กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ฝาถังน้ำมันปิดไม่ได้ ต้องซ่อมร้านแบบใหนคับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311143
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311143

Cefiro-Thailand Members
ฝามันปิดไม่ได้เพราะไอ้ตัวเดือยล๊อกมันหายเข้าไปข้างในอะคับ
(ไม่ใช่ฝากลมๆที่เป็นเกลียวหมุนเข้าไปนะคับ แต่เป็นฝาเหล็กข้างนอกที่ปิดไม่ได้)

ผมไม่รู้ว่าไปร้านทั่วๆไปจะซ่อมได้มั้ย หรือต้องไปร้านทำสีรถ หรือต้องไปศูนย์นิสสัน

รบกวนช่วยแนะนำด้วยคับว่าต้องไปอู่แบบใหน หรือใครมีที่ใหนแนะนำก็ว่ามาเลยคับ ผมอยู่รามคำแหง24นะคับ ได้แถวๆนี้จะแจ่มมาก ขอบคุณล่วงหน้าครับ

น่าจะเป็นที่สายดึงฝาถังน้ำมันรึเปล่าครับ

อาการนี้ผมก็เคยเป็นครับ แต่อาการของผมมันจะไม่ล็อคจะเปิดอ้าอย่างเดียวอ่าคับ

พอเปลี่ยนสายดึงฝาถังก็หายครัีบ

ใช่คับๆ ของผมก็อ้าเหมือนกัน
อย่างนี้ไปซ่อมอู่แบบใหนอะคับ
แล้วผมต้องหาอะใหล่ไปเองป่าว หรือปกติแล้วทางอู่น่าจะมีให้คับ

เราหาเองอาจจะถูกกว่าครับ

เปลี่ยนยกเส้น เพราะมาเป็นคู่ครับ เปิดฝาท้ายกับเปิดฝาถังน้ำมัน

ที่เดือยล็อคมันไม่เด้งออกมาทำให้ฝาถังปิดไม่ได้
เพราะสปริงข้างในมันเป็นสนิมจนหักหมดครับ
ทำให้ไม่สามารถดันเดือยออกมาล็อคได้
ทำเองได้โดยเปิดฝาท้ายแล้วถอดแผงสักลาด
ด้านขวาออกจะเห้นสายสลิงเปิดฝาถังที่อยู่ที่รถ
ค่อยๆถอดออกจากนั้นเปิดชุดเก็บสปริงที่เป็น
พลาสติกสีดำออกจะเห็นสปริงข้างในของเดิม
ที่น่าจะแตกหมดแล้วจากนั้นก็หาสปริงมาใส่
ของผมเอาปากกาที่หมึกหมดแล้วก็เอาสปริง
ปากกามาใส่พอดีเป๊ะเลยครับแล้วก็ประกอบกลับ
อย่าลืมทาจารบีนิดหน่อยเพื่อความลื่นในการเปิด
ทดลองใช้แล้วดีมากเลยไม่เสียเงินด้วย
ลองทำดูไม่ยากครับ

โอโห สุดยอดมากคับ สปริงปากกา
เด๋วผมจะลองทำดูคับ ขอบคุณมากๆเลย

น๊อดตัวยึดเดือยมันยังอยู่ป่าวครับ ของผมเคยน๊อตมันหายเดือยมันก็ผลุบเข้าไปข้างในครับ

เออ ส่วนมากนอตตัวเมียจะแตกนะ มันเลยผลุบเข้าไป ต้องยกชุดกระเดืองประจำ 500.-

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน