กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ถังพักน้ำสำรองเดือด

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย lusana
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

lusana

Registered
น้ำในหม้อน้ำดันเข้าไปในถังพักสำรองจนเกือบเต็ม ลองติดเครื่องเปิดฝาหม้อน้ำดูมีฟองอากาศดันขึ้นมาเรื่อยๆอะครับ เดาว่าหม้อน้ำตันรึเปล่าครับเพราะน้ำเป็นสีสนิมด้วย...

ผมล้างทั้งหม้อ ล้างทั้งถัง หายครับ

ถ้าไม่หายรอผู้เยี่ยวนานท่านอื่นมาตอบละกัน

วาวล์น้ำน่าจะเสีย...( เปลี่ยน )

หรือฝาหม้อน้ำเสีย...( เปลี่ยน )

หรือพัดลม ( ไฟฟ้า )เสีย ( เปลี่ยน )

น่าจะเช็คอาอาการตามนี้อ่ะคับ.....หรือพี่น้องท่านใดจะเสนอจุดอื่น ลองดูคับ

รถผมก็เป็นเหมือนกันเวลารถติดๆๆใจสั่นทุกที

เปลี่ยนในสิ่งที่ง่ายและถูกที่สุดก่อน ฝาหม้อน้ำ ไม่หายค่อยตรวจสอบตัวอื่นที่กล่าวไว้ข้างบน

เห็นด้วยกับคนข้างบน น่าจะเป็นฝาหม้อน้ำเสียมากกว่า วาล์น้ำของนิสสันเวลาเสียมักจะเปิดค้างไม่ยอมปิด ทำให้ความร้อนขึ้นช้ากว่าที่เคยเป็น

น้ำหม้อพัก (ปกติเติมครึ่งเดียว) แต่ถ้าเติมเต็มหม้อพัก เวลาเครื่องร้อนๆมันก็ไหลออกมาได้ เหมือนกันนะครับ

น้ำหม้อพัก (ปกติเติมครึ่งเดียว) แต่ถ้าเติมเต็มหม้อพัก เวลาเครื่องร้อนๆมันก็ไหลออกมาได้ เหมือนกันนะครับ[/QU
น้ำหม้อพักผมก็เติมครึ่งเดียวครับ แต่มันดันจนเต็มเอง

เนื่องด้วยหม้อพักเป็นพลาสติกจึงไม่สามารถล้างได้ เลยตัดสินใจถ่ายน้ำที่เป็นสนิมออกแล้วเติมน้ำยาหล่อเย็นครับ (น้ำเก่าไม่ได้ใส่หล่อเย็น) และเปลี่ยนฝาปิดหม้อน้ำใหม่ (ฝาเก่าซีลยางเริ่มเปื่อยและสปริงโยกเยกจนเขย่าได้) ตอนนี้อาการน้ำดันจนเต็มถังพักสำรองไม่มีแล้วครับ และไม่มีปัญหาเรื่องความร้อนขึ้น(80 + -ในเมืองรถติด) แต่น้ำในตัวหม้อน้ำเองยังยุบนิดๆอยู่ครับ (เศษ1/4 ของน้ำดื่มขวดเล็ก)

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน