กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

****พัดลมหน้าแผงแอร์ A31 มันเป่าหรือดูดคับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย panpravong
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

panpravong

Registered
พัดลมหน้าแผงแอร์ A31 มันเป่าหรือดูดคับ มันต้องสัมพันธ์กับพัดลมหน้าเครื่องมั้ยครับ พัดลมหน้าเครื่องผมเป็นพัดลมไฮดรอลิกอะคับ(พัดลมไฮดรอลิกมันเป่าหรือดูดหว่า แฮะ ๆ ลืมดูมาคับ)
ถ้าหน้าเครื่องเป่าแผงแอร์ก็ควรเป่าด้วยใช่มั้ยคับ
ถ้าหน้าเครื่องดูดแผงแอร์ก็ควรดูดด้วยใช่มั้ยคับ(แต่ถ้าดูดออกเวลาวิ่งมันก็ทวนกันลมรึป่าว)
:coolly-0033:

พัดลมหน้าแผงแอร์เป็นแบบเป่า
พัดลมหลังหม้อน้ำ(หน้าเครื่อง)เป็นแบบดูด
หลักการง่ายๆคือทิศทางของลมมันจะเหมือนตอนรถวิ่งครับ ลมเข้าด้านหน้าผ่านแผงแอร์มาหม้อน้ำต่อไปยังเครื่องแล้วมุดลงใต้ท้องรถไปครับ :coolly-0003:

พัดลมหน้าแผงแอร์เป็นแบบเป่า
พัดลมหลังหม้อน้ำ(หน้าเครื่อง)เป็นแบบดูด
หลักการง่ายๆคือทิศทางของลมมันจะเหมือนตอนรถวิ่งครับ ลมเข้าด้านหน้าผ่านแผงแอร์มาหม้อน้ำต่อไปยังเครื่องแล้วมุดลงใต้ท้องรถไปครับ :coolly-0003:

ขอบคุณครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน