กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ถามคำถามโง่ๆ หน่อยครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31453
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
สำหรับผมคำว่ารถซึ่งมันอยู่ในสายเลือดผมฝันอยากจะมีA31มาตั้งแต่เด็กขนาดพ่อจะซื้อรถป้ายแดงให้ผมยังไม่เอาเลยตอนนี้ผมพึ่งจะ20เองเพื่อนๆรุ่นเดียวกับผมมันก็เล่นแต่กระบะกันมีแต่ผมคนเดียวแหละที่เล่นA31(เพราะรักและทำตามฝัน) แต่ถ้าจะให้เอารถรุ่นอื่นมาแต่งผมว่ามันก็ไม่สวยเท่าA31และราคาก็ไม่ไกลเกินฝัน เหมาะสำหรับทุกเพศทุกวัย

ถึงรถจะเก่าผมก็รักของผม

ผมชอบคันนี้ตั้งแต่เรียนอยู่เลยคับ พอได้รถเซฟมาอยู่ในกำมือ จะไม่ปล่อยให้ใครเลยถ้าซื้อใหม่ก็จะซื้ออีกคันไม่เอาคันนี้ขายแน่นอน :coolly-0033:

รถผมปีนี้ก็ 20 ปีพอดี ปัญหาที่พี่กล่าวมาข้างต้น รถผมก็เป็นหมดเลย

แถมยังไม่ค่อยได้ทำอะไรอีกต่างหาก แต่ก็รัก และคิดว่าจะปรุงแต่งเค้าให้มันดีที่สุด

ตามแต่กำลัง ที่ชอบคงเป็นเพราะ รูปทรง อาจจะไม่ถึงขั้นคลาสสิค แต่ผมว่าในรถรุ่นปี

เดียวกันก็หาตัวจับยากหน่อย อนึ่งรถผมก็ไม่ได้ไปแนวทางแรงๆ ฟิ้วๆ

ผมกลับเอา a31 มาใช้งานในชีวิตประจำวัน วิ่งต่างจังหวัดก็บ่อย เค้าก็ไม่มีปัญหาให้ผม

ต้องกังวลเท่าไหร่ (ยกเว้นชิ้นส่วนนั้นหมดอายุไปแล้ว)

ส่วนตัว ไม่มีความคิดที่จะเปลี่ยนเลยครับ รักเหมือนลูกเลย และกลับชอบด้วยซ้ำที่จะ

ซ่อมทำให้เค้าดีขึ้นในทุกๆปี

รถผมปีนี้ก็ 20 ปีพอดี ปัญหาที่พี่กล่าวมาข้างต้น รถผมก็เป็นหมดเลย

แถมยังไม่ค่อยได้ทำอะไรอีกต่างหาก แต่ก็รัก และคิดว่าจะปรุงแต่งเค้าให้มันดีที่สุด

ตามแต่กำลัง ที่ชอบคงเป็นเพราะ รูปทรง อาจจะไม่ถึงขั้นคลาสสิค แต่ผมว่าในรถรุ่นปี

เดียวกันก็หาตัวจับยากหน่อย อนึ่งรถผมก็ไม่ได้ไปแนวทางแรงๆ ฟิ้วๆ

ผมกลับเอา a31 มาใช้งานในชีวิตประจำวัน วิ่งต่างจังหวัดก็บ่อย เค้าก็ไม่มีปัญหาให้ผม

ต้องกังวลเท่าไหร่ (ยกเว้นชิ้นส่วนนั้นหมดอายุไปแล้ว)

ส่วนตัว ไม่มีความคิดที่จะเปลี่ยนเลยครับ รักเหมือนลูกเลย และกลับชอบด้วยซ้ำที่จะ

ซ่อมทำให้เค้าดีขึ้นในทุกๆปี

แล้วมีอะไรดีกว่านี้มั้ยครับ
WE LOVE CEFIRO

จะมีรถขับหลังรุ่นไหนที่จะได้สโลเกนว่า

ซ่อมหน้า พังหลัง

ชอบมาตั้งแต่เด็ก...
อ่านหนังสือรถเมื่อ 15 ปีที่แล้ว....ก็มีเซฟิโรแต่งสวยๆๆลงหนังสือ...
จนปัจจุบัน.........เซฟิโรสวยๆๆแรงๆๆ...ก็ยังคงลงหนังสือต่อไป....
ตามดูต่อว่าอีก...15...ปีข้างหน้าจะมีหนังสือเล่มไหนมีเซฟิโรแต่งสวยๆๆลงอีกครับ....
คาดว่า ณ. เวลานั้นคงเลิกเล่น...ไม่ใช่เพราะเลิกรัก A31 แต่อีก 15 ปี ผมคงขับรถไม่ไหวแล้วครับ.......

ถึงปัญหาจะเยอะแต่ต้นตระกูลดั้งเดิม ตอนออกมาแรกๆ ถือว่าเป็นระดับ Hi-ENd ออฟชั่นเทียบเท่ารถยุโรปนะคับ ผมจึงภูมิใจที่ได้มีสิทธิ์ครอบครองเจ้า A31 และจะฝ่าฟันอุปสรรคไปกับมัน จนไม่ไหวกันไปข้างหนึ่ง
ปล.และยิ่งมีชมรม Cef-Thi เป็นศูนย์ด้วย .........สู้โว้ย ๆๆๆๆๆๆๆ:coolly-0003:

สั้นๆ..ชอบ ขับมัน สนุกดี
ใช้คุ้มจิงๆ(วิ่งเฉลี่ยเดือนละ6,000-9,000กม.)ขึ้นเขาลงห้วยไม่เคยทำให้ผิดหวัง :coolly-0003:

ส่วนของผม มันมีหลายเหตุผล ที่ยังไม่ยอมขาย ทั้งที่บางครั้งอยากจะขายเหมือนกันนะ

cefiro มันเป็นอะไรที่ตอบโจทย์ได้หมด รูปร่างการดีไซน์เส้นสายมันเป็นได้ทั้งรถซิ่ง รถวีไอพี หรือ รถธรรมดาๆคันหนึ่ง หน้าตาไม่ตกยุค มีเครื่องยนต์ที่สามารถรองรับได้อย่างหลากหลาย ไม่ว่าจะตรงรุ่น หรือ ข้ามค่าย ทั้งแบบเทอร์โบ หรือ ไม่มีเทอร์โบ จะติดแก๊สก็ได้ น้ำมันก็ดี ช่วงล่างก็ไม่เปราะเหมือนพวกรถขับหน้า อะไหล่ทดแทนบานตะเกียง ราคาตัวรถก็สามารถหยิบต้องได้ ไม่แพงเว่อจนเกินไป

ขับไปไหนก็มีแต่คนมอง แม้แต่ตำรวจยังมอง(อันนี้อาจจะไม่ค่อยดีใจเท่าไหร่ อิ อิ:coolly-0023:) สาวๆส่งยิ้มหวานเพรียบ :coolly-0010:

จะเรียกว่ามันเป็น สปอร์ตซีดาน รุ่นหนึ่งก็คงจะไม่เกินไปมังครับ

ด้วยเหตุผลเท่านี้ คิดว่าจะมีรถรุ่นใดมาสู้มันได้อีกมั๊ยครับ

ที่สำคัญที่ไม่ขายคือ หมดตรูดกับมันไปเยอะ ถ้าขายก็เจ๊งหล่ะคร้าบ........:coolly-0027: :coolly-0028:

ที่บ้านก็บอกให้ขายแล้วซื้อรถใหม่ ผมก็เรยบอกว่า ซื้อรถใหม่ก็แต่งอยู่ดีแล้วจะเป็นหนี้อีกทำไม :coolly-0010:

เพราะ ชอบ .... ชอบมอง ขนาดขับเองอยุ่แท้ๆ วิ่งสวนคันอื่น ยังมองเลย มอง มอง แล้วก็มอง วิ่งผ่านถนน ก็มอง ก็มองมาตั้งแต่ยังเยาวัย เหอๆๆๆๆ
มีความเห็นเช่นข้างบนคับ..ถ้าจะมีคันใหม่ก็คงซื้อเพิ่ม.เอ.31 ไม่ขายคับ...

ใจ...คำเดียวสั้นๆครับ
อ้อ ขอแก้ไขเพิ่มอีกนิด
เพราะผมยังไม่เคยขับเซฟสภาพสมบูรณ์ๆซักที ไม่ว่าจะเป็นภายนอกหรือภายในตาม เครื่องเอย ช่วงล่างเอย.. เลยอยากทำให้จบครับ ถ้าทำจบแล้ว..ติดใจฟีลลิ่ง ก็ยาวๆไปเลยครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
เจ็บมาเยอะ
ไม่ได้โม้ๆๆๆๆๆ

ไม่รู้สิ
แต่ก็รู้สึกดีกับมัน
ตรงที่เวลาเราเห็นรถอื่นอายุไม่กี่ปี
จอดเสียข้างทาง 555

รถกรูแก่กว่าแต่ยังไม่เคยโว้ยๆๆๆๆ

เสียก็เสียหน้าบ้านเลย
หรือไม่ก็ที่ทำงานเลย หุหุ

เจ็บมาเยอะ

ไม่ได้โม้ๆๆๆๆๆ

ไม่รู้สิ
แต่ก็รู้สึกดีกับมัน
ตรงที่เวลาเราเห็นรถอื่นอายุไม่กี่ปี
จอดเสียข้างทาง 555

รถกรูแก่กว่าแต่ยังไม่เคยโว้ยๆๆๆๆ

เสียก็เสียหน้าบ้านเลย

หรือไม่ก็ที่ทำงานเลย หุหุ
แล้วโดนชนจอดข้างทาง นับด้วยมั้ย

แสดงว่าอ้ำโชคยังดี...
ประสบการณ์แรกของพี่ กับรถคันนี้คือ Timing ขาด ตอนไปรับแขกคนสำคัญของ บ.
แล้วกำลังจะกลับ Office ด้วย

งามไส้เลยหล่ะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน