กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ช่วยกันรายงานติดตามสถานการณ์น้ำท่วมแต่ละพื้นที่ โดยเฉพาะ กทม.และปริมณฑล

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31418
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
วันนี้แต่เช้า ป่วน น้ำล้นเข้าคลองประปา ประกาศให้หยุดงาน บนทางด่วนงามวงศ์วานจอดกันเพียบทั้งทางขึ้นลง หลีกเลี่ยงชั่วคราว

บางซื่อ ปกติครับ

(โรงงานที่บางบัวทอง โดนโตมตี ตอนตี3วันนี้ 1เมตร มาเร็วมาก เก็บของไม่ทัน )

ในฐานะที่ตามน้ำท่วมใน pantip มาตั้งแต่วันที่หกจนน้ำผ่านบ้านตัวเอง

ตอนนี้อันตรายและเร็วน่าจะเป็น"น้ำทุ่ง" ที่รั่วมาจาก สามโคก ผ่านลาดหลุมแก้ว ถ.346

เข้าโจมตีหมู่บ้านของเพื่อนน้องสาว อยู่เหนือผมไป 3 กิโล ตอนบ่าย ส่วนผมโดนช่วง 5 ทุ่ม ของคืนวันอาทิตย์ ครึ่งหน้าแข้ง บ่ายวันจันทร์มิดหัว ที่ ถ.345 ม.มณีรินทร์

ถัดมาบ่ายวันอังคารเริ่มเข้าหมู่บ้านหัวหน้า มัณฑนา ชัยพฤกษ์ เช้าวันพุธเกือบมิดหัว

ต่อมาคืนพุธ หมู่บ้านของบริษัทโดนตามลงมา ที่ท่าอิฐ รัตนาธิเบศร์

ตอนนี้ไม่ได้ตามข่าว ถ้ามันข้ามรัตนาธิเบศร์ได้ สถานีต่อไปพระราม 5 นครอินทร์ ระวังกันด้วย (ถ้ามองไล่จากแผ่นที่ดาวเทียม)

ปล.น้ำทางสามโคกยังไม่ลดนะครับ บ้านผม 345 ก้อสูงขึ้นทุกวัน อบต ประกาศจะสูงขึ้นอีก 50-100 เซน เมื่อเย็นวันพุธ แรงส่งยังไม่หยุด

ใครอยู่ในเส้นทางน้ำ เก็บของขึ้นที่สูงไปเลยครับ มาแน่นอน กันยังไงคงเอาไม่อยู่ ประมาณว่า เอาน้ำเทไหลไล่รังมด เด่วจะเหมือนผม ประเมิณระดับน้ำต่ำไป หมดตัวครับ

ส่วนใครอยู่แนวคลองประปา จับตาดูน้ำจาก นิคมบางกะดีไว้ให้ดี ถ้าหลุดจากบางกะดี ก้อเจอถนนซ่อมสร้างทั้งเส้น คลองข้างถนนรับน้ำมานานแล้วปริ่มกระสอบทราย มาเจอจากบางกระดีอีก แย่แน่ๆ

ถ้ามารวมกันได้ แล้วเอาไม่อยู่จะหลากลงมาทางคลองประปากับทุ่งข้างถนนติวานนท์ แนวใต้ทางด่วนบางประอิน

อัพเดทเมื่อวานแล้วกำลังจะเพิ่มอีก 50-100 เซน
attachment.php

วันนี้แต่เช้า ป่วน น้ำล้นเข้าคลองประปา ประกาศให้หยุดงาน บนทางด่วนงามวงศ์วานจอดกันเพียบทั้งทางขึ้นลง หลีกเลี่ยงชั่วคราว
ไปทำงานสายเลยครับ เลียบคลองประปาไปถึง ประชานุกูล น้ำยังแห้ง แต่ปิ่มๆสะพานข้ามคลองประปาครับ ลุกมาเก็บของตั้งแต่ตี 4 เอา a32 ไปจอดกองสลากฯ รถผมใช้ไปทำงาน ถ้าวันนี้น่าห่วงก็จอดที่ออฟิต แต่ดูๆน้ำไม่น่าถึงทรายทองนะครับ

เมื่อคืนตีสองเมืองทองอย่างกะตลาด

ย้ายรถกันให้วุ่นไปหมดคลองประปาปริ่มแล้ว

คนใต้คอนโด จะเดินชนกันตาย

แต่น้ำยังไม่ท่วมครับ

รายงาน สถานการณ์ รถติด ด้วยนะครับ
วันนี้ ไปส่งของ ฉะเชิงเทรา รถติด มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ครับ:coolly-0042:
ไม่เคยเห็นรถติด ต่างจังหวัดมาก่อน ในชีวิต:coolly-0002:
ระยะทาง 60 กิโล ไช้เวลา 3 ช.ม. ครับ:coolly-0042:

พุทมณฑลสาย1-บรมราาชชนนี-สาย4
-อ้อมน้อย-กระทุ่มแบน ยังแห้งอยู่

ไม่ดีละ ไม่ดี มากๆเลย

ถนนเลียบคลองปะปา เมื่อสักครู่น้ำครึ่งแข้งแล้ว จารอดมั้ยว๊าาาาาา

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
พระราม 3 ถนนจันทน์ สาทร ยังปกติคับ... :coolly-0009:

อัพเดทเพิ่มเติม พระราม 9 , ห้วยขวาง , รัชดาภิเษก (หน้าโพไซดอน) , ดินแดง ยังแห้งอยู่ครับ

พระราม9 ห้วยขวาง รัชดาภิเษก เพชรบุรีตัดใหม่

ที่กล่าวมาน้ำไม่มีวันท่วมครับ

ดอนเมือง ช่วงหมู่บ้านปิ่นเจริญ 4 ถ. นาวงประชาพัฒนา เส้นสรงประภาไปเมืองเอก ตอนนี้น้ำมาแล้วครับ เมื่อไม่กี่นาทีที่ผ่านมานี้คับ น้ำกำลังมาเรื่อยๆ คับ

พฤกลดา345จมมาหลายวันแล้วครับ ปาริชาติ345ก็โดนด้วยครับ ตอนนี้น้ำประมาณ1.2เมตร (บ้านในฝันกลายเป็นฝันจริงๆแล้วครับ)ขอเป็นแรงใจให้ทุกคนครับ

พระราม9 ห้วยขวาง รัชดาภิเษก เพชรบุรีตัดใหม่

ที่กล่าวมาน้ำไม่มีวันท่วมครับ
น้ำมันวนอยู่ในอ่างครับ มีเจ้าหน้าที่ดูแลน้ำให้เป็นอย่างดี

น้ำมันวนอยู่ในอ่างครับ มีเจ้าหน้าที่ดูแลน้ำให้เป็นอย่างดี

แหม่....คิดว่าจะไม่มีใครมาช่วยตบมุขซะแล่ว......

ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบบบ
:coolly-0005:

แหม่....คิดว่าจะไม่มีใครมาช่วยตบมุขซะแล่ว......

ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบบบ
:coolly-0005:
อยู่ว่างๆทำไมไม่ไปช่วยศูนย์อพยพ มาทำตัวไร้สาระอยุ่ได้ แล้วของที่บ้านอะ ยกที่สูงยัง ..หยุด!!! ไม่ต้องเถียงรุ้เลยจะพูดไร ฟังมาเยอะละ..น้าผมบอก ไม่ท๊วม ไม่ท่วมบ้านน้าที่สูงเป็นโค้ก ตอนนี้ท่วม2เมตรกว่าละคับ:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028: ควายแท้ๆ

พระราม 2 สมุทรปราการ (ช้างสามเศียร)สถานการณ์ยังปกติอยู่