กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ทุกคนในนี้มีอุดมการณ์ a31 กับความผูกพันธ์กว่าจะได้มา

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย Wee3120
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

Wee3120

แนวร่วม a31 สุพรรณบุ่รี
Registered
แม้กาลเวลากับ a31 จะปาเข้าไป 20ปีลดหลั่งตามกันมาปี 90-95 ทุกคนมีอุดมการณ์เดียวกัน
แชร์ความใคร่ความอยากได้เจ้าโลมาบกตัวนี้กัน กว่าจะจับมาอยู่ด้วยกันได้ยากเย็นแค่ไหน(ยกเว้นคนมีตังอยู่แล้ว)

ผมชื่อ วี คนสุพรรณคับยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ เริ่มแรกตอนอายุ 19 ได้เข้าไปเรียนต่อใน กทม ตอนแรกไม่เคยรู้จักเจ้าโลมาตัวนี้มาก่อนเลยเพราะต่างจังหวัดก็ไม่เคยเห็น กลับมาจากเรียนมานั่งอยู่หน้าหอ หันไปเห็นเจ้าโลมา นึกในใจรถอะไรว่ะเนี่ย หน้าก็ยาวท้ายก็ยาว ไฟหน้าก็มีนิดเดียว แล้วช่วงนั้นเป็นเวลามืดเลยมองมิติส่วนอื่นของรถไม่ถนัดเลยอุทานมาแค่นั้น ตั้งแต่เห็นโลมาตัวนั้นมาเริ่มสอดส่องหาโลมาที่ว่านี้ มองไปเจอตอนเวลากลางวัน เฮ้ยๆๆๆๆๆเจ้าโลมามันมีเสน่ห์ มันสวยมันเท่ว่ะ:coolly-0022:(โลมาเสริมหล่อแล้วนะ) เอาว่ะทีนี้เริ่มสนใจเริ่มติดตาม จนชอบเข้าอย่างจังหลงรักเลย บอกกับตัวเองในใจกรูจะต้องเป็นเจ้าของเจ้าโลมานี้ให้ได้ เริ่มคิดอยากทำงานเริ่มคิดอยากเก็บตัง มีความมานะมากเหมือนโดนมนต์สะกดจากเจ้าโลมา รอมาทุกปีแบบไม่มีสิ้นหวัง หนังสือแต่งรถซื้อเดือนล่ะ 3 เล่ม เก็บแล้วเก็บอีกก็ยังไม่มีทีท่าจะได้มาแต่ยังไม่มีวันหมดหวัง ก็เลยขี่มอไซค์ ฮอนด้า LS ไปก่อน จนขายมอไซค์ไปก็ยังไม่หมดหวังที่จะได้มา ก็ไปล่อเอายามาฮ่า มีโอ ไปขี่แก้เซงก่อน รอคอยแบบไม่มีวันหมดหวังที่นี้คอขาดบาดตายยังไงก็จะจับโลมามาให้ได้ เริ่มคิดที่จะมีความกิเลสอยู่เรื่องเดี๋ยวถ้าไม่ใช่เรื่องนี้เงินจะคงอยู่ในกระเป๋าอย่างต่อเนื่อง (เหมือนมันจะมาอยู่กับเราจริงๆแล้วโว้ยเจ้าโลมาน้อย) ขึ้นปีที่5ความฝันที่ลอยอยู่บนหัวเริ่มจะปรากฏเป็นรูปร่างแล้ว และแล้วก็ฝันสลายที่บ้านไม่มีใครยินยอมให้ออกเจ้าโลมานี้ (เพราะเงินผมคนเดียวไม่พอต้องพึ่งบารมีพี่สาวด้วย) ที่บ้านคุยกันด้วยเหตุและผล 1.เครื่อง6สูบแดกน้ำมันโคตะระ 2.ห้องโดยสารเล็ก 3.อายุอานามถือว่าเก่ามากๆ 4.หลังคาผุ โอ้ยๆ:coolly-0008:อะไรๆหลายๆอย่างมาสุ่มหัวพ่อแม่พี่สาวผม (:coolly-0028:ก่อนจะซื้อรถแน่นอนมักมีพวกมาพูดยั่วยุให้เกิดความคิดที่แตกต่างกันออกไป) ผมก็ฝันสลายไปแต่ไม่ยอมเลิกลา ยังงัยๆก็จะรักให้หัวทิ่มหัวตำเลยโลมาจ๋า ก็เลยเอาแอคคอร์ดท้ายสองก้อนมาขับก่อน ขับแอคคอร์ดมาแต่งหมดไปหลายบาทในใจก็ยังนึกถึงเจ้าโลมา แต่งไปเท่าไรก็ไม่รู้สึกชอบเลยเจ้าแอคคอร์ดท้ายสองก่อน ขึ้นปีที่ 7 วันที่รอคอยก็มาถึงแล้วที่บ้านทนความรักจริงหวังแต่งดื้อดึงของผมไม่ได้ อยู่ดีๆก็ม่เสียงลอยมาข้างๆหูว่า วีจะออกเซฟิโร่มั้ยของใครของมันไปเลย โอ้โห๋ เสียงสวรรค์แท้:coolly-0033: จากนี้ไปทีของกรูแล้ว:coolly-0044: เริ่มเสาะหารถหายังงัยๆก็ไม่เจอเนื้อคู่สักที อยากได้เดิมๆมาทำเองเบื่อพวกถามเฮ้ยนี่มันรถของไอ้คนนั้นไอ้คนนี้ พาไม่ค่อยภูมิใจถ้าซื้อรถแต่งมาแล้ว และแล้วผมก็เจอเนื้อคู่:coolly-0009:จนได้หาอยู่ร่วมปีครับ กว่าจะได้มาภูมิใจๆๆๆๆ:coolly-0003: รวมแล้ว 8 ปีเต็มๆที่ผมกว่าจะได้เจ้าโลมารูปหล่อนี้มาได้ รู้สึกหายเหนื่อยคับ มันจะกินน้ำมันแค่ไหน เก่าแค่ไหนผมก็ไม่เคยปั่นใจไปชอบรถรุ่นอื่นเลย ข้ารักเองว่ะ ใครมีเรื่องราวเหนื่อยๆแบบนี้มาแช่เล่ากันฟังบ้างครับ ผมเชื่อว่าคนที่ขับโลมาอยู่ทุกวันนี้ต้องเป็นคนที่อุดมการณ์เดียวกันครับ:coolly-0024:

ยินดีด้วยครับ กับการได้ครอบครองเจ้าโลมาตัวน้อยดังที่ตั้งใจไว้

ก็ขอให้อดทนและดูแลเอาใจใส่มันด้วยความเข้าใจ

มันอาจจะดื้อจะซน แต่เราก็ทนเพราะรักมัน

(ฮิ้ววววววววววววววววววววว)

ถ้ามีปัญหา อะไรก็สอบถามพี่ๆน้องๆในบ้านหลังนี้ได้ครับ

ผมคิดว่าพี่น้องทุกท่านคงเต็มใจช่วย จนสุดความสามารถ

แล้วถ้าว่างๆมีเวลาก็ลองมามิตติ้ง

พบปะสังสรรค์กัน แลกเปลี่ยนประสบการณ์ แชร์ความคิดกันได้ครับ

สุดท้ายนี้คงไม่มีอะไรจะพูดนอกจาก

"มากหมดตรูดกับเซฟิโร่กันเถอะะะะะะะ"

:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

ชอบๆๆ อ่านเพลินดีครับ เรื่องราวทั้งหลายย่อมมีที่มาที่ไป ว่างๆก็ลงรูปให้ดุมั่งนะครับ ยินดีต้อนรับจ้า

ยินดีด้วยที่สมรัก สมหวังกันซะที เหตุการณ์ของผมก้อคล้าย ๆ กันนี่แหละ
เพียงแต่ไม่มีปัญหาทางบ้านมาเกี่ยวข้องด้วยเท่านั้นเอง
ไหน ๆ ก้อซื้อมาแล้ว เอารูปรถในฝันมาโชว์เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ กันหน่อยดิครับ
หวังว่าเราคงได้เจอกันที่มิตติ้งนะครับ
ระหว่างนี้ก้อดูรูปมิตติ้งไปพลาง ๆ ก่อนก้อได้ ว่ามันสนุกแค่ไหน
อ้อ 2 เมษา เจอกันที่ไบเทค 3 เมษา เราเจอกันที่ควอเตอร์ไมล์ สนามเทพนครนะครับ

แล้วเจอกัน...

ทุกวันนี้ผมกะลังมองหารถใหม่ป้ายแดงอยู่ แต่นั่งมองเจ้าโลมาตัวนี้ทีไรตัดใจไม่ลงจริงๆกะลังหาทางเก็บมันเอาไว้โดยมิให้เมียด่าอยู่ ถ้าเป็นไปได้อยากจะเก็บมันเอาไว้ตลอดไป แต่ถ้าไม่ได้จริงๆมันคือความทรงจำของผมตลอดกาลนาน:coolly-0017::coolly-0017::coolly-0017:

ยินดีด้วยครับ กับการได้ครอบครองเจ้าโลมาตัวน้อยดังที่ตั้งใจไว้

ก็ขอให้อดทนและดูแลเอาใจใส่มันด้วยความเข้าใจ

มันอาจจะดื้อจะซน แต่เราก็ทนเพราะรักมัน

(ฮิ้ววววววววววววววววววววว)

ถ้ามีปัญหา อะไรก็สอบถามพี่ๆน้องๆในบ้านหลังนี้ได้ครับ

ผมคิดว่าพี่น้องทุกท่านคงเต็มใจช่วย จนสุดความสามารถ

แล้วถ้าว่างๆมีเวลาก็ลองมามิตติ้ง

พบปะสังสรรค์กัน แลกเปลี่ยนประสบการณ์ แชร์ความคิดกันได้ครับ

สุดท้ายนี้คงไม่มีอะไรจะพูดนอกจาก

"มากหมดตรูดกับเซฟิโร่กันเถอะะะะะะะ"

:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

วันนี้เมา ไม่สามารถเรียบเรียงคำพูดเพื่อพิมพ์ได้ ตามรองบอลแล้วกันครับ

ขับเซฟิโร่มีอุดมการณ์เดียวกันครับ

มาหมดตรูดกะเซฟิโร่กันเหอะ
:coolly-0001::coolly-0001::coolly-0001::coolly-0001:

อยากไปมิตติ้งเหมือนกันครับ ไม่รู้จะเข้าไปยังงัยเป็นคนขี้อายเริ่มไม่ถูกครับ จะเข้าไปไม่รู้จะไปเริ่มคุยกะใครก่อน เข้าไปหาใคร เรื่องของเรื่องรถก็เดิมสนิทไม่กล้าเข้าไป ไม่มีอะไรโชว์พี่ๆเพื่อนๆเลย อยากเข้าบ้านหลังนี้มากแบบเต็มตัวเลย เพราะผมวิ่งเข้า กทม-สุพัน ทุกอาทิตย์ กลุ่มไหนก็ได้เพราะเชฟไทยพี่น้องกันหมดเพราะอุดมการณ์เดียวกันครับ ถูกต้องมั้ยครับ [email protected] ยังงัยก้คุยกันบ้างครับ เพื่อนๆพี่ๆจะได้ชวนผมเข้าไปบ้านพี่บ้านน้องหลังนี้ด้วยครับ

อยากไปมิตติ้งเหมือนกันครับ ไม่รู้จะเข้าไปยังงัยเป็นคนขี้อายเริ่มไม่ถูกครับ จะเข้าไปไม่รู้จะไปเริ่มคุยกะใครก่อน เข้าไปหาใคร เรื่องของเรื่องรถก็เดิมสนิทไม่กล้าเข้าไป ไม่มีอะไรโชว์พี่ๆเพื่อนๆเลย อยากเข้าบ้านหลังนี้มากแบบเต็มตัวเลย เพราะผมวิ่งเข้า กทม-สุพัน ทุกอาทิตย์ กลุ่มไหนก็ได้เพราะเชฟไทยพี่น้องกันหมดเพราะอุดมการณ์เดียวกันครับ ถูกต้องมั้ยครับ [email protected] ยังงัยก้คุยกันบ้างครับ เพื่อนๆพี่ๆจะได้ชวนผมเข้าไปบ้านพี่บ้านน้องหลังนี้ด้วยครับ
ลองดูครับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆนิสัยดีน่ารักทุกคนครับ

กล้าพูด กล้าคุย แล้วจะมีเพื่อนเยอะครับ
เซฟิโร่ จะแต่งมาก แต่งน้อย ก้อคือเซฟิโร่ วันแรกที่ผมเข้าคลับเมื่อ 6 ปีก่อน รถผมก้อเดิม ล้อหยดน้ำด้วยซ้ำไป

ไม่ต้องเขิน ไม่ต้องอายครับ เราคุยเรื่องเดียวกัน

เข้ามาเปิดตัวที่งานมอเตอร์โชว์เลยสิคร้าบบบบบบบ

ไม่รู้จะเริ่มคุยกับไคก้อถามหาคนชื่อ ออนสะพานควายแมนก่อนเลยคับ

เข้ามาเปิดตัวที่งานมอเตอร์โชว์เลยสิคร้าบบบบบบบ

ไม่รู้จะเริ่มคุยกับไคก้อถามหาคนชื่อ ออนสะพานควายแมนก่อนเลยคับ
ไอสาดดดดดดดด
:coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014:

พวกเรายินดีต้อนรับครับ

ผม ตอนนี้ ยัง หน้าด่าน เข้า

มาอยู่ในชมรมนี้เลย โดยมีพี่ๆ ที่ค่อยดูแล

คอยห่วงใจผมมาตลอด ถ้าคิดกล้า เข้ามา

เราก็ยินดีที่ต้อนรับอย่างเต็มที่ครับ

ด้วยความยินดี..ครับเรื่องยาวครับ..ใช้มาเกือบ10ปีแระ ไม่เคยคิดจะขาย มีแต่ซื้อเพิ่ม ตอนนี้มี 3 คัน แระ..เค้าเลิกผลิต กลัวจะสูญพันธุ์ เลยต้องเก็บ

ด้วยความยินดี..ครับเรื่องยาวครับ..ใช้มาเกือบ10ปีแระ ไม่เคยคิดจะขาย มีแต่ซื้อเพิ่ม ตอนนี้มี 3 คัน แระ..เค้าเลิกผลิต กลัวจะสูญพันธุ์ เลยต้องเก็บ

ป๋ายศจะเอา 3คันมาตัดต่อเป็นลีมูซีนใช่ป่ะ

^^

พวกเรายินดีต้อนรับครับ

ผม ตอนนี้ ยัง หน้าด่าน(ด้าน) เข้า

มาอยู่ในชมรมนี้เลย โดยมีพี่ๆ ที่ค่อยดูแล

คอยห่วงใจ(ใย)ผมมาตลอด ถ้าคิดกล้า เข้ามา

เราก็ยินดีที่ต้อนรับอย่างเต็มที่ครับ

ปรับปรุงหน่อย ไอ้เวง :coolly-0022:

มาล้มจมกับเซฟิโร่กันเถอะ....

รถดีหายาก รถป้ายแดงดีๆยิ่งหายากกว่า
รถเก่าดีๆมีแค่ไม่กี่รุ่น 1ในนั้น เซฟิโร่ เอ31 ครับ

อยากได้แบบหน้า34 ท่าทางจะดูดัน( กระเป๋าแหก) แต่เครื่อง12วาล์ว

เรื่อง ราว ที่เล่ามามีเหตุการณ์หลายๆอย่างคล้าย กับผมเลย ตอนก่อนที่
จะมีรถคันนี้เลย

ดีต้อนรับครับ

ไม่ต้องกลัวไม่ต้องอาย ครับ
วันที่ 3 ผม จะไปสุพรรณ อย่างไงเเล้วจะ โท หา น่ะครับ วี

อืมเด๋วจะadd ไปคุยด้วย แหมมาแล้วไม่รุ้จะพูดกะใครแต่เล่ามานี่ น่าจะพูดเก่งนะ
เมลล์ผม[email protected]

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน