กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

บอลไทยเดือดอีก! นักเตะระยอง ยูไนเต็ด วิ่งไล่ทำร้ายผู้ตัดสิน

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311156
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

กรรมการทำตัวเอง ตัดสินห่วยๆ ใครจะรับไหว

กรรมการตัดสินแย่ยังไงก็ไม่สมควรถึงกับไล่กระทืบกันหรอกครับ กรรมการตัดสินผิดพลาดก็ไปร้องเรียนเค้ามีกระบวนการตรวจสอบ มีการบันทึกภาพดูย้อนหลังได้

ถ้านักฟุตบอลตัดสินกันเองได้ว่าถูกไม่ถูกก็คงไม่ต้องมีกรรมการแล้ว

นี่เป็นอีกเหตุผลที่คนอยากให้การสนันสนุนบอลไทย อยากเข้าไปสัมผัสบรรยากาศในสนาม ไม่เสี่ยงที่จะเข้าไปดูที่สนาม

นักฟุตบอลแบบนี้ต้องลงโทษสถานหนักอย่างเดียวครับ ยังต้องพัฒนาเรื่องของสปิริตอีกเยอะครับ ไม่งั้นคงหลักเลี่ยงอย่างที่เค้าล้อกันไม่ได้ว่า

"ส่งบอลไทยไปมวยโลก ง่ายกว่าส่งบอลไทยไปบอลโลก"

ใช่ ผมว่ากฎต้องหนัก จริงๆ ทำแบบนี้ แบนยาวเป็นปียังได้เลย ไม่งั้นก็ไม่จำกันหรอก จ่ายค่าปรับนิดหน่อย แบนไม่กี่นัด

รู้สึกว่าจะโดนลงโทษแล้วนะครับ ไอ้คนวิ่งไล่กรรมการนั่นโดนแบนห้ามยุ่งเกี่ยวกับรายการที่สมาคมฟุตบอลจัดตลอดชีวิตแล้วโดนปรับอีกเกือบแสน ส่วนโกลล์โดนแบน 9 นัดมั้งครับ ราวๆนี้

ดีครับจะได้เป็นบรรทัดฐานคาดโทษหนักๆแบบนี้จะได้ขยาดจะคิดจะทำอะไรจะได้ยับยั้งกันมั่ง

กรรมการตัดสินแย่ยังไงก็ไม่สมควรถึงกับไล่กระทืบกันหรอกครับ กรรมการตัดสินผิดพลาดก็ไปร้องเรียนเค้ามีกระบวนการตรวจสอบ มีการบันทึกภาพดูย้อนหลังได้

ถ้านักฟุตบอลตัดสินกันเองได้ว่าถูกไม่ถูกก็คงไม่ต้องมีกรรมการแล้ว

นี่เป็นอีกเหตุผลที่คนอยากให้การสนันสนุนบอลไทย อยากเข้าไปสัมผัสบรรยากาศในสนาม ไม่เสี่ยงที่จะเข้าไปดูที่สนาม

นักฟุตบอลแบบนี้ต้องลงโทษสถานหนักอย่างเดียวครับ ยังต้องพัฒนาเรื่องของสปิริตอีกเยอะครับ ไม่งั้นคงหลักเลี่ยงอย่างที่เค้าล้อกันไม่ได้ว่า

"ส่งบอลไทยไปมวยโลก ง่ายกว่าส่งบอลไทยไปบอลโลก"

เห็นด้วยครับ บอลไทยส่วนใหญ่ยังขาดสปิริตอีกเยอะ

ตัวผมเองเมื่อก่อนผมก็เดินสายเล่นบอล มีอยู่ครั้งนึงไปเล่นบอลชิงถ้วยระดับ อบต. แล้วก็เกิดเหตุการณ์ที่ผมต้องจำไปชั่วชีวิต คือ ผู้เล่นทีมผมไปเข้าข้างหลังฝ่ายตรงข้ามจนล้มลงไป ไอ้คนเสียบพอเสียบเสร็จมันก็ชิ่งออก กรรมการเป่าฟาล์ว ผมก็ด้วยความมีสปิริตก็เข้าไปหาฝ่ายตรงข้ามที่ล้มพร้อมยื่นมือเพื่อจะจับมือพยุงเค้าขึ้น แต่ที่ไหนได้ พอมันลุกขึ้นมามันกลับนึกว่าผมไปเสียบมัน (ไอ้คนเสียบชิ่งออกไปแล้ว) มันก็สาวหมัดจะใส่ผม ผมก็ต้องถอยน่ะสิพร้อมกับบอกว่า เฮ้ย..มึงเข้าใจผิด ไม่ใช่กู แต่อารมณ์นั้นมันไม่ฟังล่ะครับ ผมก็ถอยอย่างเดียว เพื่อนร่วมทีมผมก็ไม่มีใครเข้ามาช่วยซักคน(เพราะบอลเดินสายมันไม่ค่อยสนิทกันเท่าไหร่) เท่านั้นไม่พอ กองเชียร์ฝั่งตรงข้ามมันก็กรูเข้ามาเต็มสนาม นาทีนั้นกรรมการไม่ต้องพูดถึง บอลระดับแค่นี้ไม่ต้องหวังเรื่องกรรมการเลยครับ สุดท้ายผมก็หนีออกจากสนามมาได้ แต่ไม่ได้เจ็บตัวอะไร แต่ก็มีโดนบ้าง ผมใส่กลับไปบ้าง เพราะนาทีนั้นมันเร็วและนัวไปหมดครับ ไม่รู้ใครเป็นใคร สุดท้ายบอลก็ยกเลิกการแข่งไป ผมก็อาศัยจังหวะชุลมุนเปลี่ยนชุด ขับรถออกจากสนามนั้นมาได้อย่างหวุดหวิด ส่วนคนอื่นเป็นไงนั้นผมไม่สนแล้วครับ

พอถึงบ้าน ไอ้คนที่โทรมาให้ผมไปเล่นบอลให้ถึงโทรมาถามว่ามึงอยู่ไหน ผมก็ตอบว่ากูอยู่บ้านแล้ว กูไม่เล่นให้แล้วนะ แมทช์ที่เหลือมึงจัดการเองละกัน บอลเถื่อนกองเชียร์เถื่อนแบบนี้กูไม่ไปแล้วที่นั่น

นี่คือประสบการณ์ที่เลวร้ายที่สุดในชีวิตการเล่นบอลที่ผ่านมาของผมครับ

และนี่ขนาดบอลระดับชาติ ยังเป็นแบบนี้เลย บอลไทยไม่ต้องหวังไกลมากครับ

เคยไปเชียร์รุ่นพี่เดินสายเล่นบอลเหมือนของน้าเหวกอะ เข้าไปเล่นในหนองจอก สรุปฝั่งรุ่นพี่ผมแข่งชนะ ขนะแต่ออกจากฟื้นที่ไม่ได้แสรดดดด สรุปต้องโทรให้รุ่นใหญ่เข้ามาเคลี่ยร์เขร้ๆ ถึงจะออกได้เขร้ๆๆๆ

ผมว่าในคลิ๊ปกรรมการทำถูกแล้ว(เฉพาะในคลิ๊ปนะ)

ถ้าโกลมันฉลาดหน่อยชักดิ้นชักงอ นักเตะเสื้อแดงโดนใบเหลืองขั้นต่ำอาจจะได้ใบแดงก้ได้

แต่มันเสือกลุกขึ้นมาสับศอกใส่ ยังไงก็แดง ควบคุมอารมณ์ไม่ได้แบบนี้ ไม่สมควรเป็นนักบอลหรอกครับ

อย่าลืมว่า ฟุตบอลเป็นเกมที่ปะทะกับเกือบตลอดเกม

เขาจ้างคุณมาเล่นบอล

ขอให้มีความสุขกับมวยบอลไทยครับ

เมื่อบอลไทยไปบอลโลก ประเทศอื่นๆคงไปเตะกันที่ดาวอังคารแล้วครับ

โกล แมร่งโง่เองครับ แทนที่จะดราม่า ทำเจ็บหนัก อีกฝ่ายจะได้ใบแดง เสือกโดดขึ้นมาต่อยเค้าซะงั้น สมควรโดนใบแดง สงสัยต่อไป ใครจะเป็นกรรมการให้บอลไทย ต้องพกเครื่องช๊อตไฟฟ้าติดตัว ป้องกันนักบอลต่อย

ต้องเปลี่ยนกรรมการครับ ติดต่อ สมรัก เขาทราย เต๋าสมชาย ให้บุคคลเหล่านี้มาทำหน้าที่แทนรับรอง เรื่องราวแบบนี้จะไม่เกิดในวงการ ฟุตบอลไทย 5555555555

ผมถึงไม่ดูฟุตบอลไทยไงคับ เพราะเป็นกันแบบนี้

ใช้แต่กำลัง ไม่คิดจะใช้สมอง น่าเบื่อ

เมืองนอกนี่เค๊าแทบจะห้ามโดนตัวกรรมการกันเลยนะ
สมน้ำหน้าไอหัวทอง อาชีพนักบอลนี้แม่งกำลังรุ่ง ๆ
ได้เล่นบอลหนุก ๆ แถมได้ตังค์เยอะด้วย เสือกไม่เอา
โดนแบนแบบนี้ก้อเท่ากับตกงาน แล้วเมิงจะเอาไรเลี้ยงลูกเลี้ยงเมียว่ะ

ใครไม่เล่นไม่รู้หรอก บางจังหวะมันก็ฟิวส์ขาดได้เหมือนกัน ล่าสุดสนามเลียบด่วน ประสบการณ์ตรงเลย มันเล่นบอลถึงลูกถึงคนใส่ผม แต่จังหวะนั้นผมบังบอลมิดเลย แม่งดับเครื่องชนจนผมกระแทกพื้น(เจ็บหน้าอกไป2อาทิตย์) ถ้ามันขอโทษก็จบ แต่แม่งไม่ ผมเลยสอยคืนซะ ในเกมแต่ไม่น่าเกลียดนะ มันเลยเล่นนอกเกมส์ผมทันที จบลงที่แม่งเผชิญหน้าผมแบบตัวๆ ตัวมันใหญ่แต่ใจมันไม่ถึง สรุปแล้วแยกจากกันโดยที่ไม่มีการสาวหมัดนะ เพราะผมใจเย็น และอายุมากกว่า ได้แต่ผลักมันไป2-3ที แล้วเพื่อนมันก็มาขอโทษผม
ปล.บางจะหวะคนเล่นบอลด้วยกันดูกันออกว่า จังหวะไหนเล่นบอลเล่นคน ถ้าเล่นหนักไปแต่ไม่ได้ตั้งใจ ขอโทษก็จบ จริงมั้ยครับ

ตอนนี้บอลไทยกำลังบูม บอลที่แข่งเป็นบอลถ้วย ใครๆก็อยากชนะ ถ้าทำทีมมาแล้วแพ้เพราะเกมการแข่งขันที่สู้ไม่ได้ ใครๆก็ก้มหน้ายอมรับนะ ถ้าแพ้เพราะกรรมการมันก็น่านะ
อยากยก1ตัวอย่างที่แพ้เพราะกรรมการให้รับรู้ ปีที่แล้วได้ลงแข่งขันที่สนามโพธิ์แก้ว ในฐานะแชมป์เก่า ทางสนามเป็นฝ่ายเชิญชวนมาแข่ง การแข่งเป็นแบบ แพ้ตกรอบ ทีมผมก็ฝ่าฟันจนถึงรอบชิง ก็ชนะได้ถ้วยได้เงินรางวัล แต่มันไม่จบเพราะ ทางสนามอยากให้ทีมตัวเองเป็นตัวแทนไปแข่งที่เมืองทองธานี จึงประกาศเพลอ๊อฟซะงั้น โดยเอาอันดับ1-4 มาแข่งกันใหม่ ผมลงแตะใหม่แข่ง3นัด ชนะ2แพ้1 แพ้ใครหรา ก็แพ้ทีมสนามนั่นแหละ กรรมการสารพัดวิธี เป่าฟาล์วบ้าง พุ่งล้มบ้าง แต่ไม่ได้จุดโทษนะ เพราะรู้เลย ไม่แต๊ะอั๋งในเขตโทษ จบเกมส์ก็แพ้ตามระเบียบ แต่ก็ไม่วิ่งกระทืบกรรมการนะ แค่ด่าๆ เพราะกรรมการสนามส่งเข้าประกวดเอง บทสรุป ทีมผมเป็นตัวแทน ทีมสนามไม่ได้ไป เพราะว่า ลูกได้เสียมันสู้ไม่ได้

ผมถึงไม่ดูฟุตบอลไทยไงคับ เพราะเป็นกันแบบนี้

ใช้แต่กำลัง ไม่คิดจะใช้สมอง น่าเบื่อ

มันอาจอยากใช้ก็ได้ แต่พอดีไม่มีอะ มีแต่กำลัง

จะรอเรียนให้จบแล้วมาเล่นบอล มันก็คงไม่ทัน จริงป๊ะ:coolly-0028:

เมืองนอกนี่เค๊าแทบจะห้ามโดนตัวกรรมการกันเลยนะ
สมน้ำหน้าไอหัวทอง อาชีพนักบอลนี้แม่งกำลังรุ่ง ๆ
ได้เล่นบอลหนุก ๆ แถมได้ตังค์เยอะด้วย เสือกไม่เอา
โดนแบนแบบนี้ก้อเท่ากับตกงาน แล้วเมิงจะเอาไรเลี้ยงลูกเลี้ยงเมียว่ะ
ไอตัวนี้เคยเล่นให้จันท์ 2 ปี อ่อนกากแท้ๆ แม่งเด็กมันแม่งซี๊ดดดดอูยยยเลยครับน้า(ไอห่านี่แม่งขับซูปร้าด้วย)

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน