กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ถามปัญหา1เจโบหน่อยครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย a311012
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

a311012

The First Of Engineer
Cefiro-Thailand Members
ตอนนี้มีปัญหาหนักใจมากๆครับ รถมีอาการดังนี้ครับ
1 รถสตาร์ทติดแล้ว เวลาเบิ้ลเครื่อง รถมีอาการวูบนิดนึงแล้วก็เร่งได้ปรกติ ถ้าเบิ้ลเครื่องแรง รถแทบจะดับเลย ถ้าเหยียบแบบนิ่มนวล ค่อยๆกดคันเร่งทีละนิด ก็ปรกติ
2 รถสตาร์ตติดแล้ว สักพักมีอาการหอบ สะดุด แต่ไม่ได้เป็นบ่อย นานๆเป็นที
สาเหตุทั้ง2ข้อ เกิดจากอะไรครับ
ของที่เคยสลับแล้วก็ไม่หายครับ 1ปั๊มติ๊ก กล่องเครื่อง cdi เซ็นเซอร์ลิ้นเร่ง เซ็นเซอร์แคม แม็ปส้ม(หัวเทียนถอดดูแล้ว ยังใหม่ก็เลยไม่เปลี่ยน) สับสนไปหมดแล้ว จี้ไม่ถูกจุดซักที หรือว่ามีที่ไหนแก้งานแบบจบๆ ก็แนะนำให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

ไปวางเครื่องที่ไหนมาล่ะน้องบอย ไม่ลองกลับไปให้ช่างที่วางเครื่องเค๊าดูก่อนล่ะครับ โดยปกติเมื่อวางเครื่องเสร็จเค๊าจะรับประกันให้ในระยะเวลาหนึ่งไม่ใช่เหรอ.

b2k motorsport อยู่ตรง โค้งวัดลาดพร้าวคับ :coolly-0029:ผมก็ทําที่อู่นี้อะคับผม
ช่างกี้ 081-0789708 ,ช่างแจ็ค 086-8738695

ไม่ลองหาอู่ที่ไว้ใจได้ให้เค้าดูให้ล่ะครับ

ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นครับ มันเหลือแค่อาการสะดุดเล็กๆ นานๆเป็นที ปล่อยไปก่อนครับ รอให้สะดุดบ่อยๆ แล้ววิ่งเข้าไปให้ช่างดูเลย รถผมมันยิ่งกลัวช่างอยู่ อยู่กับเราเป็นโน่นนี่นั่น เวลาไปหาช่าง ปรกติ

ถ้าปกติ อะนะ
ต้องเสียบ คอม ดูแล้ว
ไม่ก็ต้องติด เกจ ต่างไว้ดู
ปกติ เจเร่งแล้ววูปก็หัวเทียน
ถ้าเปลี่นแล้วก็โลกแตกเลยกะคนขับ
...............................................
งี้จากประสบการณ์
มีไห้เลือก2คันอาการเหมื่อนท่านเลย
1เจอกะBMW1jboเช็คโค๊ตเจอลิ้นเร่งส่งโค๊ตผิดล้างลิ้นไม่หาย
มันเก่งภาษาอังกฤษถามฝรั่งก็เลยลองปรับโวทล์ลิ้นไหม่ สมูท กลึ๊บ เลย
2Vigo 1jbo เปลี่ยน หัวเทียน เปลี่ยนปั๊มติ๊กเหมือนเดิม เช็คโค๊ต ปกติ(ฮาๆงง)
สรุปจบที่ คนวาง เล่าอาการ ที่ทำมาหมด
เค้าเห็นอาการ เค้าบอกว่าแป๊บนึง
ตัดสาย เซ็นเซอร์ใต้มู่เล่ล่าง พ่วงกล่อง หายเลย
(สรุปเดินสายเซ็นเซอรไหม่) สมู๊ทกรึบเหมือนกัน
ปล.ทั้ง 2 คันทนใช้มาเป็นปีๆ
เลืองเอาวิทีไหนไม่ได้ก็จนใจครับ

ถ้าปกติ อะนะ
ต้องเสียบ คอม ดูแล้ว
ไม่ก็ต้องติด เกจ ต่างไว้ดู
ปกติ เจเร่งแล้ววูปก็หัวเทียน
ถ้าเปลี่นแล้วก็โลกแตกเลยกะคนขับ
...............................................
งี้จากประสบการณ์
มีไห้เลือก2คันอาการเหมื่อนท่านเลย
1เจอกะBMW1jboเช็คโค๊ตเจอลิ้นเร่งส่งโค๊ตผิดล้างลิ้นไม่หาย
มันเก่งภาษาอังกฤษถามฝรั่งก็เลยลองปรับโวทล์ลิ้นไหม่ สมูท กลึ๊บ เลย
2Vigo 1jbo เปลี่ยน หัวเทียน เปลี่ยนปั๊มติ๊กเหมือนเดิม เช็คโค๊ต ปกติ(ฮาๆงง)
สรุปจบที่ คนวาง เล่าอาการ ที่ทำมาหมด
เค้าเห็นอาการ เค้าบอกว่าแป๊บนึง
ตัดสาย เซ็นเซอร์ใต้มู่เล่ล่าง พ่วงกล่อง หายเลย
(สรุปเดินสายเซ็นเซอรไหม่) สมู๊ทกรึบเหมือนกัน
ปล.ทั้ง 2 คันทนใช้มาเป็นปีๆ
เลืองเอาวิทีไหนไม่ได้ก็จนใจครับ
ขอบคุณครับ พักนี้ไม่ค่อยได้ขับ แฟนขับแทน เลยไม่รู้อาการซักเท่าไหร่ :coolly-0044:

ฮะๆ
โอเค ครับไม่ ดับ ขี่ได้ถือว่าไม่ พังครับ
รถแรงอยู่ อู่
รถหมูอยู่ บ้าน
วิ่งตามไครไม่ทัน ไม่เป็นไร
ขอรถอยู่กะเรา
ใช้ได้ทุกวัน ก็พอครับ
โชคดีครับ
ขอบคุณที่ยัง ขับเซฟสามหนึ่งอยู่ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน