กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

นำเสนอวิธีแก้ปัญหาเสียงเข้ารถดัง ด้วยการเปลี่ยนยางขอบประตูใหม่ แทนของเก่าที่หมดสภาพครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย McArowana
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

McArowana

McArowanaSuperTrader
Registered
สวัสดีครับ
ผมมาขอเสนอขายยางขอบประตูครับ ชิ้นใน(กระดูกงู) เป็นยางสองชั้นกันเสียงเข้าแบบของเดิมที่ยางจะแฟบแบนหมดสภาพทำให้มีเสียงลมเข้ามาในห้องโดยสารครับ เป็นการแก้ปัญหาที่ต้นเหตุของปัญหาครับ
รถป้ายแดงใหม่ๆเสียงจะเงียบ แต่พอใช้ไปสักพัก สองสามปี เสียงจะเริ่มดังขึ้น หลักๆคือเสียงลมดังเข้าห้องโดยสารเมื่อขับเร็วๆ
ขอบยางตัวนี้ทำหน้าที่ช่วยให้ประตูกับตัวรถแนบสนิทกันครับ เมื่อใช้ไปสัก สองสามปี ยางตัวนี้จะเริ่มแบน แฟบ ซึ่งเป็นผลจากการปิดประตูนั่นเอง
และผลจากอายุการใช้งานของตัวมันเองด้วยครับ หรือใน ECO CAR รุ่นใหม่ๆ จะเป็นยางสองชั้นกันเสียงเฉพาะประตูหน้า ส่วนประตูหลังจะเป็นกระดูกงูแทน
ทำให้เสียงเข้าทางประตูหลังครับ ทางแก้ คือเปลี่ยนยางขอบประตูใหม่ครับ
เป็นการแก้ปัญหาที่ต้นเหตุแท้จริงครับ
เป็นของใหม่ครับ ใส่ได้แทบทุกรุ่นทุกยี่ห้อครับ ราคาทั้ง 4 บานรวม 1200 ครับ จัดให้พอดีไม่มีสั้นกว่าของเดิมรถครับ
ติดต่อ : 081-7203753 ,086-6035500

ส่งพัสดุ EMS 250 บาทครับ (ราคาแพงมากๆๆๆๆๆๆครับ หนักประมาณ 3 กิโลครับ)
ตอนนี้ผมอยู่จังหวัดลำปางครับ
สะดวกส่งไปรษณีย์ครับผม
โอนเงินได้ที่บัญชีธนาคารกรุงไทย สาขาย่อยเซนเตอร์พอย บางใหญ่
บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 697-0-06540-5
ชื่อบัญชีนายอิฐรัตน์ จันทร์ศรี

และจากการวัดระดับเสียง รถเดิมๆ วิ่ง 120 ระดับความดังอยู่ที่ 85dB ครับ
และหลังจากเปลี่ยนยางขอบประตูใหม่ ลดลงมากครับ เหลือเพียง 71dB
ปล. ค่าที่วัดได้อาจเปลี่ยนแปลงตามรุ่นรถ สภาพรถและยาง และการขับขี่ด้วยครับ

ไฟล์แนบ

35.2 KB · อ่าน: 285
    62.1 KB · อ่าน: 339
    62.8 KB · อ่าน: 301
    45.8 KB · อ่าน: 328
    51.3 KB · อ่าน: 296
    27.1 KB · อ่าน: 175
แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

สะดวกแถวๆบางใหญ่ นนทบุรี หรือช่วงกลางวันทำงานที่ธัญบุรี รังสิต คลอง๗ หรือตามสะดวกทั้งสองฝ่ายยย
มาเอาถึงที่ ใส่ให้ฟรีเลยครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน