กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ประกาศใหม่: อย่าเติมแก๊สโซฮอลเด็ดขาด

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31508
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31508

พยามจะเป็นvip ให้เต็มตัว
Cefiro-Thailand Members
ผมเป็นคนนึง ที่เปลี่ยนมาใช้น้ำมันแก๊สโซฮอลล์ เพราะประหยัดกว่าน้ำมันเบนซินแบบธรรมดา
คิดว่าไม่น่ามีปัญหากับเครื่องยนต์และผมได้แนะนำให้เพื่อน ญาติพี่น้อง คนรู้จัก และแฟน
หันมาใช้ด้วย-เกือบทุกคน ก็หันมาใช้น้ำมันแก๊สโซฮอลล์ตาม ยกเว้น แฟนผม!!!เธออ้างว่า
กลัวเครื่องยนต์มีปัญหา ในระยะยาว-มีอยู่วันหนึ่ง รถยนต์ผมเกิดเสียขึ้นมา ก็โดนแฟนเยาะเย้ย
ว่า "เห็นมั้ยเค้าบอกแล้ว ว่าใช้น้ำมันแก๊สโซฮอลล์ แล้วเครื่องยนต์จะมีปัญหา"ผมเลยเถียงไปว่า
"แหม ยังไม่รู้เลย ว่ามันเสียเพราะอะไรสาเหตุอาจจะไม่ได้มาจากแก๊สโซฮอลล์ก็ได้
ต้องรอไปถามช่างที่อู่ดูก่อน"-วันนั้น เป็นวันที่ผมต้องใช้รถไปทำธุระซะด้วย ผมเลยขอยืมรถแฟน
ไปใช้แทนแฟนผมก็ยื่นกุญแจรถให้ พร้อมกับพูดว่า"น้ำมันใกล้หมดแล้ว ไปเติมเองนะ
รถคันนี้เติมเบนซิน 91 นะ ห้ามลืมเด็ดขาด"-แต่พอผมขับรถไปเติมน้ำมันที่ปั้ม ผมไปดันบอกเด็กปั้มว่า
"แก๊สโซฮอลล์ เต็มถัง"ด้วยความเคยชิน-ขณะนั้น ยังเติมน้ำมันไม่ทันเสร็จ มีรถแท๊กซี่
ขับเข้ามาในปั้มแล้วมาจอดขวางหน้ารถมีผู้หญิงออกมาจากรถแท๊กซี่คันนั้น แล้วเดินตรงมาที่รถ
ไม่ใช่ใครที่ไหน แฟนผมเอง-แฟนผมไม่ได้พูดอะไรซักคำ ตรงเข้ามาตบหน้าผมอย่างแรง 1 ที
(ตอนนั้นผมลดกระจกลงอยู่)และแฟนผมก็พูดว่า "ทำไมทำแบบนี้ เอารถคืนมาเลยนะ
เราเลิกกัน!!!"-ผมงงมาก ทำไมผมแค่เติมน้ำมันผิดเนี่ยนะ แฟนถึงได้โกรธผมขนาดนี้???-คุณคิดว่า
แฟนผมทำเกินกว่าเหตุไปหรือเปล่า???-ผมจึงถามแฟนไปว่า "แค่เติมน้ำมันผิดแค่นี้
ทำไมต้องบอกเลิกกันด้วย?"-แฟนผมตอบว่า "ไม่ได้โกรธเรื่องเติมน้ำมันผิดแต่ไอ้ผู้หญิงคนที่นั่งข้างหน้ามาด้วย
มันเป็นใครไหนบอกว่า ยืมรถไปใช้ธุระไงที่แท้แอบเอารถไปเที่ยวกับกิ๊กใช่ไหม
"เฮ้อ เพราะน้ำมันแก๊สโซฮอลล์แท้ๆ

(T_T)คุณสามารถดูประกาศทั้งหมด โดยการคลิกที่ลิ้งค์นี้:http://www.daihatsulover.com/forum/index.php?topic=2675.0
ด้วยความปรารถนาดี, Daihatsu Lover

</PRE>

อ้างอิง จาก Daihatsu ขำๆกันไป :redface:

</PRE>

ป๊าดดดดดดดดดด

ถูกต้องนะครับ แก็สโซฮอล ผิด:augenrollen:
แต่ผมเติมกะ มีปัญหาเหมือนกันนะ
เครื่องรวนเดินไม่เรียบหลังจากใช้ไประยะนึง

ถูกต้องนะครับ แก็สโซฮอล ผิด:augenrollen:
แต่ผมเติมกะ มีปัญหาเหมือนกันนะ
เครื่องรวนเดินไม่เรียบหลังจากใช้ไประยะนึง

ต้องสลับเป็นระยะครับ

พอเจอเบนซินทีม้าสะดิ้งเลยนะครับ...จิงจิง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน