กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ทริปนี้พาตะลุยญี่ปุ่น "ตะลอนทัวร์ ของกิน"

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31009
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31009

สาวกรากหญ้า
Moderator
:redface: ต้องขออนุญาต ท่านเจ้าของข้อความ ตลอดจนรูปภาพ
ขอนำมาลงและบรรยายเพิ่มเติม แก่สมาชิกของชมรมฯ ด้วยนะครับ
ที่มา : พันธ์ทิพย์
.......................................................................
"สวัสดีครับท่านผู้โดยสาร
กัปตัน calamity และลูกเรือทุกคน มีความยินดีอย่างยิ่ง
ที่ได้ต้อนรับท่านบนเครื่องบินแบบ Boeing 777 - 300
ที่จะนำท่านสู่สนามบิน Kansai ที่ Osaka
โดยเราจะใช้เวลาในการเดินทางประมาณ 6 ชั่วโมง 30 นาที
....6 ชั่วโมง 30 นาทีค่ะ ขอบคุณค่ะ"

Good Morning Ladies and gentlemen
...

ทุกอย่างก็พร้อมแล้ว Passport , ตั๋วเครื่องบิน,
ตั๋วรถไฟ JR Pass Nationwide แบบ 7 วัน + Kansai Pass แบบ 3 วัน :tongue:

เครื่องบินขาไปนี่ ที่นั่งโล่ง แทบผีหลอก
...เลยขอแอบเข้าไปดูซะหน่อย ว่าใน Cockpit มีนักบินอยู่หรือเปล่านะ .... อืม มีอยู่ 3 คน กัปตันคน โคไพคน SO คน เครื่อง 777 นี่ hi-te
ch สุดๆ แค่กระดิกนิ้ว เครื่องก็ขึ้น-ลง จอดได้ สบายบรื๋อ
ออกมานั่งที่ของเราดีกว่า เดี๋ยวเขาจะหาว่าเราไปเกะกะ

:verwirrt: อืมม อาหาร การบินไทย ก็เป็นอะไรที่ดูพื้นๆ ไม่มีอะไรหวือหวา น่าตื่นเต้น ... จะว่าไป เราก็ไม่เคยนั่งสายการบินอื่นเลย จะให้เปรียบเทียบคงไม่ได้แฮะ

.....สำหรับผมนะครับ อาหารบนเครื่องบิน ไม่ว่าจะเป็นชั้น 1 ชั้นธุรกิจ ชั้นประหยัด อยากให้มีข้าวกะเพราหมูหรืออาหารที่มันง่ายๆเป็นตัวยืน คือผมว่ากินง่าย อร่อยง่าย ไม่เห็นจะต้องทำอะไรให้วุ่นวายเลย อาหารบนเครื่องบิน มันก็คือของที่เหมือนเอามาอุ่นให้ร้อนใหม่อะไรที่ชื่อน่าอร่อย น่ากิน มันไม่เคยจะอร่อยเลยย !
<!--MsgFile=12--><!--MsgFile=6-->

ไฟล์แนบ

1. มาแล้ว ปูจ๋า กับขนมปังหน้ากุ้ง
แยกออกมั้ยครับ ว่าอันไหนเป็นอะไร
ผมกินแล้วยังแยกไม่ค่อยออกเลยครับ
ผมว่ามันคือลูกชิ้นกุ้งทอด ทั้ง 2 อัน

2. มีแก้วนี้แหล่ะ ที่พอจะทำให้อาหารมื้อนี้ ผ่านไปได้ด้วยดี
"Gold Label + Perrier" ให้ฟองซ่าที่ละเอียดกว่าโซดาธรรมดา

สำหรับคนที่มีปัญหากับการขึ้นเครื่องบินนะครับ
เช่น ปวดหัว ปวดท้อง ปวดหู จมูกแห้ง ตาแห้ง ปากแห้ง
แนะนำให้หลีกเลี่ยงเครื่องดื่มที่เป็น แอลกอฮอล์ และเครื่องดื่มอัดลมทุกชนิด ก่อนขึ้นเครื่องอย่างน้อย 2 ชั่วโมงนะครับ

แก๊สในเครื่องดื่มที่เราดื่มเข้าไปจะขยายตัวเมื่อเครื่องบินไต่ระดับความสูงขึ้นไป ทำให้ปวดท้องได้
และ แอลกอฮอล ก็จะทำให้ร่างกายขาดน้ำ เเป็นการ dehydrate ที่จะทำให้ปากแห้ง คอแห้ง จมูกแห้ง หนักเข้าไปอีก

แนะนำให้ดื่มน้ำเปล่า เยอะๆนะครับ

3. ผมสั่งปลาหิมะมากินครับ
รสชาติก็ ..... มันก็พอทานได้อะนะ ดีที่ปลาหิมะมันชุ่มน้ำชุ่มไขมันอยู่แล้วอุ่นใหม่แค่ไหน มันก็คงจะไม่แห้งไปกว่านี้
พอใช้ได้ครับ ๆ

4. จานข้างๆ ของคุณพ่อผมเอง (พ่อไปด้วย 3 วันแรกครับ ส่วน 7 วันหลัง ก็อยู่กันเองกับเพื่อนๆครับ)
เป็นเนื้อ กับ Brown Sauce รสชาติเครื่องจักรดี
ไม่รู้จะอธิบายยังงัย ผมว่ารสชาติมันเครื่องจักรมากๆ ทุกอย่าง หวาน เค็ม มัน หอม จืด อย่างละเท่าๆกัน
*** เดี๋ยวจะตามตอบ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ นะครับ
เกรงว่าจะโพสไม่ทันล่ะสิเนี่ย ขออภัยก่อนด้วย

5. ตบท้ายด้วย Camembert Cheese และก็ Roquefort Cheese ครับกินกับ Celery Stalk + Carrot นี่มันช่างเข้ากันดีจริงๆ

6. ยังไม่ได้ป้อนให้ใครเลยแฮะวันนี้
ใครชอบกินชีสบ้างครับเนี่ย
<!--MsgFile=27--><!--MsgFile=24-->

ไฟล์แนบ

เริ่มต้นด้วยการนำ Exchange Order ที่ซื้อมาจากเมืองไทย 3วัน = 5000yenมาเปลี่ยนเป็นตั๋วเบ่ง Kansai JR Pass แบบนี้ครับ เอาไว้โชว์ที่หน้าทางเข้าแล้วก็เดินอกผายไหล่ผึ่งขึ้นรถไฟสาย JR West ได้ทุกสายรวมถึง Haruka แต่ยกเว้น Limited Express เช่น Hakuto

ไฟล์แนบ

.........แต่นี่มันอะไรกันเนี่ย !!??

มีงี้ด้วย แปลกสุดๆไปเลย
สงสัยพายุเข้า แล้วจอดรถไฟตากฝนไว้ จนน้ำมันเจิ่งนองเต็มไปหมด

... แต่ไม่นานก็มีพนักงานมากวาดน้ำออกพร้อมกันหลายคน จนน่าตกใจ และพื้นก็แห้งไปในพริบตา

ไฟล์แนบ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน