กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ถามเรื่องเรือนไมคr32หน่อยครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311308
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311308

Cefiro-Thailand Members
ว่างถ้าจะใส่ต้องทำอะไรบ้าง ราคาประมาเท่าไหร่ครับอีกอย่างทำที่ไหนใส่กับ A31 rb20det

ไฟล์แนบ

50.8 KB · อ่าน: 141

ว่างถ้าจะใส่ต้องทำอะไรบ้าง ราคาประมาเท่าไหร่ครับอีกอย่างทำที่ไหนใส่กับ A31 rb20det

น่าจะวางแทนที่ไมล์เดิมได้เลย อาจจะมีการตัดแต่งที่กรอบครอบไมล์นิดหน่อย

ผมไม่รู้จริงๆว่าไมล์R32เป็นไมล์สายหรือไฟฟ้า

ถ้าเป็นไมล์สายก็เอาสายไมล์เก่าเสียบได้เลย(เห็นบอกว่าเครื่องเป็นrb20det)แล้ววายย์ริ่งเข้าระบบไฟเดิม

แต่ถ้าเป็นไมล์ไฟฟ้าต้องหาเฟืองไมล์ที่ตูดเกียร์ที่เป็นไฟฟ้ามาใส่ แล้วค่อยติดตั้งและวายริ่งระบบไฟ

ค่าวายริ่งเท่าที่เคยเจอจะอยู่ที่2500-3500แล้วแต่ร้านครับ

แนะนำ ตานุแบริ่ง60 และ ตาโค้ชscการาจ เส้นคลองขุด(บางพลี)

น่าจะวางแทนที่ไมล์เดิมได้เลย อาจจะมีการตัดแต่งที่กรอบครอบไมล์นิดหน่อย

ผมไม่รู้จริงๆว่าไมล์R32เป็นไมล์สายหรือไฟฟ้า

ถ้าเป็นไมล์สายก็เอาสายไมล์เก่าเสียบได้เลย(เห็นบอกว่าเครื่องเป็นrb20det)แล้ววายย์ริ่งเข้าระบบไฟเดิม

แต่ถ้าเป็นไมล์ไฟฟ้าต้องหาเฟืองไมล์ที่ตูดเกียร์ที่เป็นไฟฟ้ามาใส่ แล้วค่อยติดตั้งและวายริ่งระบบไฟ

ค่าวายริ่งเท่าที่เคยเจอจะอยู่ที่2500-3500แล้วแต่ร้านครับ

แนะนำ ตานุแบริ่ง60 และ ตาโค้ชscการาจ เส้นคลองขุด(บางพลี)
ขอบคุณครับผม

ไมล์ 32 GTR เป็นไมล์สายครับ เอาไปใส่พร้อมวายริ่งสายได้แต่ไม่ค่อยสวยเพราะจอไมล์มีขนาดยาวกว่าไมล์ A31 เอาไปใส่ด้านขอบซ้ายขวาและด้านบน (ไฟเลี้ยว) จะโดนครอบจอไมล์บังมองไม่เห็น แนะนำโดยการถอดชุดความเร็ว และวัดรอบมาใส่ในกรอบไมล์เดิมของ A31 แบบนี้สวยครับ และไม่ต้องวายริ่งสายใหม่ ส่วนราคาตามรูปไม่เท่าไหร่ครับ ที่ราคาสูงหน่อยก็คงเป็น R32GTR NISMO ครับ แต่ก็ถูกกว่าไมล์ R33GTR

ถ้ายังไม่ได้ซื้้อ ลองหาไมล์33gtr หรือ 33gtr nismo มาใส่ดีกว่าครับ จะดูเต็มกรอบพอดีและสวยกว่ามาก

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน