กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ช่วยตอบทีคับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย yushunsa
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

yushunsa

Registered
รถผม ตอนขีบเช้า ๆ สตาร์ธรรมดา แต่พอขับไป เกียร์ 1 เรื่อยๆ หรือ เร่ง รอบ มันจะสั่นๆ พอออก ตัว รถมันก้อ ดัง ปั่ง ละเหมือนจะ ดับ รอบ ต่ำๆ ตึกๆ มันเปนอะไรอะึัคับ ใช่ แอร์โฟร์เสียหรืิอเป่า :coolly-0018::coolly-0018:

รายละเอียดน้อยจัง

เครื่องอะไร

ติดแก๊ส รึปล่าว ติดระบบไหน

อธิบายรายละเอียดของอาการที่เป็นให้ชัดเจนกว่านี้ ได้ไหมครับ

เพิ่งติดรึเปล่า ก่อนจะเป็นได้ไปทำอะไรกับเครื่องไหม ขอข้อมูลเยอะๆ หน่อย

อ่อ ๆ ติดมา ก้อนาน แล้ว คับ พึ่งจะมาเปน ตอนแลกไม่มี ปันหา อะไำรเลย สักนิด มาช่วง นี้ มันเปนบ่อย ๆๆ ตอนเช้าๆ รอบ ต่ำๆ สดุด แต่พอเหยียบ รอบ สูงๆ ไม่มี สดุด มันเปนที่ แอร์โฟร์ รึ ป่าว คับๆ

ระบบจุดระเบิดทำงานไม่เต็มที่ รถที่ใช้แก๊ส ควรตรวจสอบ 1หัวเทียน 2กรองอากาศ ให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานอยู่เสมอ ง่ายๆกรองอากาศควรถอดมาเป่าทุก2อาทิตย์ได้ยิ่งดีรึเมื่อใช้งานไกลๆ หัวเทียนควรถอดมาเช็คทุกๆหมื่นโล รึก่อนเดินทางไกล เพราะเมื่อไหร่ถ้าหัวเทียนเริ่มห่าง เริ่มจุดระเบิดไม่ดี อาการรอบต่ำ กดคันเร่งแล้วระเบิด แต่พอเครื่องร้อนอาการจะดีขึ้น นั่นแหละครับ ระบบจุดระเบิดเริ่มไม่ค่อยดีละ

หลังเปลี่ยนแล้วก้ลองจูนใหม่ดูครับ ผมรู้แต่รถผมเองยังไม่ทำเลย..ขี้เกียจอะ..55+

หม้อต้มเป็นไงบ้างครับ ยังดีอยู่หรือไม่ มีการรั่วซึมหรือไม่ ดูจุดตัดต่อด้วยครับ
อุปกรณ์ มันเสื่อมได้ตามสภาพครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน