กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ช่วยกันรายงานติดตามสถานการณ์น้ำท่วมแต่ละพื้นที่ โดยเฉพาะ กทม.และปริมณฑล

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31418
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
เฝ้าระวัง บางบอนยังปรกติ คลองบางบอน ยังไม่มีน้ำ คลองทวีน้ำเต็มอัตรา

ตอนนี้จรัลฯ-บางพลัด รถเล็กวิ่งไม่ได้ :coolly-0023:

9.40 น. คันเมืองเอกแตกแล้วครับ น้ำทะลักมาหยั่งกะน้ำป่า...ถึงตอนนี้ยังอุดไม่ได้

แจ้งวัฒนะ วิภาวดีบริเวณแยกหลักสี่ น้ำเออปุ้ดปุ้ดมาจากท่อแล้วครับ..
คลองเปรมประชากร บริเวณหลักสี่น้ำเอ่อล้นเข้ามาในซอยแจ้งวัฒนะ 5 แล้ว

จากผู้เคยมีประสบการณ์นะครับ การดันออกมาทางท่อระบายน้ำ บอกได้เลยว่าอีกไม่นานท่วมแน่ๆ

แจ้งวัฒนะ วิภาวดีบริเวณแยกหลักสี่ น้ำเออปุ้ดปุ้ดมาจากท่อแล้วครับ..
คลองเปรมประชากร บริเวณหลักสี่น้ำเอ่อล้นเข้ามาในซอยแจ้งวัฒนะ 5 แล้ว
:coolly-0041: สู้ๆครับป๋า :coolly-0029:

ปล. อันนี้อาจไม่เกี่ยวในพื้นที่เสี่ยง แต่ที่เห็นมาวันนี้ หอพักหลังบ้านซึ่งกำแพงที่จอดรถของหอพักติดกับตัวบ้านผมเลย แท๊กซี่มาจอดเกือบสิบคันเรียงกันอย่างเป็นระเบียบ ยอมรับว่าไม่เคยเห็นมาก่อน
แอบกลัวนิดๆเพราะช่วงนี้ นศ.ยังไม่เปิดเทอม แต่ก็เข้าใจ ว่าเค้าคงมาฝากรถ แต่เล่นยกกันมาขนาดนี้ เลยแอบกลัวนิดนึง

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
เมื่อคืนต้องวิ่งย้อนศร วิภาเข้าบ้านดอนเมือง ยูเทรินขึ้นไม่ได้แล้ว

จากผู้เคยมีประสบการณ์นะครับ การดันออกมาทางท่อระบายน้ำ บอกได้เลยว่าอีกไม่นานท่วมแน่ๆ
ตามนั้นคับ...
แทบทุกที่ที่โดน..ยังงี้เหมือนกันหมด :coolly-0023:

ลงสะพานปิ่นเกล้า ถึงแยกอรุณฯ น้ำท่วมขังประมาน เลยเข่าคับ รถเล็กไปไม่ได้แน่นอน
มีรถทหารและตำรวจรับ - ส่ง จากสะพานปิ่นเกล้า ไป แยกพาต้า , ศิริราช จอดรถไว้บนสะพานก่อนได้คับ เห็นมี CEF-Thai จอดอยู่คันนึงสีขาว)

ลงสะพานซังฮี้ มุ่งหน้าไปแยกบางพลัด อันนี้ก็พอๆกันประมานเข่าคับ มอไซค์ แบบใช้โซ่พอวิ่งได้ (สายพานหมดสิทธิ์)

ใต้สะพานพระราม 8 (ฝั่งพระนคร)ท่วมประมานขอบทางฟุตบาทคับ

ร่มเกล้าเรียบมอเตอร์เวย์ยังแห้งสนิท

อ่อนนุช (ซ.สุขุมวิท50) ที่ข่าวว่าท่วม ตอนนี้ซ่อมคันกั้นน้ำเสร็จแล้ว(ตั้งแต่เที่ยง)

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
พระราม 2 หลังเซ้นทรัล ,สมุทรปราการ ช้างสามเศียร ยังแห้งปกติ แต่ น้ำเริ่มประปามีสีกลิ่นเปลี่ยนไป และมีกลิ่นท่อน้ำทิ้ง มากกว่าปกติ

บริเวณหน้าสหฟาร์มไปถึงแยก กม8 น้ำเอ่อขึ้นผิวถนน3เลนแล้ว

ซอยสยามธรณี(คู้บอน) รามอินทรา กม.8 น้ำเริ่มขึ้นสูง บางซอยย่อยถึงระดับเข่า.

และซอยอมรวิวัฒน์ก่อนถึงแยก กม.8 ก็เริ่มเอ่อขึ้นมาแล้วครับ

ตอนนี้ผมยกเลิก<WBR>การส่ง นสพ. หลายบ้านแล้วครับ

A31590รายงานย่านรามอินทรา

เอกชัย-บางบอน ยังปลอดภัยดีครับ

เห็นว่าในบางบอน3 (เพชรเกษม 69) เริ่มมีน้ำเอ่อท่วมพื้นที่ริมคลองเป็นบางจุด

ส่วนบางบอน 4 และ บางบอน 5 (เพชรเกษม 81) สถานการณ์ยังปกติครับ

ถึง ม.เกษตรแล้วค๊าบบบบ ฮ่า ๆ ๆ
แม่งอยู่ห่างจากบ้านผมไม่ถึง 5 โล แต่ไม่ถึงกับโดนโอบล้อม เพราะมาแต่ทางทิศเหนืออย่างเดียว

ถึง ม.เกษตรแล้วค๊าบบบบ ฮ่า ๆ ๆ
แม่งอยู่ห่างจากบ้านผมไม่ถึง 5 โล แต่ไม่ถึงกับโดนโอบล้อม เพราะมาแต่ทางทิศเหนืออย่างเดียว
ไม่รุ้เป็นกะจู๋็อะไร อยู่ดีๆก็โคตรคิดถึงพี่ออย ในยามบ้านเมืองคับขัน เออ งงเดะ งง 5555555

ไม่รุ้เป็นกะจู๋็อะไร อยู่ดีๆก็โคตรคิดถึงพี่ออย ในยามบ้านเมืองคับขัน เออ งงเดะ งง 5555555
พานฟายยยยโลดดดด:coolly-0010:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน