กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

จ๊อยส์แน่นไม่แน่นดูยังไง

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย PATTAYA
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

PATTAYA

Registered
จะหาซื้อโช็คซิ่งกับหนวดกุ้งแต่งนะครับ แต่ดูไม่เป็นว่าจ็อยส์แน่นหรือหลวมดูกันยังไง ช่วยแนะวิธีดูหรือทดสอบหน่อยครับ

อยากรู้ด้วยคนครับ ซื้อโช๊คมือสองมาสองรอบก็เจอรั่วมาทั้งสองรอบเวงกำจริงๆ เพราะคำว่าดูไม่เป็นแท้ๆ

ผมว่า ก็ลองหา ให้มันสมบูรณ์ๆ หน่อย
ถ้าหาโช้ค+จ้อย สมบูรณ์ๆ ยาก
ก็เอาโช้คให้มันดี ส่วนจ้อย ลองดูตามลิงค์ครับ

เหมือนว่าเค้าจะรับทำหัวจ้อย ด้วย
อย่างไร ลองโทร แล้วกัน
http://www.club4g.com/index.php/topic,49637.0.html

ถ้าหลวม คือ มันจะหมุนได้คล่องเกินเหตุ และถ้าออกแรงดึงนิดๆมันจะมีเคลียร์ร้านซ์และมีเสียงดังกึกๆนิดหน่อย ถ้าเป็นแบบนี้ก็อย่าไปเอาครับ

ถ้าแน่น คือ มันจะหมุนได้แต่ออกหนืดๆนิดนึง อาการก็จะตรงกันข้ามกับข้างบนน่ะครับ

ถ้าหลวม คือ มันจะหมุนได้คล่องเกินเหตุ และถ้าออกแรงดึงนิดๆมันจะมีเคลียร์ร้านซ์และมีเสียงดังกึกๆนิดหน่อย ถ้าเป็นแบบนี้ก็อย่าไปเอาครับ

ถ้าแน่น คือ มันจะหมุนได้แต่ออกหนืดๆนิดนึง อาการก็จะตรงกันข้ามกับข้างบนน่ะครับ

ตามนั้นคับ ต้องหนึดๆ แต่ดูดีๆนะคับ ผมเคยเจอแบบหนึดๆปรากฏว่าเค้าล้างน้ำมาคับ พอเอากลับมาลองใส่จารบีเท่านั้นแหละ คล่องเลย ถ้าของดีๆอยู่เจอน้ำมันหรือจารบีก้อต้องยังหนึดๆอยู่

มีคำถามต่อนิดหน่อย ส่วนมากพวกหัวจ็อย์เนี่ย มักมีไว้ปรับมุม ได้กว้างขึ้น แต่ สำหรับโช้คบางรุ่น มีหัวจ็อย แต่ ไม่มี น้อตปรับมุม แล้ว หัวจ็อย มันมีเอาไว้ทำอะไรกันแน่

ปล.ใช้แบบ หัวจ็อยคู่หลังอยู่ แต่ ไม่มีน็อตปรับมุมที่แผ่นเหล็ก ก็เลยงงๆ

มีคำถามต่อนิดหน่อย ส่วนมากพวกหัวจ็อย์เนี่ย มักมีไว้ปรับมุม ได้กว้างขึ้น แต่ สำหรับโช้คบางรุ่น มีหัวจ็อย แต่ ไม่มี น้อตปรับมุม แล้ว หัวจ็อย มันมีเอาไว้ทำอะไรกันแน่

ปล.ใช้แบบ หัวจ็อยคู่หลังอยู่ แต่ ไม่มีน็อตปรับมุมที่แผ่นเหล็ก ก็เลยงงๆ

มันน่าจะเทียบได้กับของเดิมที่เป็นยางนะโอ
ยางมันให้ตัวเผื่อโยกเยกซ้ายขวาหน้าหลังได้
ไอ้ลูกปืนมันก้อหมุนได้แบบเดียวกันน่ะ

อ่ะเปิดประเด็นต่อให้มันครบๆไปเลยสำหรับคนอยากรู้
"จ๊อยส์ไม่แน่นแล้วมันเป็นยังไง?..ส่งผลยังไงกับโช๊กอัพ?"

จับโยกดูก็รู้ครับ ถ้าแบบ ขยับไม่ไปเลย ก็ ใช้ใด้ครับ...

ถ้าอาการแบบนี้เคยมีท่านผู้รู้บางคนบอกว่าจ๊อยส์มันตายนิครับ จริงเท็จยังไงก็ไม่รู้เหมือนกันคราบ :coolly-0043:

ลักษณะการทำงานของจ๊อยเหมือนกับลูกหมากครับของใหม่ขยับด้วยมือแทบไม่ได้ครัย
ถ้าแค่แรงดึงของมือเราสามารถโยกมันได้แสดงว่าหลวมแน่ๆครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน