กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

***คันเร่งแข็งครับ ทำไงดี***

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย panpravong
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

panpravong

Registered
รถ A31 เครื่อง 1เจโบออโต้นะครับ
สายคันเร่งมันแข็ง ๆ อะครับ มันไม่ลื่นอะครับ มันฝืด ๆ จะเช็คตรงไหนดีอะครับ
แล้วถ้าซื้อสายคันเร่ง จะต้องบอกว่า"สายคันเร่งเครื่อง เจโบ" หรือ "สายคันเร่งa31" อะครับ .... ของแท้เส้นละประมาณเท่าไหร่ครับ
ขอบคุณครับ

สายหักงอหรือไม่ ถอดสายมาหยอดเบนซิลล้าง แล้วตามด้วยหยอดน้ำมันหล่อลื่น หรือทางที่ดีเปลี่ยนเส้นใหม่เลยครับ เครื่อง JZGTE ถ้าจำไม่ผิดใช้สายคันเร่ง ISUZU TFR ใส่แทนครับ
ปล.ดูสปริงตรงลิ้นเร่งด้วยเผื่อมันสกปรกก็ฝืดได้เช่นกันครับ
ปล.สายคันเร่ง A31 ใช้ไม่ได้สั้นไปครับ

ขอบคุณครับผม
ถามต่อนิด iSUZU TFR นี่ใช่ มังกรทองรึป่าวครับ
แล้วสายไมล์อะครับ ใช้ของ A31 รึของ เครื่องเจครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
สายไมล์ละครับป๋า....เวลาไปซื้อบอกของ A31 หรือบอกของเครื่อง j ครับ

1.จอไมล์เดิมติดรถ ก็ไปหาซื้อสายไมล์เดิม A31 แท้พันกว่าบาท เทียมหกร้อยกว่า มือสองยุ่นหกเจ็ดร้อย ถ้าตรูดเกียร์แปลงเป็นสายไมล์แล้ว
2.จอไมล์หน้ามืด ไม่มีสายไมล์ครับเป็นระบบไฟฟ้าตรูดเกียร์เป็นระบบไฟฟ้าอยู่แล้ว วายสายไฟใหม่เท่านั้น

1.จอไมล์เดิมติดรถ ก็ไปหาซื้อสายไมล์เดิม A31 แท้พันกว่าบาท เทียมหกร้อยกว่า มือสองยุ่นหกเจ็ดร้อย ถ้าตรูดเกียร์แปลงเป็นสายไมล์แล้ว
2.จอไมล์หน้ามืด ไม่มีสายไมล์ครับเป็นระบบไฟฟ้าตรูดเกียร์เป็นระบบไฟฟ้าอยู่แล้ว วายสายไฟใหม่เท่านั้น

ขอบคุณครับป๋า:coolly-0033:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน