กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ถามเรื่องเครื่องยนต์

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31665
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31665

Cefiro-Thailand Members
จะวางเครื่องใหม่แต่ไม่รู้ว่าจะวางเครื่องอะไร(อยากทำที่เดียวและอยากได้แบบทน+ไม่จุกจิก)
วานผู้รู้ช่วยตอบหน่อยคับ

ประหยัด ทน อึดไม่จุกจิก 1jz-ge
แรง ทน อึด ไม่จุกจิก 1jz-gte
แรงเหลือ ไม่จุกจิก 2jz-ge

แต่ถ้ามั่นใจว่ามีช่างดี ก็ยังแนะนำrb คับ จี๊ดจาด ถ้า แค่ Rb 20 แล้ว ประหยัดกว่า

วางเจไม่โบแร้วติดแก๊ซนะ....ว๊าวววววว..อินเทรนเรยกั๊บ..:smile: :biggrin:

เพ่ๆครับแล้วตอนนี้ ลง1jz-ge ประมาณราคาเท่าไรครับ

จะวางเครื่องใหม่แต่ไม่รู้ว่าจะวางเครื่องอะไร(อยากทำที่เดียวและอยากได้แบบทน+ไม่จุกจิก)
วานผู้รู้ช่วยตอบหน่อยคับ

ประหยัด ทน อึดไม่จุกจิก 1jz-ge
แรง ทน อึด ไม่จุกจิก 1jz-gte
แรงเหลือ ไม่จุกจิก 2jz-ge

แต่ถ้ามั่นใจว่ามีช่างดี ก็ยังแนะนำrb คับ จี๊ดจาด ถ้า แค่ Rb 20 แล้ว ประหยัดกว่า

ผมมีแนะนำอยู่ หลายตัว วางแล้วไม่จุกจิก
แต่กินน้ำมันนิดหน่อย ติดแก๊ซลำบาก
ตัวแรก mitsubishi 4D56 ทำปั้ม ยัดโบ โอวเครื่องเทพ

ตัวที่สอง ISUZU 4JA1 อันนี้เน้นใช้งาน ถ้าทำแรง จะพังง่ายมาก

ตัวที่สาม ตรงรุ้นเลยกับ RD28 เครื่อง6สูบด้วย
แรงมากมายตัวนี้
แต่ก่อนมันดังมาก ในสนาม MMC

ปล ขำอย่าคิดมาก แต่ถ้าตังเหลือ เจอกันแน่ 4D56 ในเซฟ :biggrin:

ผมมีแนะนำอยู่ หลายตัว วางแล้วไม่จุกจิก
แต่กินน้ำมันนิดหน่อย ติดแก๊ซลำบาก
ตัวแรก mitsubishi 4D56 ทำปั้ม ยัดโบ โอวเครื่องเทพ

ตัวที่สอง ISUZU 4JA1 อันนี้เน้นใช้งาน ถ้าทำแรง จะพังง่ายมาก

ตัวที่สาม ตรงรุ้นเลยกับ RD28 เครื่อง6สูบด้วย

ปล ขำอย่าคิดมาก แต่ถ้าตังเหลือ เจอกันแน่ 4D56 ในเซฟ :biggrin:
ที่เมิงบอกมาทั้งหมดนี่มันดีเซลล้วน ๆ เลยนี่หว่า

ที่เมิงบอกมาทั้งหมดนี่มันดีเซลล้วน ๆ เลยนี่หว่า
ถูกต้องนะคราบ เคยเห็น ดีเซลสวนเจ มัยเพ่ ผมโดนมาแล้ว ถ้าจะทำเจให้ไปสวนมันได้ ต้องทำ
แสนกว่าบาท แต่มันทำมาสวนเราได้ มันทำหมืนกว่าบาท เจทครก เซฟิโร่ควันดำ แล้วเจอกัน

ถูกต้องนะคราบ เคยเห็น ดีเซลสวนเจ มัยเพ่ ผมโดนมาแล้ว ถ้าจะทำเจให้ไปสวนมันได้ ต้องทำ
แสนกว่าบาท แต่มันทำมาสวนเราได้ มันทำหมืนกว่าบาท เจทครก เซฟิโร่ควันดำ แล้วเจอกัน
คุณพระช่วย..!!!.. เอาจิงหรอน้า..?...:brick: :wink:

น่าสนใจมีตัวอย่างไหมคับขอดูรูปหน่อย(ขำๆตามไป แต่ถ้ามีจิงอยากเห็น)

ขอบคุณคับ ท่านอื่นมีคำแนะนำอีกไหม(รออยู่)

เครื่องแม่งคงหนักน่าดู
หน้าคงทิ่มพิลึก
555++

เน่าไปอีกกระทู้
ก่อนจะกดส่งข้อความ
โปรดใช้วิจารณญาณในการตอบกระทู้ด้วย
เพราะตัวหนังสือ มันไม่แสดงอารมณ์
คนอ่านอาจจะเข้าใจในตัวหนังสือ ไม่เหมือนกับที่เราสื่อนะ
ไม่อยากให้เกิดการเข้าใจผิดกัน

แนะนำ ตระกูล เจ อ่ะคับ เลือกเลยว่าเอาไร ทั้งโบไม่โบ ทนแน่นอน อึดมากๆ

รึจะหา Rb ก็ได้นะ แต่ต้องดูแล เอาใจใส่มันมากขึ้นนิดนึง

มันต้องดู งบ ด้วยอ่ะคับ ... ((ความคิดผมนะ))

ถ้าไม่มีปัญหา อะไรก็ได้ ตามที่ใจชอบเลยคับ ...

พี่ครับผมเพิ่งเจอวีโก้วิ่ง 250 กม./ชม.
มันแซง 1 เจแซดโบไม่เห็นฝุ่นเลยครับพี่
เจอแล้วอยากคบเครื่องมันเลยพี่ (เรื่องจริง)

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน