะครับ
ผมเองเคยใส่ Sr3 ก๊อปเหมือนกัน..เข้าอออกลำบาก (ตอนนั้นตัวยังไม่ใหญ่เท่านี้ด้วย) แล้วก็ตามมาด้วยปัญหาปวดหลังเพราะท่านั่งที่ไม่ถูกต้องตามหลักสรีระ

ตอนนี้เป็นหมอนรองกระดูกสันหลังเคลื่อนออกนอกเบ้าอยู่ครับ กำเริบทีปวดหลังแปร๊ปๆแทบเดินไม่ได้

แต่ถ้าอยากรู้ฟิลลิ่งกับการนั่งเบาะซิ่งซักครั้งก็ไม่มีปัญหาครับ
เบื่อก็ขายไป ยังมีคนอยากโดนรออยู่เยอะแยะครับ

ขอมีส่วนร่วมด้วยแล้วกัน
ถ้าจะใส่เบาะแต่ง แต่เป็นของ Copy โดยส่วนตัวใส่เบาะเดิมดีกว่า
แต่ถ้าใส่เบาะเดิมไม่เท่ไม่กระชับตัวกลัวเวลาซัดแรงๆแล้วตัวรื่นไหลอาจหลุดเบาะไปใส่เบาะอิมน่าจะดีกว่า ราคาใกล้เคียงเบาะ Copy .หรือจะเป็นเบาะ 200 ก็แหล่มในอดีตสุดท้ายตัวเราเองแหล่ะที่เป็นคนใช้อันไหนขับแล้วสบายตัวสบายกระเป๋าตังค์ ขอได้โปรดเลือกแบบนั้น..ครับ

เอาเรื่องเบาะดิพี่ นม ไข่ ไม่เอา:coolly-0046:
กรูอุปมา อุปไมย ให้น้องเค๊าเห็นภาพว่าชอบแบบไหนก้อไปแบบนั้น
ไมต้องถามหรอก เพราะเราเป็นคนใช้เอง

แนะนำเบาะตัว m selection ครับ มีปีกโอบอุ้มถึงจะไม่เยอะ
แต่ก้สบาย แถมเป็นเบาะเดิม ๆ ด้วย โย่ว

แนะนำ เบาะ R32 Gtr ด้วยคนครับ
นั่งสบาย ไม่ต้องแปลง ใส่ได้เลย ขายต่อได้ราคากว่าเบาะปลอม
แต่เบาะจะเตี้ยกว่าเดิมพอสมควรครับ

ร่วมแสดงความคิดเห็นด้วยครับ
เบาะของ R32 ก็ดีน่ะครับ
ผมก็ใช่อยู่ไม่ล้ม ไม่ทรุด ครับ....ณ ตอนนี้ น่ะครับ
ก็กระชับ เหมือนกันในการนั่ง มีเมื่อยนิดๆ แต่ขึ้นอยู่ที่ การปรับเอนของเราครับ แล้วแต่สะดวก....แต่มันจะเตี้ยๆ หน่อย ............นึกว่าขับ f1...(เวอร์ไป)
เพราะส่วนตัวคิดว่า เบาะ ก๊อปดีๆ งานดีๆ ราคาก็เกือบๆ หรือเกิน R32 ไปแล้วครับ
แถมซื้อไปยังสะดุดใจตัวเองอีก copy

ผมเคยนั่งรถน้อง

ใส่เบาะแต่งก๊อป

ปวดหลัง นั่งไม่สบาย ลุกนั่ง ลำบาก มันจะจม ๆ เตี้ย ๆ ที่สำคัญ แฟนบ่น

รถผม เบาะเดิม ๆ ไม่อยากเปลี่ยน คงเพราะมันปรับไฟฟ้ามั๊ง

อยากเปลี่ยนเหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่า รุ่นอื่นมันมีแบบปรับไฟฟ้าหรือเปล่า

อยากให้มีออพชั่นเดิมครบ ๆ อะ

แต่สุดท้าย อยู่ที่เจ้าของ

ถ้าขับรถไม่นาน ขับแป๊ป ๆ ลง แป๊ป ๆ ถึงที่หมาย

ก็ใส่ไปเถอะ เบาะแต่งน่ะ จะก๊อป จะแท้

แต่ถ้าเน้นขับสบาย ๆ ขับนาน ๆ แฟนไม่บ่น

เบาะเดิมนั่นแหละ

อิอิ

ของผมก็เบาะเดิม ปรับไฟฟ้า ส่วนตัวไม่เคยใส่เบาะของก๊อป เพราะเคยนั่ง รถลูกค้าที่ใส่

รู้สึกได้เลย ระหว่างเบาะแท้กับ เทียม มันแตกต่างกันมาก เอาผ้าปิดตาแล้วนั่งดู

ก็ยังรู้เลยคับ ความนิ่มนวล ความกระชับ ขอบปีก ซับหลัง ซับขา แตกต่างกันเยอะมาก

ทุกวันนี้ อยากได้เบาะของเทียน่า ตัวท๊อป ไฟฟ้าคู่หน้า เมมโมรี่3ตำแหน่ง โอบตัวเล็กน้อย

นิ่มสบาย ชอบมาก ถ้ามันไม่แพง โดนไปแล้ว อิอิ

ส่วนตัวผมคิดว่า
1.เบาะเดิมๆนั่งสบายนั่งพลิกไปพลิกมาสะดวกเข้า-ออกรถได้ง่าย แต่ไม่เท่

2.เบาะแต่งแบบปรับได้นั่งสบายน้อยกว่าของเดิมๆยุแล้ว เข้า-ออกได้ง่ายและเท่

3.เบาะแต่งแบบหลังแข็ง เท่ สวยงาม แต่ขับไกลๆหรือรถติดๆ ได้หลังแข็งสมใจอยากแน่นอน

ส่วนของแท้ คุณภาพดีกว่าโครงสร้างได้มาตรฐานเพราะมีวิศกรรับรองคุณภาพและออกแบบให้มีความกระชับเข้ากับสรีระของมนุษย์ แข็งแรงทนทานสมราคาที่แพงแสนแพง

ส่วนของcopy มีหลายเกรด ซึ่งมาจากแต่ละที่ไม่เหมือนกัน
copy ไตหวัน เหมือนแท้มากๆ แทบจะทุกเม็ด มีขายเยอะในบ้านเราคนไม่รุนึกว่าของแท้จริงๆก้อมี
copy ไทย คุณภาพดี มีมาตรฐานแต่ วัสดุอุปกรณ์ในการผลิตที่แตกต่างจึงทำให้ไม่เหมือนงานแท้และราคาถูกกว่ามากๆๆๆ

ส่วนตัวชอบของแท้แต่ด้วยเนื่องราคาที่แพงเหลือหลายจึงทำให้อาจเอื้อมและถ้าเบื่อก้อขายได้ราคาแต่กว่าจะขายออกมันยากเหลือหลาย
ถ้าเป็นของก็อปราคาไม่แพงเบื่อก้อเปลี่ยนแต่ขายไม่ได้ราคาแต่ก้อไม่เสียดายตังค์ขายง่าย เพราะว่ามันเป้นของ COPY
แต่ผมแนะนำ เบาะ สกายไลท์ มันเหมาะสมกับรถcefiroไม่แพงและได้ของแท้ถ้าจะหุ้มผ้าใหม่ก้อไม่กี่พัน สรุป ซื้องานไตหวัน ได้ตัวหนึ่ง
อิอิ:smile:

ตามที่สมาชิกข้างต้นแนะนำอ่ะครับ...
ถ้าซื้อเบะก๊อบใหม่ๆ..ผมว่าหา R32 หรือ อิม ก็ดีนะครับกัดฟันเก็บเงินอีกไม่กี่ฟัน..

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน