กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

### พัดลมแอร์ สปีด 1-2-3 ไม่ทำงาน ###

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย eddy
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

eddy

Registered
เป็นจอ AUTO ครับ ตอนแรกเปิดแอร์ไปเบอร์ 1 ไม่ทำงาน เบอร์ 2 ก็ไม่ทำงาน
เบอร์ 3 ยังไม่ทำงานอีก พอไปเบอร์ 4 ได้ยินเสียงแต๊กแถวๆ Blower ก็มีแรงลม
ออกมาแล้วครับ แต่ใช้ได้เบอร์ 4 เพียงเบอร์เดียว คอมฯปกติดี

สาเหตุมาจากตัวไหน ต้องซ่อมอะไรเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณทุกๆคำตอบของทุกท่านครับ

ลมแรงตลอดลองเปลี่ยนตัวรีซิสแตนท์ในตู้แอร์(คอยเย็น) ดูครับ ตัวประมาณ 4-5 ร้อย
หรือไม่ก็จอแอร์ ตัวรางสไลท์ฝุ่นเยอะก็ได้ ถ้าเป็นที่จอแอร์ประมาณ 5 ร้อยครับ

ลมแรงตลอดลองเปลี่ยนตัวรีซิสแตนท์ในตู้แอร์(คอยเย็น) ดูครับ ตัวประมาณ 4-5 ร้อย
หรือไม่ก็จอแอร์ ตัวรางสไลท์ฝุ่นเยอะก็ได้ ถ้าเป็นที่จอแอร์ประมาณ 5 ร้อยครับ

ประมาณนี้เลย

หรือถ้าให้ชัวร์ซื้อของไม่ผิด กับจุดที่ต้องแก้
ก็หายืมของพวกๆ ลองดูก่อน ครับ

เป็นจอ ดิจิม่อน แล้วครับป๋าลอง หรือมีตัวรางสไลท์คุมอยู่ด้วยครับ

ประมาณนี้เลย

หรือถ้าให้ชัวร์ซื้อของไม่ผิด กับจุดที่ต้องแก้
ก็หายืมของพวกๆ ลองดูก่อน ครับ

งั้นยืมพี่น้อยเลยล่ะกันครับ อิอิ

งั้นยืมพี่น้อยเลยล่ะกันครับ อิอิ

มารองได้เลย พอดีซื้ออุปกรณ์ชุดแอร์ console ทั้งชุดของ 31 จะแปลงใส่อีซูซุเพื่อนกัน ,,

รองแล้วล้อชุดนี้จะถูกเปลี่ยนมือทันที 5 5 5 ถูกใจ
ส่วนฝาไม่ลืมน่ะ

น่าจะรีซิสแตนท์ในตู้แอร์เสียครับ..
ส่วนที่เปิดเบอร์ 4 เบอร์สุดท้ายได้ก็เพราะว่า
ส่วนใหญ่เบอร์สุดท้ายมันจะไปตอผ่านรีเลย์เลยครับ

มารองได้เลย พอดีซื้ออุปกรณ์ชุดแอร์ console ทั้งชุดของ 31 จะแปลงใส่อีซูซุเพื่อนกัน ,,

รองแล้วล้อชุดนี้จะถูกเปลี่ยนมือทันที 5 5 5 ถูกใจ
ส่วนฝาไม่ลืมน่ะ

ดีนะที่พี่น้อยเตือนผมเนี่ย 555

น่าจะรีซิสแตนท์ในตู้แอร์เสียครับ..
ส่วนที่เปิดเบอร์ 4 เบอร์สุดท้ายได้ก็เพราะว่า
ส่วนใหญ่เบอร์สุดท้ายมันจะไปตอผ่านรีเลย์เลยครับ

ขอบคุณครับ ร้านแอร์ทั่วๆไปน่าจะมีอะไหล่ใหม่เปลี่ยนมั้ยครับ

ของผมก็เป็น อาการนี้เลยครับ
แก้ไข ตามคำแนะนำของป๋าลองเลยครับ
ผมซื้อที่บางนา 500 ครับ

ลองหาของพรรคพวก เปลี่ยนดูก่อน ครับ ก่อนถูกฟัน อิอิ

ลองหาของพรรคพวก เปลี่ยนดูก่อน ครับ ก่อนถูกฟัน อิอิ

ดีครับ เตือนกันไว้ ...
แต่สำหรับชมรมนี้ น่าจะมีน้อยนะครับที่จะหลอกฟันราคากัน.ส่วนใหญ่ราคาก็เป็นไปตามกลไกตลาด หรืออาจจะถูกกว่าของเชียงกงบ้างนิดหน่อย.เพราะส่วนใหญ่แล้วมักจะช่วยกันมากกว่าครับ โดยเฉพาะผู้ที่ใช้รหัสสมาชิกชมรม รวมทั้งหลายคนที่มิได้ใช้รหัสสมาชิกชมรมก็มีความจริงใจนะครับสำหรับผู้ที่ขายอยู่ประจำ.

ดีครับ เตือนกันไว้ ...
แต่สำหรับชมรมนี้ น่าจะมีน้อยนะครับที่จะหลอกฟันราคากัน.ส่วนใหญ่ราคาก็เป็นไปตามกลไกตลาด หรืออาจจะถูกกว่าของเชียงกงบ้างนิดหน่อย.เพราะส่วนใหญ่แล้วมักจะช่วยกันมากกว่าครับ โดยเฉพาะผู้ที่ใช้รหัสสมาชิกชมรม รวมทั้งหลายคนที่มิได้ใช้รหัสสมาชิกชมรมก็มีความจริงใจนะครับสำหรับผู้ที่ขายอยู่ประจำ.
ใช่ครับลองหาเพื่อนสมาชิคในชมรมนี่ก็มีแบ่งปันกันเยอะ ครับ

"ตัวรีซิสแตนท์ในตู้แอร์" เคยเป็นครับเป็นที่ไอ้ตัวนี้เลยครับ ถ้าไม่อยากเสียเงิน ถ้าพอมีฝีมือในการบัดกรีวงจรก็จัดหาหัวแร้งกับตะกั่วมาบัดกรีย้ำตามรอยตะกั่วเดิมดูครับ ส่วนมากจะหายใช้งานได้ตามเดิมเลยครับ
:coolly-0033:

"ตัวรีซิสแตนท์ในตู้แอร์" เคยเป็นครับเป็นที่ไอ้ตัวนี้เลยครับ ถ้าไม่อยากเสียเงิน ถ้าพอมีฝีมือในการบัดกรีวงจรก็จัดหาหัวแร้งกับตะกั่วมาบัดกรีย้ำตามรอยตะกั่วเดิมดูครับ ส่วนมากจะหายใช้งานได้ตามเดิมเลยครับ

ขอบคุณครับ เป็นอะไรที่เยี่ยมเลย เดี๋ยวมีเสียเมื่อไหร่จะรอเล่นดู

ร้านแอร์คงไม่ทำให้แน่ๆ แต่ยังไงจะลองดูครับไปร้านไดนาโมก็น่าจะได้มั้งครับ :coolly-0003:

ไปร้านที่ขายอะไหล่แอร์รถยนต์ครับ..ถอดออกมาเทียบมีขายแน่นอนครับ

.......หรือทำตามพี่คนนี้บอกครับ...หายแน่นอนเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน