กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

-ถามหน่อยครับรอบมาแล้วมันตัด-

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31924
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
อาการดับขณะถอนคันเร่งและเหยียบเบรค เกิดจากส่วนผสมแก๊สอาจจะหนาหรือบางไป ปรับจูนก็หายแล้ว

อาการดับขณะถอนคันเร่งและเหยียบเบรค เกิดจากส่วนผสมแก๊สอาจจะหนาหรือบางไป ปรับจูนก็หายแล้ว[/QUOTE

:coolly-0003:ใช่เลยครับ ตามนี้เลยผมก้อเคยเป็น ขับๆมาพอช่วงชะลอรถติด ดับเฉย ส่วนเสียงดัง ปั้ง!! แรงๆ ก้อเคยเป็น ดังมากจนรถข้างๆหันมามอง ผมว่ามันเกิดจากแก็สหนาเนี่ยแหละ จูนหน่อยก้อหายแล้วครับ ผมจูนมาก้อไม่ดับแล้วนะ ส่วนเสียงดัง ปั้ง!! ก้อพอมีบ้างแต่เบาๆ ไม่น่ากลัว:coolly-0023:เหมือนช่วงแรกๆ

อาการดับขณะถอนคันเร่งและเหยียบเบรค เกิดจากส่วนผสมแก๊สอาจจะหนาหรือบางไป ปรับจูนก็หายแล้ว[/QUOTE

:coolly-0003:ใช่เลยครับ ตามนี้เลยผมก้อเคยเป็น ขับๆมาพอช่วงชะลอรถติด ดับเฉย ส่วนเสียงดัง ปั้ง!! แรงๆ ก้อเคยเป็น ดังมากจนรถข้างๆหันมามอง ผมว่ามันเกิดจากแก็สหนาเนี่ยแหละ จูนหน่อยก้อหายแล้วครับ ผมจูนมาก้อไม่ดับแล้วนะ ส่วนเสียงดัง ปั้ง!! ก้อพอมีบ้างแต่เบาๆ ไม่น่ากลัว:coolly-0023:เหมือนช่วงแรกๆ

ขอบคุณมากครับ

ถามนิดนึงครับ พอเวลาใช้น้ำมันไม่เป็นอะไรเลย เป็นเฉพาะเวลาใช้แก็สใช่ไหมครับ
พอดีเคยเป็นอาการลักษณะนี้ ถ้าเป็นทั้งสองระะบบผมพอจะทราบครับ
แต่ถ้าเป็นเฉพาะแก็สก็ต้องตามด้านบนกล่าวมาครับ

ถามนิดนึงครับ พอเวลาใช้น้ำมันไม่เป็นอะไรเลย เป็นเฉพาะเวลาใช้แก็สใช่ไหมครับ
พอดีเคยเป็นอาการลักษณะนี้ ถ้าเป็นทั้งสองระะบบผมพอจะทราบครับ
แต่ถ้าเป็นเฉพาะแก็สก็ต้องตามด้านบนกล่าวมาครับ

ถูกต้องครับ เป็นเฉพาะแก็สครับ

น่าไปอู่อย่างยิ่งครับอาการนี้ ปล่อยไว้นานอาการจะลามมากไปกว่านี้นะครับ

ผมไปแก้มาแล้วครับ อาการที่มันตัดกลางอากาศ แต่ยังไม่หาย แต่จากเสียงปั้ง เป็นวูดดับไปเฉยๆ ช่างบอกว่าต้องเจาะท่อไอดีใส่เบร็คโฟล์ อันนี้ผมไม่รู้เรื่องขอคำปรึกษาหน่อยคับ

ขอร้อง ช่วยไปจูนใหม่เหอะ ตรูว่าเรื่องจูนนี่แหละ หรือไม่ก็เรื่อง คอยย์รั่ว

หายหมดแล้ว จัดเองกะมือ เพราะพี่แหล่ะ พี่โอที่แนะนำดีใจโครตๆ ทำเองกะมือนะ

สรุปแล้วเป็นที่อะไรคราบ เพื่อ พี่ๆ น้องๆ ในนี้จะได้รู้อาการไปด้วยคราบ

สรุปแล้วเป็นที่อะไรคราบ เพื่อ พี่ๆ น้องๆ ในนี้จะได้รู้อาการไปด้วยคราบ

ผมล้าง ลิ้นผีเสื้อ,ท่อไอดี,aac วาวล์,จูนแก็สใหม่ อาการที่บอกมาหายหมดเลยครับ ตอนนี้วิ่งนิ่่งๆ เหมือนใช้น้ำมันครับผมลองดู

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน