กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ผมอยากทราบว่าถ้า lpg ลอยตัว ราคาจะเป็นเท่าไหร่ครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย wortenko
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

wortenko

Registered
ผมอยากทราบว่าถ้า lpg ลอยตัว ราคาจะเป็นเท่าไหร่ครับ:coolly-0043:
แล้วถ้าเทียบกับ เบนซิล 91 ตอนนี้
กับ lpg สมมุติว่าลอยตัวแล้ว
เทียบ เป็น บาท ต่อ กิโลเมตร
ตัวไหนถูกกว่าครับ:coolly-0043:
พอดีกำลังจะติดlpg วันที่ 10 ตค นี้แล้วครับ
เผื่อกลับลำทัน
เพราะ AG ตอนนี้ หัวฉีด 4 สูบ แค่ 21500 บาทเองครับ

ไม่แน่ใจ แต่ถ้าตอนนี้ ลิตรละ 11 บาท กิโลละ 22บาท ถ้ามันปล่อยเป็น กิโลละ 40 ก็ลิตรละ 20บาท
โดยประมาณ ยังไงก็ถูกกว่า 91แน่นอน

แล้ว lpg 1 ลิตร วิ่งได้กี่โล ครับ
ขอรุ่นเครื่องยนต์ด้วยนะครับ จะได้เทียบถูก

แล้ว lpg 1 ลิตร วิ่งได้กี่โล ครับ
ขอรุ่นเครื่องยนต์ด้วยนะครับ จะได้เทียบถูก

บอกยากครับ
แต่ราคาปัจจุบันไม่เกินโลละสองบาทครับ เครื่องuzแล้วนะครับ
แล้วใครว่าจะลอยตัวแก๊สในปั้มหรือครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน