กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

คอพวงมาลัย A31 กับ 200sx

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย PATTAYA
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

PATTAYA

Registered
คือซื้อพวงมาลัยมาใส่ใหม่นะครับ กำลังจะหาคอมันอะครับไม่รู้ว่าเอาของ 200 Sx มาใส่ได้ไหมครับ แล้วรบกวน ช่วยบอกวิธีถอดใส่ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ได้ครับ ตัวมีขาเตะเลี่ยวนะครับ

วิธีถอด ดึงฝาครอบแตรงพวงเดิมออก จะเจอน๊อตเบอร์ 19 1ตัว

ขันออกที่นี้มันจะแน่นมาก ตบข้างซ้ายขวา สลับกันแรงๆ แล้วลองขยับลองดึง ทำแบบนี้จะกว่าจะคลอนออก

จากนั้นก็ยกเลยครับ

แต่ส่วนมากที่เจอคือเรื่องคอนแทรกแต่ ถ้าคอก้านยกกเลี้ยว 12V จะใส่คอ 200SX ได้แต่แตรไม่ดัง ต้องใส่ตรงรุ่นของ A31เท่านั้น

แต่ถ้าคอ 24V ยกคอใส่ได้เลย ต่อปลั๊ก ใช้งานได้เลยครับ ลองดู

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน