กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ประมวลภาพงานถวายวิทยุสื่อสารเพื่อโครงการชั่งหัวมัน ตามพระราชดำริ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31623
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31623

Staff Member
Cefiro-Thailand Staff
เริ่มต้นจุดนัดหมาย ที2ร้านอาหารแม่กิมลั้ง เลยแยก อ.ท่ายางมานิดเดียว ผมมาถึง บ่ายโมงตามที่ตั้งใจไว้ ทุกคนพร้อมกันหมดแล้วทานอาหารเสร็จก็มุ่งหน้าเข้าโครงการกันเลย..

งานนี้ต้องขอขอบคุณชาวหัวหินที่นำน้ำตาลสดลอยแก้วมาต้อนรับ ชื่นใจจริงๆครับ หวานมากๆ ขอบอก

ขอขอบคุณป๋าโจ้ที่ทำให้มีกิจกรรมดีๆแบบนี้เกิดขึ้น รวมทั้งพี่น้องเซฟไทยทุกท่าน นำโดยป๋าลอง เดินทางด้วยรถตู้ คันเบ้อเริ่ม..มาเป็นประธานในการส่งมอบ ในครั้งนี้ครับ

การเดินทางราบรื่นดี เส้นทางไปโครงการ ขอบอก ยังกะสนามเซอกิจ โค้งไป โค้งมา ขับมันดีเสียบทุกโค้ง แถมก่อนเข้าโครงการ เอาโลมามาคุกฝุ่นกัน มันดีครับ..

งานนี้ต้องขอขอบคุณเป็นพิเศษ คือ พี่ๆ จาก บริษัท เท็นเท็ค คอมมูนิเคชั่น ที่นำ วิทยุสื่อสารมาร่วมถวายให้กับโครงการนี้ ร่วมกับเซฟิโรไทยแลนด์ด้วยครับ

เสร็จจากภาระกิจที่โครงการชั่งหัวมันแล้ว เหล่าโลมาก็เคลื่อนดัวไปรับประทานอาหาร ที่ร้านริมทะเล ตรงจุดนี้ ผมก็ถือโอกาสขอแยกตัวจากพี่น้องเพื่อไปเช็คอินเข้าที่พักแถวๆเขาตะเกียบก่อน เพื่อให้เด็กๆ ที่ร่วมเดินทางไปด้วยได้พักผ่อน อากาศร้อนมากๆครับที่นี่ แต่ก็มีลมพัดตลอด
แล้วเจอกันตอนเย็นในจุดนัดหมายที่3 ร้านตอไม้ แล้วเมากันครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

แหร่มโคตรๆ ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ ครับป๋ายศ
เด็กๆ น่ารักกันมากเลย

เช็คอินเข้าที่พัก เลยถือโอกาสแนะนำที่พัก ทางไปเขาตะเกียบชื่อ บ้านดวงแก้วรีสอร์ททุกอย่างพร้อมสรรพเป็นบ้านหลังๆ ภายใต้แมกไม้ที่เขียวชะอุ่มราคาก็ไม่แพงมากนัก

ยังพอมีเวลานิดหน่อยก่อนเดินทางมาที่ร้านตอไม้ มีตลาดนัดเพิ่งเปิดใหม่ เมื่อ29 ที่ผ่านมานี้เองสินค้า ที่นำมาขาย จะเน้นงานที่เป็น ไอเดียร์ งานฝีมือซะเป็นส่วนใหญ่ แปลกตาดีครับ อยู่ไกล้ๆกับ บ้านดวงแก้วรีสอร์ท

แล้วก็ต่อที่ร้านตอไม้ จุดนัดพบของคนวัยมัน ไปถึงทั้งพี่น้องเซฟไทย และเซฟหัวหินก็พร้อมหน้าพร้อมตากัน อาหารเพรียบ สุราพาเพลินเพรียบ

2รูปสุดท้าย เป็นฝีมือของพี่โจ้ คนถ่ายครับ

รูปสวยมากครับ...
นี่ผมมาคั่นจังหวะหรือเปล่าหว่า

สวย สด งดงาม เนียนๆ ใสๆ ปิ๋งๆ เลยที่เดียวครับท่าน....
เอ่....มีขวัญใจใครบางคนด้วยน่า......?
ใส่เสื้อ L O V E

เช้า วันอาทิย์ ตั้งใจจะไปถ่ายภาพพระอาทิตย์ขึ้น แต่ตื่นไม่ไหว เหนื่อย โซนที่พักก็ไม่มีชายหาดด้วย เลยออกตระเวณสำรวจเมืองหัวหิน 1 วันเต็มๆ เชิญครับ เมืองหัวหินน่าอยู่มากๆ สงบ ไม่วุ่นนวาย รถรา ก็ไม่แน่นมาก ผู้คนที่นี้ เค้าอรรถยาศัยดีครับ ขอบอก ถ้ามีโอกาศจะมาอีก

ขอขอบคุณ พี่น้องเซฟิโรไทยแลด์ ทุกท่าน ที่ทำให้มีวันนี้เกิดขึ้น โดยเฉพาะ ป๋าโจ้ที่กำลังปลูกปั้น เซฟหัวหินให้เป็นรูปเป็นร่างขึ้น และเป็นผู้บุกเบิก ในโครงการชั่งหัวมันตามพระราชดิ ป๋าลองและครอบครัว น้องออยผู้เป็นคนดำเนินงานให้งานนี้สำเร็จไปด้วยดี ตลอดจนพี่น้องอีกหลายๆ ท่านที่ร่วมเดินทางด้วยกัน รวมทั้งผู้ที่ไม่ได้ไป แต่ก็เอาใจช่วย คอยชมภาพ ในงานนี้ ครับ บอกตรงๆว่า สนุก โหด มัน ฮา ประทับใจหัวหิน ถ้ามีโอกาส ต้องมาอีกแน่นอน..ครับ

รูปเนี่ยบ่งถึงความเลวของครายบางคน

แก้ไขล่าสุดโดย mod:
แวะไปมาเหมือนกันเลยครับป๋า
เดินดูไปเลื่อนๆจะเห็นคำภาษาแนวๆ เช่น ปังพะย่ะคะ

อยากไปด้วยจังเยยๆๆๆๆ​

แต่รถดันมาเข้าอู่ช่วงนี้อีก ไปทั้งทีก็อยากเอารถตัวเองไปอะนะ

ไว้คราวหลังไปชัวร์คับ​

เสียดายที่ไม่สามารถไปได้ ติดภารกิจบางประการสำคัญยิ่ง กว่าจะเสร็จก็บ่ายสาม

ไม่ได้ไปเมาอยู่ที่บ้าน ดูแล้วน่าสนุกแต่ติดภาระกิจที่บ้านจิงๆ

ขอบคุณพี่ยศสำหรับภาพบรรยากาศค้าบ สวยงามมั๊กมาก
ปล.พลาดทั้งงานราษฎร์ งานหลวงเลยเรา :coolly-0041:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน