กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ถามเรื่องประตูรถหน่อยครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31590
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31590

Cefiro-Thailand Members
Registered
ถามเรื่องประตูหน่อยครับ
ตามรูปเลยนะครับ

เวลาปิดเกือบสนิทดูมันจะเกยๆกันอยู่นะครับ
แต่พอปิดก็แนบสนิทปรกติดีครับแต่เสียงมันจะดังแบบรถเก่าๆไงไม่รู้
และตอนนี้วิ่งเร็วหน่อยเสียงลมเข้าในรถดังพอสมควร
ต้องแก้ไงอะครับ
ต้องซื้ออะไหล่อะไรเปลี่ยนใหม่บ้างนะครับ

ไฟล์แนบ

46.9 KB · อ่าน: 305
    47.2 KB · อ่าน: 324

เปลี่ยนตรงหูยึดน่าจาหายนาครับของผมก้เป็นที่หูยึด :smile:

รูปสุดท้ายคือปิดจะสุดแล้วนะครับ

ไฟล์แนบ

51.5 KB · อ่าน: 266
เปลี่ยนตรงหูยึดน่าจาหายนาครับของผมก้เป็นที่หูยึด :smile:

ตรงไหนอะครับพี่

แล้วไอ้บานพับนี่เขาเปลลี่ยนกันทำไมนะครับ มันเกี่ยวข้องกันไหมครับ

ตรงไหนอะครับพี่

แล้วไอ้บานพับนี่เขาเปลลี่ยนกันทำไมนะครับ มันเกี่ยวข้องกันไหมครับ
คือว่าพอใช้ไปนานหูยึดมันจะห้อยล้านะครับทำให้ประตูมันห้อยเปลี่ยนตัวนึง200กว่าบาทมั้งครับลองไล่เช็คดูครับ :smile:

[FONT=/'/Angsana New/'/]บานพับประตู ใช่อันนี้ปะที่จะต้องเปลี่ยนอะ[/FONT]
[FONT=/'/Angsana New/'/][/FONT]

นั่น กระทู้กรู โดน เด็กคิ้วต่ำ ทักอีกแย้ววววววว

ก็ทำอยู่นะเม แต่มันยังดังไม่กลบเสียงลมได้อะ

เค้าเรียกประตูตก ครับ
ถ้าดูจากตามรูป
ตอบแล้วก็ตอบ อีกครับ
ถ้าขยันก็เปลี่ยนเองครับ แต่ขอบอก
จ้างดีก่าครับ ไม่งั้นก็ ลองถอดเปลี่ยนดูก็ได้ครับ
ของผมใช้ของไหม่ Isuzu ชุดละ 400 นานแล้ว(จะเปลี่ยนอีกแล้ว อิอิ)

ปล.อ้าว....เข้ามแก้คับไอ้รูป วงสีแดงไม่ใช่นะครับ :go:..............

ไฟล์แนบ

15.2 KB · อ่าน: 210
    13.9 KB · อ่าน: 210
    10.2 KB · อ่าน: 213
มันเกิดจากบู๊ซที่บานพับประตูเสื่อมสภาพครับ........ต้องเปลี่ยน...
เรื่องเสียงลมให้ลองดูที่ขอบยางบานประตู........อาจจะต้องเปลี่ยน
ถ้าเปลี่ยนบานพับประตูแล้วยังไม่หาย..........คิดว่าใช่นะ...

ไม่ใช่เรื่องใหญ่
อยู่ กทม. กำเงินแน่น ๆ
แล้วโทรไปหาพี่สมพรโลด
0831795334

เซ็งจิตร

เปลี่ยนยาง 5000-8000
เก็บโน่นนี่
โอยเมื่อไรจะได้ทำสีซํกที 555

เออพี่ออยว่าแต่ต้องกำไปประมาณเท่าไรนะ
แล้วกำแบบตึงมือนได้มะไม่อยากแน่นเมื่อยอะ 555

ประตูตก เปลี่ยนบานพับใหม่ หรือ ซ่อมเอา ก็ได้

ส่วนเสียงก๊อกแก๊กเหมือนรถเก่า ก็รถมันเก่านี่ 5 5 5

เห็นตรงเสา B ไม๊ จะมีเหมือนเป็นห่วง มีบูทอยู่ ของเอ็งมันคงสึกจนบางเฉียบ เวลาวิ่งมันก็ขึ้นๆลงๆ ผลจากบานพับหลวมแล้ว

ส่วนเรื่องลม ถ้าเปลี่ยนบานพับแล้วหายแล้วประตูตั้งตรงขึ้น เสียงลมหายก็โชคดีไป

แต่ถ้าไม่หายหล่ะก็เสียเงินยาว

อย่างขอบประตู รอบวงใหญ่ๆ เส้นหน้า 300 ต้นๆ เปลี่ยนไปก็เท่านั้น ไม่ค่อยมีผล

เส้นรางกระจก เป็นตัวยกกระจกทั้งเส้น เส้นหนาๆ อยู่ตรงสันประตูด้านไหน อันนี้มีผลเยอะ ส่วนมากชอบแตกกรอบ ยิ่งรถรื้อทำสี แค่ดึงๆยางก็ขาด 2 ท่อน ส่วนมากชอบขาดบริเวณ กระจกมองข้าง กับ ด้านติดกับเสาb เส้นนี้ประมาณ 3 พันกว่าสำหรับข้างหน้า ต่อข้าง

เส้นคิ้วโครเมี่ยมที่เป็นยางบางๆ เส้นนี้กันน้ำ กันลม ส่วนมากก็เปื่อยกันทุกคัน ตัวนี้เป็นตัวกดกระจกให้แนบสนิท เวลาปิดกระจก ถ้าขาดเปื่อยก็จะมีช่องว่าง ให้ลมเข้าได้ เส้นนี้ไม่มีแยกขาย ขายกันทั้งโครเมี่ยม 2 พันปลายๆ สำหรับข้างหน้า ต่อข้าง ส่วนยางเทียมตามคลองถมเอามาแปะใส่แทนได้ แต่ไม่สวย เพราะมันหนา เคยลองหาบางๆกว่านั้นแล้ว แต่หาไม่ได้

เห็นราคาแล้ว เมิงเปิดเพลงดังๆเหอะ อั้ม 5555555

ผมก็เป็น ตอนนี้เลยลองตั้งกลอนใหม่ ให้กลอนมันช่วยยกประตูขึ้น
แต่เวลาปิดประตูจะลำบากหน่อย ต้องปิดแรงๆ เพราะกลอนมันฝืนกัน ช่วยลดเสียงได้เหมือนกันนะ ไม่ถึงกับเงียบเลย แต่เงียบขึ้น

ประตูตก เปลี่ยนบานพับใหม่ หรือ ซ่อมเอา ก็ได้

ส่วนเสียงก๊อกแก๊กเหมือนรถเก่า ก็รถมันเก่านี่ 5 5 5

เห็นตรงเสา B ไม๊ จะมีเหมือนเป็นห่วง มีบูทอยู่ ของเอ็งมันคงสึกจนบางเฉียบ เวลาวิ่งมันก็ขึ้นๆลงๆ ผลจากบานพับหลวมแล้ว

ส่วนเรื่องลม ถ้าเปลี่ยนบานพับแล้วหายแล้วประตูตั้งตรงขึ้น เสียงลมหายก็โชคดีไป

แต่ถ้าไม่หายหล่ะก็เสียเงินยาว

อย่างขอบประตู รอบวงใหญ่ๆ เส้นหน้า 300 ต้นๆ เปลี่ยนไปก็เท่านั้น ไม่ค่อยมีผล

เส้นรางกระจก เป็นตัวยกกระจกทั้งเส้น เส้นหนาๆ อยู่ตรงสันประตูด้านไหน อันนี้มีผลเยอะ ส่วนมากชอบแตกกรอบ ยิ่งรถรื้อทำสี แค่ดึงๆยางก็ขาด 2 ท่อน ส่วนมากชอบขาดบริเวณ กระจกมองข้าง กับ ด้านติดกับเสาb เส้นนี้ประมาณ 3 พันกว่าสำหรับข้างหน้า ต่อข้าง

เส้นคิ้วโครเมี่ยมที่เป็นยางบางๆ เส้นนี้กันน้ำ กันลม ส่วนมากก็เปื่อยกันทุกคัน ตัวนี้เป็นตัวกดกระจกให้แนบสนิท เวลาปิดกระจก ถ้าขาดเปื่อยก็จะมีช่องว่าง ให้ลมเข้าได้ เส้นนี้ไม่มีแยกขาย ขายกันทั้งโครเมี่ยม 2 พันปลายๆ สำหรับข้างหน้า ต่อข้าง ส่วนยางเทียมตามคลองถมเอามาแปะใส่แทนได้ แต่ไม่สวย เพราะมันหนา เคยลองหาบางๆกว่านั้นแล้ว แต่หาไม่ได้

เห็นราคาแล้ว เมิงเปิดเพลงดังๆเหอะ อั้ม 5555555
ตอนแรกผมว่าจะถามราคา ยางขอบประตูอยุ่พอดีเลย มาเจอกะทู้พี่พอดี เปิดเพลงดังๆ ต่อไป ดีที่สุดแล้วจิงๆ เห็นราคาแล้วจาเป็นลม

สงสัยต้องเอาสก๊อตเทปแปะรอบรถ แล้วออกทางกระจกแทน 555
ผมเคยไปอ่านใน lancer club
เค้าบอกว่ายางขอบประตูใครเริ่มเสื่อมหรือแบน แล้วมันไม่สนิทนี่ ให้เจาะแล้วเอาท่อลมตู้ปลาสอดเข้าไปให้รอบประตูนะ
มันจะทำให้ยางขอบประตูบวมขึ้นกว่าเดิม แต่ยังคงความนุ่มอยู่

เค้าว่ามันช่วยได้ แต่ผมยังไม่ได้ลองซะที

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน