กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

งานงอกแล้วครับ เกี่ยวกับระบบระบายความร้อน

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311193
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311193

Cefiro-Thailand Members
เครื่อง sr20det ครับวาล์วน้ำตาย เลยให้ช่้างเปลี่ยน เค้าก็ถอดของเก่าไปเทียบ ได้ของ nissan ฟรอนเทียร์หรือป่าวน๊าาด้านข้างกล่องเค้าเขียน นิสสันTD27
แล้วก็เอามาใส่ เสร็จปุ๊บสตาร์ทเครื่อง รอๆๆ อยู่ตั้งนาน ท่อน้ำด้านบนก็ร้อนจี๋
ก็เลยลองจับท่อน้ำล่างดู ปรากฏว่าเย็นเจี๊ยบมันแปลว่าไร หรือวาว์ลน้ำมันไม่เปิดอีก กลัวเครื่องฮีทเลยดับเครื่อง งงเลยครับ ชี้แจงกระผมที:coolly-0018:

ตัววาล์วเขียนไว้ 76.5 องศา แต่ที่ผมเอามือจับดูมันน่าจะเกิน 76 แล้วนะร้อนจี๋
มีปัจจัยอื่นมั๊ยพวกปั๊มน้ำ หรือหม้อน้ำ จะได้จัดการเปลี่ยนซะทีเหนื่อยครับ

น่าจะยังไม่เปิดมากกว่าครับ เพราะว่า ไอ่วาล์วน้ำตัวที่ นำมันใส่มัน 76.5 องศา ลองขับวิ่งดูสักรอบแล้วสังเกตุดูเกจวัดอุณหภูมิครับว่ามันขึ้นกี่องศา ถ้าประมาณ 90-95 แล้วลองจอดรถมาจับท่อน้ำล่างดูอีกครั้งครับว่าร้อนหรือยังเย็นอยู่
ถ้ายังเย็นเจี๊ยบอยู่แสดงว่าน่าจะยังไม่เปิดครับ (หรืออาจจะเป้นที่ปั้มน้ำก็ได้ครับ) ลองดูค่อยๆแก้ไขไปทีละจุดก่อนครับ

เครื่อง sr20det ครับวาล์วน้ำตาย เลยให้ช่้างเปลี่ยน เค้าก็ถอดของเก่าไปเทียบ ได้ของ nissan ฟรอนเทียร์หรือป่าวน๊าาด้านข้างกล่องเค้าเขียน นิสสันTD27
แล้วก็เอามาใส่ เสร็จปุ๊บสตาร์ทเครื่อง รอๆๆ อยู่ตั้งนาน ท่อน้ำด้านบนก็ร้อนจี๋
ก็เลยลองจับท่อน้ำล่างดู ปรากฏว่าเย็นเจี๊ยบมันแปลว่าไร หรือวาว์ลน้ำมันไม่เปิดอีก กลัวเครื่องฮีทเลยดับเครื่อง งงเลยครับ ชี้แจงกระผมที:coolly-0018:
สงสัยจะยังไม่เปิดนะคับ ต้องลองขับดูซักรอบ บางทีอาจจะต้องรอให้อุณหภูมิสูงก่านี้อิกนิส อาจจะปกติ ยังไงๆ ลองๆดูก่อนคับ:coolly-0029:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน