กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ช่วยกันรายงานติดตามสถานการณ์น้ำท่วมแต่ละพื้นที่ โดยเฉพาะ กทม.และปริมณฑล

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31418
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
ร้านอาโกวผมอยู่โซนหน้าๆ จากทางเข้าประมาณ 1 กิโล ตอนนี้ก็เมตรกว่าแล้วครับ เจ้าตัวปิดร้านออกมาตั้งแต่เมื่อวานแล้ว :coolly-0017:
บ้าน อาโกว บอลที่เป็นปัญหาเพราะ คลื่นจากการที่ทั้งรถ ทั้งเรื่อ นะครับ
แต่น้ำด้านใน หน้าโรงงานผม ไม่ต้องคิด มิดหัวเลย :coolly-0011::coolly-0038::coolly-0006:

สัด อยู่โน่น เสือกมารายงานแถวนี้ แล้วที่โน่นล่ะ ท่วมมั๊ย ฮ่า ๆ ๆ
:coolly-0028:อ้าววผมก็ต้องอัพเดทข่าวสารมั่งจิ
รถผมก็จอดอยู่ริมคลองนะว๊อยยย

เส้นทางวิ่งวินของพี่หร๋อคับ :coolly-0046::coolly-0046:
:coolly-0028:วันนี้มันพูดถูกใจเว่ยยยเอาไป10กะโปด

อุตสาหกรรมบางกระดี บริเวณโดยรอบ ถ.ติวานนท์น้ำท่วม บริเวณเขตอุตสาหกรรมยังป้องกันได้อยู่

เพิ่งประชุมเตรียมรับสถานการณ์น้ำท่วมที่บริษัท ประมาณการว่าที่หลักสี่น้ำท่วม ประมาณ 1 เมตร ถ.แจ้งวัฒนะ ต้อง Standby ตลอดเวลา
และฝากแจ้งถึงรองออย เมื่อคืนนำรถเครื่องมาฝากที่บ้านพี่ โปรดหาสถานที่ใหม่โดยด่วนเพราะน้ำคงจะมาถึงบ้านพี่ประมาณสัปดาห์นี้แล้วครับ
ปล.แต่ถ้าไม่มารับก็ต้องทำใจ อย่างน้อยก็ยังมีเพื่อนที่รถเครื่องจมน้ำที่บ้านพี่ไม่น้อยกว่า 30 คัน ฝากกันไว้เยอะเลยวุ้ย นึกว่าบ้านพี่จะไม่ท่วมหรืองัย..

เพิ่งประชุมเตรียมรับสถานการณ์น้ำท่วมที่บริษัท ประมาณการว่าที่หลักสี่น้ำท่วม ประมาณ 1 เมตร ถ.แจ้งวัฒนะ ต้อง Standby ตลอดเวลา
และฝากแจ้งถึงรองออย เมื่อคืนนำรถเครื่องมาฝากที่บ้านพี่ โปรดหาสถานที่ใหม่โดยด่วนเพราะน้ำคงจะมาถึงบ้านพี่ประมาณสัปดาห์นี้แล้วครับ
ปล.แต่ถ้าไม่มารับก็ต้องทำใจ อย่างน้อยก็ยังมีเพื่อนที่รถเครื่องจมน้ำที่บ้านพี่ไม่น้อยกว่า 30 คัน ฝากกันไว้เยอะเลยวุ้ย นึกว่าบ้านพี่จะไม่ท่วมหรืองัย..
ขอให้อยู่รอดปลอดภัยทั้งคนและรถครับพี่เป็นกำลังใจให้ครับ :coolly-0033:

บางนา บางแก้ว บางพลี อุดมสุข อ่อนนุช ยังสามารถใช้งานได้ตามปกติ มี บางโฉลง บางบ่อ ท่วมเป็นระยะๆ แต่ยังสามารถใช้งานได้คับ

สมุทรปราการ ฝั่งพระประแดง เส้นถนนสุขสวัสดิ์ ปกติดีอยุ่คับ

เมืองทอง เลียบด่วน พระราม9 จุฬา หัวลำโพง วิภาวดี แจังวัฒนะ ปกติ

รามอินทรา 117 น้ำกะลังผุดขึ้นมาตามท่อระบายน้ำเลย น้าเหลิมเตรียมตัวนะจ๊ะ

เมืองทอง เลียบด่วน พระราม9 จุฬา หัวลำโพง วิภาวดี แจังวัฒนะ ปกติ

รามอินทรา 117 น้ำกะลังผุดขึ้นมาตามท่อระบายน้ำเลย น้าเหลิมเตรียมตัวนะจ๊ะ

พี่อยู่เมืองทอง พี่เอา พระรามเก้ากะเลียบด่วนรามอินทรา ของผมไปรายงานได้ไง อะ

น้ำท่วมคลองปะปาเรียบร้อยแล้วนะคับผม

กรูล่ะเครียดเลย
:coolly-0041::coolly-0041::coolly-0041:

5555555
ตอนนี้ อยู่ สระแก้ว ครับ
ไม่มี น้ำ ไม่มี ฝน ไม่มี อุทกภัย
ไม่มี ภัยแล้ง ไม่มี ภัยหนาว
อยู่ ได้ ยาวๆๆครับ:coolly-0009:

อ๋อ.........................ลืม ครับ
เมื่อวานไปส่งของมา
ฉะชิงเทรา - พนม ถนนปริ่มจัด ครับ
บ้านเรือน ที่อยู่ลึกลงไปในนา ในสวน ท่วมแล้วครับ
***แต่ชาวบ้านเขตนี้ เขาจะเอารถ อีแต๊ก มาตั่งเสา เอาผ้าใบ มาทำหลังคา และ ข้างฝา
แล้วเอาข้าวของเครื่องไช้ ที่นอน เครื่องครัว ไส่รถไว้เลยครับ แล้วขับหนีน้ำไปเรื่อยๆๆ
ครับ รถไถเดินตาม ก็มี เทลเลอร์ ทำเหมือนกันครับ***

เป็นห่วงทุกท่านนะครับ(รวมถึงรถ)

เอาใจช่วยให้ผ่านไปได้ด้วยดี

ทางนี้ไม่ท่วมแต่อากาศ กลิ่นไอหนาว เริ่มมาแล้วครับ

ปล.โซนบางละมุง แหลมฉบัง ศรีราชา ครับ

รามอินทรา ช่วง กม 4- ม.เกษตรยังดีอยู
ลงช่วง มีนบรีหน่อยคับ ถ้ามีนบรี - วัชรพลท่วม
บ้านผมไม่เหลือ