กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

>>> ชวนรวมกลุ่มแถวพระราม 3 บ่อนไก่ สาธุประดิษฐ์ สาทร ถนนจันทน์ และใกล้เคียง <<<

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31435
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
ที่ 788 ก็มีนะคับ... :coolly-0003:

เฮ้ย ใช่เหรอวะ หน้าอย่างแชมป์เนี่ยนะ มีของแบบนี้

เหอ ๆ ๆ :coolly-0010:

ชอบน้องนิวเคลียร์ แต่ดู MV แล้วแม่งลอกเค๊ามาทั้งทำนอง สไตล์ ท่าเต้น
แถม theme แต่งตัว แม่งก้อยังลอก
ฮ่วยยย

ดูเอาเพลินอย่าคิดมาก ไม่ได้ไปลงทุนกับเค้านิหน่า

แต่ถ้าอยากเจอตัวจริง บอกนะ จะพาไปเจอ

อิอิ

เค้าเก็บตัวตั้ง เกือบสองปีแน่ะ

ตอนแรกคิดว่าจะออกอัลบั้มเลย

ได้แค่นี้ก็ดีแล้ว

โหยิ่งกว่าลอกอีก KOREA ชัดๆเลย... ถ้าคนเกาหลีเค้ามาเปิดดู มันจะอารมณ์เหมือนเราเจอ พม่า ลาว เอาเพลงเราไปแปลงแล้วร้อง-ขาย รึเปล่านะ ??

ประเทศอะไรไม่มีส้นตรีน = ประเทศไทย (ส้นตรีนคือจุดยืน... ขอโทษใช้คำแีรงแต่บางทีก็ไม่ไหวจิงๆ)

เมิงนี่ แรงอีกแล้วนะ

อย่าคิดมากเดะ

กรูทำใจมานานแล้ว

ยิ่งไอวง เคโอติกไรนั่นอะ แม่งลอกแทบจะทุกเพลง

แต่ก็ไม่สนใจ ใครอยากทำไร ทำ ทำได้แค่ไหนก็ทำ

ทำดี ก็ได้ดี

ทำไม่ดี ก็เจ๊งไป

แต่คิดว่า โปรดิวเซอร์เค้าแค่อยากจะโปรโมตตัวตนของแต่ละคนด้วยนะ

แต่ต้องเอาของที่ขายได้ตอนนี้มาฉาบอะ

เข้าใจปะ?

ตัวจริงแต่ละคน น่ารักมากกกก

เมื่อกี๊ไปปากคลองมา

นักศึกษาเยอะโคตร ๆ

เค้าไปหาดอกไม้ทำพานไหว้ครูกัน

มาโปรโมตเพลงที่ออฟฟิศป๋มบ่อย
แต่ล่ะคนแต่งตัวได้ใจมั่กมากกกก..
เห็นแร้วเปรี้ยวปากโคตรๆ..!!! :coolly-0044:

เปรี้ยวปากก็ไปหามะขามเปียกกินเดะน้าอ๊อด

ถามคำถามนิดนึง

จังหวัดอะไรในประเทศไทย เป็นแหล่งผลิตยาม้า?

ตอบได้มีรางวัล

เปรี้ยวปากก็ไปหามะขามเปียกกินเดะน้าอ๊อด
ขอบคุณที่แนะนำคับ...:coolly-0011:

ถามคำถามนิดนึง

จังหวัดอะไรในประเทศไทย เป็นแหล่งผลิตยาม้า?

ตอบได้มีรางวัล
อุ่ย..มีรางวัลด้วย

จาเชื่อดีมะเนี่ย..?!!!..:coolly-0043::coolly-0028::coolly-0028:

เฮ้ย ใช่เหรอวะ หน้าอย่างแชมป์เนี่ยนะ มีของแบบนี้

วันไหนจำไม่ได้ตอนเช้าๆ ..

... โทรสับดัง .... ผมก็รับ

788: แป๊บ..เข้า free style หน่อยดิ มีหนังของคนนี้ป่าว?...

ผมก็เข้าไปดู คนนี้ไม่มีอ่ะ... ไม่รู้จักด้วยว่าใคร..

788: หาให้หน่อยดิอยากได้.... เห็นแป๊บบอกว่าคนนี้เคยดูแล้ว หาหนังเก่ง..

เออ...เด่วหาให้ก็เลยเข้าไปดูที่ web ของรูปที่ลงไว้... ขอหาชื่อก่อนนะรู้ชื่อก็หาไม่ยากแล้ว..

788: หายังไงชื่อ?

ก็นั่งดูหน้าเอาไงคนไหนใช่ก็กดเข้าไปดูชื่อ

788: !!!! แล้วจะหาเจอมั้ย?

ผมก็นั่งหาไป... ส่ง link ไปให้หาด้วย ซักพัก ผมบอก เจอล่ะ ชื่อ "MERU"

788: ตาดีมากเลยแล้วทำไงถึงโหลดได้..?

ไปหาใน web bit ไง ผมก็เอาชื่อไป search ... เจอล่ะ เด่วผมโหลดให้แล้วค่อยมาก๊อบไปก็ได้..

788: เอา Link มาเด่วโหลดเองก็ได้เนตบ้านผมเร็ว...

!!! ผมก็เลยให้ไป... จบล่ะ..

อ่านแล้วรู้สึกว่าไง อิอิ
....

เมื่อกี๊ไปปากคลองมา

นักศึกษาเยอะโคตร ๆ

เค้าไปหาดอกไม้ทำพานไหว้ครูกัน

หื่นตลอดการ

ขอบคุณที่แนะนำคับ...:coolly-0011:

อุ่ย..มีรางวัลด้วย

จาเชื่อดีมะเนี่ย..?!!!..:coolly-0043::coolly-0028::coolly-0028:

น้าตอบก่อนเลย ผมจะเป็นกรรมการให้ว่าเค้าให้ของจิงรึเปล่า...

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
น้าตอบก่อนเลย ผมจะเป็นกรรมการให้ว่าเค้าให้ของจิงรึเปล่า...
อืมมม..ดีคับ งั้นป๋มรอดูก่อนว่ารางวัลเป็นไร
ถ้ารางวัลน่าสนก็จาตอบ...!!!.. อิอิ :coolly-0017:

ปล. สรุปว่าหื่นกันยกก๊วน...5555 :coolly-0028:

โห ไอแชมป์ โดนแฉ

555

ยังไงไรท์เป็นแผ่นไว้ด้วย

เด๋วเข้าไปเอา

ผมเฉลยก่อนดีกว่า เด๋วเสียรางวัล

ตอบ- จังหวัด สุราษฎร์

อยากรู้ว่าทำไม เด๋วมาเฉลย อิอิ

อืมมม..ดีคับ งั้นป๋มรอดูก่อนว่ารางวัลเป็นไร
ถ้ารางวัลน่าสนก็จาตอบ...!!!.. อิอิ :coolly-0017:

ปล. สรุปว่าหื่นกันยกก๊วน...5555 :coolly-0028:

สรุปไอแชมป์นี่มันหื่นสุดเลยนะเนี่ย หื่นแบบไม่รอใครเลยอะ

555

อาเจนซัดไป 4 เม็ด

เด็กแถวบ้าน หน้าบานกันเป็นแถบ ๆ

หลังจากที่เดินไม่มีแรงตอนเมือ่วานเย็น สเปนโดนสอย

555

ไม่ได้เข้ามาหลายวัน

กำลังเตรียมย้ายเซฟเฮ๊าส์คับ

มีโฮมเธียร์เตอร์ของซัมซุงอะ

ใครอยากได้ บอกนะ

จะขายต่อให้ถูก ๆ

ไม่อยากขนไปด้วย หนัก

พระราม 3 หายไปไหนกันหมดเนี่ย

น้าอ๊อดนัดกินชาบูชิซักทีดีมั๊ย จะได้มากันครบ ๆ

ไม่ได้เข้ามาหลายวัน

กำลังเตรียมย้ายเซฟเฮ๊าส์คับ

มีโฮมเธียร์เตอร์ของซัมซุงอะ

ใครอยากได้ บอกนะ

จะขายต่อให้ถูก ๆ

ไม่อยากขนไปด้วย หนัก
ของหนักไม่ชอบ ชอบของเบาๆ
พวกแผ่นหนังสารคดีเงี๊ยะ..!!!..:coolly-0044::coolly-0017:

พระราม 3 หายไปไหนกันหมดเนี่ย

น้าอ๊อดนัดกินชาบูชิซักทีดีมั๊ย จะได้มากันครบ ๆ
ได้เรยคับ..จ้าวนายยยยยย..:coolly-0017:

เมื่อเข้า เป้ อารักษ์ มาถ่าย เอ็มวี ที่ร้านในตลาด

พอดีวันนี้ เงียบ

บรรดา สาว ๆ ทั้งไทย เทศ (เขมร) พากันไปขอถ่ายรูปด้วยใหญ่

ตัวจริงก็ หล่อซะ ใครขอถ่ายรูป ก็ได้ครับ ๆ

อย่าให้กรูหล่อบ้างนะเมิ๊งงง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน