กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ช่วยผมด้วยครับ กระจกเปิดเองครับ ฝนก็ตก น้ำจะท่วมรถแล้ว

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย plyna
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

plyna

Registered
ช่วยผมด้วยครับ กระจกด้านหน้าข้างซ้ายเปิดเองครับ ฝนก็ตก น้ำจะทท่วมรถแล้ว ทำยังไงดีครับ พี่ๆช่วยแนะนำผมหน่อยครับ เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมไม่ค่อยได้อยู่บ้าน ผมก็จอดรถไว้ปรกติ ไม่ค่อยได้ขับเจ้าa31 เท่าไร พอไปดู อ้าวกระจกเลื่อน ลงมาเองซะงั้น พอเปิดกุญแจจะปิด แบตหมดอีก เลยต้องเอาแบตไปชาร์ต พอชาร์ต เต็มแล้วลองเปิดกุญแจ แล้วกดปุ่มกระจกขึ้นมันไม่ยอมขี้น มีเสียง แต๊กๆ สายปลั๊กเสียบที่ สวิทย์ กดก็ร้อน ครับ :coolly-0041:

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

อาการนี้สวิทช์เสียครับ ไม่เป็นที่ตัวข้างซ้ายเอง ก้อเสียที่ตัวคุมประตูด้านคนขับครับ

ตามนั้น วิธีแก้ไขเบื้องต้นคือต่อไฟตรงให้กระจกหเลื่อนขึ้นไปสุดแล้วถอดปลั้กออกเลย แบบนี้จะเปิดไม่ได้แล้ว แต่พอหาสวิทย์มาเปลี่ยนใหม่ค่อยเสียบปลี้กกลับไปเช่นเดิมครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน