กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ติดแก๊สไม่ถึงเดือน กล่ิองECUพัง

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย kakashi
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

kakashi

Registered
A33ครับ ติดแก๊สได้ไม่ถึงเดือน รถดับกลางอากาศ รถสั่น
เปลี่ยนคอยไปหมด6หัว อาการกลับมาอีก
เอารถไปเช็คทั้งอู่ ทั้งศูนย์ ตอนนี้กำลังเช็คอยู่ครับ แต่เจอสาเหตุ
กล่องecuรวนแล้วครับ เป็นเพราะขั้นตอนติดตั้งแก๊ส
ช่างติดตั้งแก๊สมือใหม่ครับ แต่ชื่อไม่เดิมครับ
ไว้เดี๋ยวจะเล่าให้ฟังอีกที เซง

อาการคล้าย ๆ กันเลยค่ะ แต่ติดแก๊สมาเกือบ 2 ปีแล้ว ตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนกล่อง ECU และช่างบอกว่ามีปัญหาเรื่องระบบกันขโมยด้วย ทำให้เครื่องดับเมื่อวิ่งประมาณ 50 กิโลขึ้นไป ใครเคยเจอแบบนี้บ้างคะ และอยากทราบว่ารุ่นนี้ควรติดแก๊สระบบไหนดี เพราะตอนนี้เปลี่ยนจากหัวฉีดมาเป็นมิกเซอร์ ช่างบอกว่าต้องใช้ระบบหัวฉีดจะดีกว่า จะทำอย่างไรดีคะ ต้องเปลี่ยนกลับอีกเหรอคะ ช่วยตอบด้วย

A33ครับ ติดแก๊สได้ไม่ถึงเดือน รถดับกลางอากาศ รถสั่น
เปลี่ยนคอยไปหมด6หัว อาการกลับมาอีก
เอารถไปเช็คทั้งอู่ ทั้งศูนย์ ตอนนี้กำลังเช็คอยู่ครับ แต่เจอสาเหตุ
กล่องecuรวนแล้วครับ เป็นเพราะขั้นตอนติดตั้งแก๊ส
ช่างติดตั้งแก๊สมือใหม่ครับ แต่ชื่อไม่เดิมครับ
ไว้เดี๋ยวจะเล่าให้ฟังอีกที เซง
สับเป็นน้ำมันแล้วเดินลื่นไหมครับ

หาสาเหตุให้เจอครับ
ไม่มีอะไรยุ่งยากครับ
ใจเย็นๆ
ระบบมันดีอยู่แล้ว อยู่ที่คนทำ เป็นหรือไม่นะครับ

ตอนติดแก็สใหม่ กล่องผมก็พัง รอบสวิง ขับไม่ได้เลย แต่พอเปลี่ยนกล่องใหม่ จบเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน