กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ถามเรื่องเติมน้ำมันหน่อยครับ เครื่อง 1 J BO

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31911
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31911

Cefiro-Thailand Members
อยากสอบถามว่าเครื่อง 1J BO เติมน้ำมันแก็สโซฮอลล์ 95 ได้หรือเปล่าครับ พอดีตอนนี้ต้องใช้รถมาทำงานประมาณ 15 วัน ตอนนี้ใช้น้ำมัน 91 อยู่ ถ้าต้องเติม 91เดือนนี้คงตายแน่ แต่ถ้าเติมแก็ส 95 แล้วเครื่องพัง ก็เติม 91 ดีกว่า ผู้ใดทราบช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณมากครับ ( เครื่อง 1J BO เดิมๆๆ)

A31911:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0016::coolly-0003::coolly-0003:

อยากสอบถามว่าเครื่อง 1J BO เติมน้ำมันแก็สโซฮอลล์ 95 ได้หรือเปล่าครับ พอดีตอนนี้ต้องใช้รถมาทำงานประมาณ 15 วัน ตอนนี้ใช้น้ำมัน 91 อยู่ ถ้าต้องเติม 91เดือนนี้คงตายแน่ แต่ถ้าเติมแก็ส 95 แล้วเครื่องพัง ก็เติม 91 ดีกว่า ผู้ใดทราบช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณมากครับ ( เครื่อง 1J BO เดิมๆๆ)

A31911:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0016::coolly-0003::coolly-0003:
ใช่มาปีกว่าแล้วไม่เห็นเป็นไรเลยคับ:coolly-0034::coolly-0034:

เค้าว่ากันว่า เติมได้ แต่อย่าคาถัง ...

คือ ถ้าเติม แล้วขับหมด ก็เติมคับ...

ถ้าเติมละ แช่ในถังนานๆ เป็นเดือน อันนี้ไม่ควร ...

เติมได้ครับ เป็นครั้งคราว เช่น วันนี้เติมโซฮอลล์ 95 ครั้งหน้าเติม 91 หรือ 95 สลับกันไปครับ
ทั้งนี้ ตัวโซฮอลล์ มีส่วนผสมของแอลกอฮอล์ มีผลต่ออุปกรณ์ที่เป็นยางทั้งหลาย สุดท้ายถ้าเติมประจำ ปั้มติ้กจะตัน ถังน้ำมันจะเป็นตะกอน ท่อน้ำมันจะแตกรั่ว

เมื่อก่อนก็ไม่กล้าครับ แต่ตอนนี้ เติมโซฮอลล์ 95 ล้วน ๆ มา เป็นปีแล้วครับ เปิดถังดูก็ไม่เห็นเป็นไรครับสะอาดดีเหมือนเดิม รถผมจอดมากกว่าขับครับ เดือนนึงจะขับซัก 15-20 โลเองครับ เอาไว้สำหรับกินเหล้านอกสถานที่ครับ....อิ อิ อิ

เติมประจำเหมือนกันครับ รถจอดมากกว่าใช้ ไปต่างจังหวัดก็เอารถบริษัทไป
ส่วนใหญ่จะเติม เบนซิน 95 ตอนก่อนที่จะไม่ได้ใช้รถอ่ะครับ คาถังไว้ 1/4
แล้วจะเติมโซฮอล 95 ตอนที่เอาไปขับเล่น หรือกลับบ้านต่างจังหวัดครับ
เมื่อเดือนก่อนแล้วถอดปั้มติ๊กออกมาดูก็ไม่มีอะไรผิดปกติ ไม่มีสนิมเลย
มันถูกกว่ากันตั้งเยอะ ใครล่ะจะไม่เติม

เติมเหมือนกันครับ แต่ผมเปลี่ยนท่อน้ำมันใหม่หมดเลย....

ช่างที่อู่เค้าบอกว่าทนต่อกรดทุกชนิดบนโลกนี้..555+++เลยขอลอง....

ขอบคุณทุกท่านมากครับที่เข้ามาให้ความกระจ่าง โดยเฉพาะพี่ลองขอบคุณมากกกครับ

(ผมสรุปว่าใช้ได้เลยนะครับ)

เรื่องอัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลือง แตกต่างจาก 91 ไหมครับ

:coolly-0033: :coolly-0033: :coolly-0043: :coolly-0003:

สอบถามเรื่องร่วมงานเมืองทอง และอื่นๆ

พี่ลองครับ ถ้าจะไปร่วมงานที่เมืองทองต้องทำไงครับ

อยากได้สติ๊กเกอร์รหัส กับเสื้อ ซื้อเพิ่มได้ไหมครับ

ผมเป็นสมาชิกอยู่แล้วต้องมีต่อรายปีหรือเปล่าครับ

:coolly-0033: :coolly-0033: :coolly-0033:

Re: สอบถามเรื่องร่วมงานเมืองทอง และอื่นๆ

พี่ลองครับ ถ้าจะไปร่วมงานที่เมืองทองต้องทำไงครับ

อยากได้สติ๊กเกอร์รหัส กับเสื้อ ซื้อเพิ่มได้ไหมครับ

ผมเป็นสมาชิกอยู่แล้วต้องมีต่อรายปีหรือเปล่าครับ

:coolly-0033: :coolly-0033: :coolly-0033:
โซฮอลเปลืองกว่าครับแต่มันถูกอ่ะ
ส่วนเสื้อกับสติ๊กเกอร์รหัส พี่ออยร์น่าจะมีครับลองโทรหาพี่เค้าซิครับ

Re: สอบถามเรื่องร่วมงานเมืองทอง และอื่นๆ

โซฮอลเปลืองกว่าครับแต่มันถูกอ่ะ
ส่วนเสื้อกับสติ๊กเกอร์รหัส พี่ออยร์น่าจะมีครับลองโทรหาพี่เค้าซิครับ
ของอยู่กะตากอล์ฟครับ
วันที่ควอเตอร์ไมล์ ผมเป็นมือปืนรับจ้างเฉย ๆ

ไม่มีรายปีคับ

ส่วนเสื้อซื้อเพิ่มได้คับ

j-bo เติม 91กับโซฮอล95 เอาไว้ start เครื่องอย่างเดียว แนะนำอันไหนดีกว่ากันคับ แล้ว j-bo เติม 91 วิ่งได้ป่าวคับ

ถ้าคิดจะเติม โซฮอล 95 ให้ตรวจสอบท่อยางให้ดี เพราะของผมเคยท่อน้ำมันแตกวิ่งไฟลุกมาแล้ว

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน