กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ถามคำถามโง่ๆ หน่อยครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31453
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
เพราะ ชอบ .... ชอบมอง ขนาดขับเองอยุ่แท้ๆ วิ่งสวนคันอื่น ยังมองเลย มอง มอง แล้วก็มอง วิ่งผ่านถนน ก็มอง ก็มองมาตั้งแต่ยังเยาวัย เหอๆๆๆๆ

บ่นเชี่ยไรของเมิง เนี่ย.......:coolly-0007:

ถูกต้องคับ แม้ไม่ได้ขับมันก็มีความสุขที่ได้เห็นมัน ทุกวันนี้ก็ขี่แมงกะไซค์ไปทำงานแล้วจอดมันไว้ที่คอนโด ทุกๆ เช้ายังต้องคอยมาสตาร์ทรถทิ้งไว้ เพราะกลัวแบตพัง 555 ไม่รักไม่ทำหรอก

+1 ตัวโตๆๆๆๆ :coolly-0039:

เป็นรถที่สวยงามใส่ล้อสวยๆ + accessories แท้ๆจากโรงงาน
ก็สวยแบบเรียบๆ ขับไปไหนคนก็มอง จอดอยู่เฉยๆมองดูรถตัวเอง
ก็มีความสุขครับ

ที่ใช้ก็เพราะรัก
ที่ไม่เปลี่ยนก็เพราะรัก
ที่รักก็เพราะรัก..... :coolly-0039::coolly-0017:

ถ้าผมเป็นคนมีเหตุผลผมคงขายทิ้งไปนานแล้วละครับ
ทุกวันนี้ยังหาเหตุผลไม่ได้เลยที่ขายรถคันอื่นไปก่อนทั้งกระบะ ทั้งแจ๊ส
สงสัยผมจะโดนของแน่ๆเลย

เคยดูหนังสือแต่งรถเมื่อก่อน แล้ว สวย มากๆ เลย ตั้งใจจะต้องมีได้ และนี่ก้อ คันที่ 2 ละ ที่ทำงานปีนี้เปลี่ยนรถกันหมดเลย แมร่มป้ายแดงเพียบ แต่ก้อตอบไม่ได้นะว่าทำไมไม่เปลี่ยนแปบบเค้า (แต่แท้จริง หมดตูดไปละ)
อีกเรื่อง ทำบริษัทผลิตรถยนต์ ราคาแมร่ม cost down ทุกปี แต่ราคารถกลับเพิ่มขึ้น เอาเปรียบอะ

เป็นรถที่สวยนะ เทียบกับรถปีเดียวกัแล้วยังดูไม่เชยเท่าไหร่
ถ้าจบภาระหนี้สินได้ก็อยากจะไปซื้อคืนเหมือนกัน

ของผม ก็เหมือนน้าแหละครับ ขาดทุนย่อยยับ แต่เพื่อความอยู่รอด ก็ขอขายก่อน

เดี๋ยวเงินดีเงินกลับมาอยู่ในเป๋าเหมือนเดิม ก็ ซื้อกลับมาจอดเหมือนเดิม

เจ็บมาและเหมือนกัน ทั้งโดนดี โดนหลอก แว๊ก.......รู้ตัวอีกที เขร้หนี้บานตะทัย เลยขาย แต่สุดท้ายหนี้หมด เลยฟาดมาอีกคัน สบายไป............รักหรอกนะ คนพวกเนี๊ยะถึงซื้ออีกรอบ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ขอบอกคับ เทียบกะรุ่นใหม่ๆๆหรอ หน้าตายิ่งกว่าสู้ได้เสียอีก ทันสมัยออก ถึงจะเก่า ออฟชั่นมะแพ้รุ่นใหม่ๆๆเลย เท่าที่จำความได้ เมื่อสมัย 17 ปี ตอนนนี้ 36 แล้ว ใด้ลองขับของ อา ผมเองเหละ เอามาโดยตรงเลยจากยุ่น แยกชิ้นส่วนใส่ตู้มา
สมัยนั้นราคา ในบ้านเรา หลักล้านกว่า ใครมีรถรุ่นนี้ ถือว่ามีฐานะ ก็เคยฝัน สักวันหนึ่งเราต้องมีมันให้ได้ วันนั้นได้โอกาส อา บอกให้ขับเข้าจอดเก็บในบ้าน เอาเลยคับ เราก็ขับได้แค่ถอยๆๆจอดๆๆ งานเข้าเลย เบียดเสาเต็มๆๆ หน้าซีดเหมือนไก่ต้มเลย ตั้งแต่บัดนั้นไม่เคยได้จับเลย จนถึงวันนี้ นี้เหละ ความใฝ่ฝันมาก็ถึงได้เป็นเจ้าของเองบ้าง อย่าทิ่งมันนะคับทุกๆๆคน สมัยนี้ใครๆๆก็รู้จักมันพอเอ๋ย คำว่า cefiro ใต้เหนือรู้กันหมด แม้แต่บ้านผมชนบท เด็กๆๆนี้เก่งจริงรู้เลยขอบอก นี้แหละคือความอัมตะของเจ้าA31 คันนี้ และไม่มีรุ่นไหนมาเทียบกะความอัมตะของมันได้เลย

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ผมโดนพ่อว่าทุกวัน /// ว่าเป็นรถส่งยา 5555 ///
เเต่ก็ชอบ เค้า็ก็เข้าใจ จริงๆ มีปัญญาชื้อรถป้ายเเดงใหม่ๆ โก้ ๆ ขับเเต่ไม่ชื้อ
เเละอีกอย่างเหตุผลก็คล้าย โก้ เเละก็ พี่ ออย บอกครับ เเละที่เพิ่มเติมคือ ห้องเครื่อง ใหญ่ ยาว ( ตอนเเรกคิดว่า Oldsmobile )สามารถลงเครื่องได้ตามใจฉัน

สรุป คือ ชอบ + ใจรัก

มีจอดไว้ในบ้าน ถึงแม้ไม่ค่อยได้ขับ
รู้สึกว่ามันสบายใจยังไงไม่รู้ แต่รู้เพียงอย่างเดียวว่า
RB Only
:coolly-0009::coolly-0009::coolly-0009::coolly-0009::coolly-0009:

เพราะแฟนผมเค้าบอกว่า เบาะนั่งสบายครับ มันจม ๆ โอบอุ้มตัวดี

วันที่จะซื้อรถคันนี้ เค้าได้นั่ง เค้าบอกว่า เอาเลย

คันอื่นนั่งแล้ว มันเหมือนจะลอย ๆ หลุด ๆ ออกจากเบาะ ต้องคาดเข็มขัด

ส่วนตัวผม ผมว่า นั่งขับสบายดี

ทุกวันนี้ได้ขับรถหลายรุ่น นั่งไม่สบายเท่าเบาะหนังเดิม A31 อะ

ข้ออื่นก็คงเหมือน ๆ คนอื่นครับ

เพราะแฟนผมเค้าบอกว่า เบาะนั่งสบายครับ มันจม ๆ โอบอุ้มตัวดี

วันที่จะซื้อรถคันนี้ เค้าได้นั่ง เค้าบอกว่า เอาเลย

คันอื่นนั่งแล้ว มันเหมือนจะลอย ๆ หลุด ๆ ออกจากเบาะ ต้องคาดเข็มขัด

ส่วนตัวผม ผมว่า นั่งขับสบายดี

ทุกวันนี้ได้ขับรถหลายรุ่น นั่งไม่สบายเท่าเบาะหนังเดิม A31 อะ

ข้ออื่นก็คงเหมือน ๆ คนอื่นครับ

มีได้ลองนอนขับบ้างยังขับ ตื่นเต้นดีเหมือนกันนะต้น

ชอบทุกคำตอบครับ... โดยเฉพาะขายแล้วเจ๊งเนี่ย.... คิดได้ไงวะ

สงสัยผมจะโดนมนต์ดำเหมือนกัน
แต่รู้สึกว่ารถมันมีเสน่ห์ แล้วมันก็ไม่เหมาะกับผมดี
คนส่วนใหญ่ในที่ทำงานที่ติดต่องานกับผม ถ้าได้เห็นรถผม ร้องทุกคน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน