กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

คลัชหน้าคอมแอร์ซ่อมหรือต้องเปลี่ยนครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย 481
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

481

Registered
12v auto อาการคือวิ่งยาวๆ บางทีออกแต่ลม คอมไม่ทำงาน ถ้าปกติเย็นเจี๊ยบ สังเกตุตอนนี้ชักเป็นบ่อย

อยากรู้คลัชหน้าคอมแอร์ซ่อมได้เปล่าหรือต้องเปลี่ยนครับ
ค่าใช้จ่ายประมาณเท่ารัย แนะนำหน่อยครับ:coolly-0023:

เป็นเพราะคลัชคอม หรือรีเลย์แอร์ครับ ลองดู ถ้าปรกติแอร์เย็น เคยมีอาการคล้ายๆ ลองเช็คที่รีเลย์แอร์ ฉีดโซเน็ค แล้วขยับดู ก้อใช้งานได้ปรกติครับ แต่ถ้าปลั๊กที่รีเลย์ไหม้หรือละลาย ก้หน้าจะต้องทำที่คลัชคอมด้วยครับ

ไปพันขดลวดมาใหม่แล้วครับ แต่....เหมือนมันเย็นไม่เท่าเก่า

มีคอมกำลังจะยกเครื่องใหม่ สนจัยราคาว่ามาเลย จะชั่งกิโลขายคับ

ปกติ คอทแอร์ไม่มีขดลวด ลองดูว่าน้ำยาเต็มไหม พัดลมทำงานปกติไหม หน้าร้อนแอร์สู้ไม่ไหว

รถโดนแปลงใส่หางหนูมาไหมครับ และตู้แอร์บ้านเรา หรือแท้ครับ เคยโดนตู้แอร์บ้านเราไปทีเข็ดครับ วิ่งๆเป็นน้ำแข็ง แอร์ไม่เย็น ร้านก็โทษว่าเทอร์โมในตู้เสีย ทนใช้สักพัก ใส่ตู้แอร์แท้ไปหายครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน