กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ปรึกษาครับหัวฉีดรั่ว

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31422
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31422

Junior Member
Cefiro-Thailand Members
ปรึกษาครับหัวฉีดรั่วมันมีวิธีแก้ไขยังไงครับ คือน้ำมันมันเยิ้มออกมาที่เบ้าหัวฉีดเรยอ่ะครับ
บางทีขับแล้วเหยียบเหมือนรถมันน้ำมันท่วม ไม่ไป แต่พอยกคันเร่งออกหน่อยก็ไปต่อได้
แล้วก็สตาร์ทยากอ่ะครับ จะแก้ยังไงดีครับ ต้องเปลี่ยนหัวฉีด หรือเป็นโอริงยังไงเหรอครับ ก่อนหน้านี้ขับได้ปรกติดีครับ ขอบคุณครับ

ปรึกษาครับหัวฉีดรั่วมันมีวิธีแก้ไขยังไงครับ คือน้ำมันมันเยิ้มออกมาที่เบ้าหัวฉีดเรยอ่ะครับ
บางทีขับแล้วเหยียบเหมือนรถมันน้ำมันท่วม ไม่ไป แต่พอยกคันเร่งออกหน่อยก็ไปต่อได้
แล้วก็สตาร์ทยากอ่ะครับ จะแก้ยังไงดีครับ ต้องเปลี่ยนหัวฉีด หรือเป็นโอริงยังไงเหรอครับ ก่อนหน้านี้ขับได้ปรกติดีครับ ขอบคุณครับ

ลองถอดหัวฉีดออกมาดูก่อน ถ้าโอริงขาด หรือ บี้ แบน มีรอยแหว่ง ก็เปลี่ยนเฉพาะโอริง
แต่ ถ้าโอริงสภาพดี น่าจะหัวฉีดรั่วครับ:coolly-0033:

จะลองูครับ ขอบคุณครับ แล้วชุดซ่อมโอริงประมานกี่บาทอ่ะครับ

โอ-ริงหาเทียบได้ครับเอาเกรดดีๆหน่อยครับ ราคาไม่กี่บาทครับ ถ้าหัวฉีดรั่วก็เปลี่ยนใหม่ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน