กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31478
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
วันที่6 พ.ค. ผมจัดวิ่งเล่นที่พีระพัทยา
ตามลิงค์นี้
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/60908
ขอเรียญเชิญเจ้าของพื้นที มาร่วมสนุกกัน
ถ้าสนใจรบกวนโทรติดต่อผมได้โดยตรงครับ
สาธุ:coolly-0037:

ตามไปดู.................. :coolly-0039:

งาน SARABURI DRAG RACING 2012

วันที่ 5 พฤษภาคม 2555 เปิดซ้อม เวลา 10.00 น. แข่งขัน 11.00 น.-19.30 น.

ณ. สนามแข่งรถ BANGKOK DRAG AVENUE คลอง 5

ค่าสมัคร 500 บาท/คัน ลงแข่งขันได้ทุกรุ่นตามกติกา ( เหมาจ่าย เลือกลงแข่งได้ทุกรุ่น )

รุ่นการแข่งขัน Bracket ดังต่อไปนี้ไม่จำกัดการโมดิฟายรถ

1. Bracket 21 วิ
2. Bracket 19 วิ
3. Bracket 17 วิ
4. Bracket 15วิ
5. Bracket 14 วิ
6. Bracket 13 วิ

รุ่นแข่งดังต่อไปนี้ รุ่นที่ 7-14 บังคับ ยาง Radial Series ไม่เกิน 275 mm. ค่า Treadwear ไม่ต่ำ 140 ตัวถังเดิมโรงงาน กระจกเดิมโรงงานรอบคัน ฝากระโปรงไฟเบอร์ได้ เครื่องยนต์โมดิฟายได้ไม่จำกัด เชื้อเพลิง เบนซิล ติดแก๊ส ลงแข่งขันได้ ห้ามใช้ระบบ Nitrous Oxide

7. Super 4 สูบ NA 1600 ขับเคลื่อน 2 ล้อหน้า เครื่องยนต์ NA ไม่เกิน 1600 CC
8. Super 4 สูบ NA ขับเคลื่อน 2 ล้อหน้า เครื่องยนต์ NA ไม่จำกัด CC
9. Super 4 สูบ Turbo 1800 ขับเคลื่อน 2 ล้อ เครื่องยนต์ TURBO ไม่เกิน 1800 Cc
10. Super 4 สูบ Turbo ขับเคลื่อน 2 ล้อ เครื่องยนต์ TURBO ไม่จำกัด CC
11. Super 6 สูบ Turbo ขับเคลื่อน 2 ล้อ เครื่องยนต์ TURBO ไม่จำกัด CC
ห้ามเปลี่ยนแปลงท่อร่วมไอเสียของเทอร์โบ หรือทำการ ติดตั้งเวสเกตแยก โดยเด็ดขาดระบบอัดอากาศ (เทอร์โบ ) สามารถเปลี่ยนแปลงเสื้อกลาง หรือแกนเทอร์โบได้ แต่ฝาหน้าและโข่งหลังยังต้องเป็นไปตามสเปคเดิมของโรงงาน

12. Super 6 สูบ Turbo Pro modifiy ขับเคลื่อน 2 ล้อ เครื่องยนต์ TURBO ไม่จำกัด CC ไม่จำกัดเทอร์โบ
13. Street Pickup 6 สูบ Turbo กะบะวางเครื่อง 6 สูบ เครื่องยนต์ TURBO ไม่จำกัด CC
14. Super 4 สูบ 4WD ขับเคลื่อน 4 ล้อ เครื่องยนต์ TURBO ไม่จำกัด CC

รุ่นแข่งดังต่อไปนี้ รุ่นที่ 15-16 บังคับ ยาง Radial Series ไม่เกิน 275 mm. ค่า Treadwear ไม่ต่ำ 140 ตัวถังเดิมโรงงาน กระจกเดิมโรงงานรอบคัน ฝากระโปรงไฟเบอร์ได้ เครื่องยนต์โมดิฟายได้ไม่จำกัด เชื้อเพลิง ดีเซล พ่วงกล่องได้เสรี ห้ามใช้ระบบ Nitrous Oxide

15. Commonrail Turbo Standard เครื่องยนต์ Commonrail Turbo Standard ไม่จำกัด CC
ห้ามเปลี่ยนแปลงท่อร่วมไอเสียของเทอร์โบ หรือทำการ ติดตั้งเวสเกตแยกโดยเด็ดขาด ระบบอัดอากาศ (เทอร์โบ ) สามารถเปลี่ยนแปลงเสื้อกลาง หรือแกนเทอร์โบได้ แต่ฝาหน้า และโข่งหลังยังต้องเป็นไปตามสเปคเดิมของโรงงาน หรือขนาด ยอดใบของเทอร์โบต้องไม่เกิน 42 มม.
16. Commonrail Pro modifiy เครื่องยนต์ Commonrail Turbo ไมจำกัด CC ไม่จำกัดระบบอัดอากาศ

รุ่นแข่งดังต่อไปนี้ รุ่นที่ 17-19 ใช้ยางได้เสรี ตัวถังของรถสามารถใช้ ไฟเบอร์กลาสหรือพลาสติกได้ อนุญาตให้เปลี่ยนชิ้นส่วน เช่น ฝากระโปรง บังโคลน ประตู เป็นพลาสติกหรือไฟเบอร์กลาสได้ อนุญาตให้เปลี่ยนกระจกรอบคัน เป็นพลาสติกเหนียวได้ (Poly Carbonate) อนุญาตให้ใช้ระบบ Nitrous Oxide ในรถต้องมีระบบ Safety ที่จำเป็นในการแข่งขันและนักแข่ง
17. Open 4 สูบ เก๋งขับเคลื่อน 2 ล้อ เครื่องยนต์ เบนซิล
18. Open Diesel Turbo กะบะขับเคลื่อน 2 ล้อ เครื่องยนต์ ดีเซล
19. Open Unlimited ไม่จำกัด บอดี้ และ เชื้อเพลิง

จัดการแข่งขันโดย ทีมงาน SARABURI DRAG RACING รับประกันความมันส์ คุ้มค่าราคา ค่าสมัคร

สอบถามรายละเอียด 086-3378654 เอครับ
http://www.racingsociety.net/board/index.php?board=155.0
จองเต็นท์หลังละ 1200 บาท ติดต่อ 086-3378654 เอ

รับทราบครับ...พี่น้องบางแสนใครสนใจปะลองความเร็ว แบบถูกต้องเชิญเลยครับ...

วันที่ 5 พ.ค. ไปไม่ได้แน่นอนครับ ต้องพาลูกสาวไปสอบเข้า ม.1 :coolly-0023:

ขอขอบคุณพี่ป๊อบ เซฟเขียวบางแสนมากนะครับ ที่ให้น้องส้มจี๊ดไปจอดรถที่บ้าน และยังขับรถไปรับไปส่งที่เกราะลอยอีก ขอบคุณพี่ป๊อบมากครับ น้ำใจเซฟไทยนี่สุดยอดจริงๆ

ขอขอบคุณพี่ป๊อบ เซฟเขียวบางแสนมากนะครับ ที่ให้น้องส้มจี๊ดไปจอดรถที่บ้าน และยังขับรถไปรับไปส่งที่เกราะลอยอีก ขอบคุณพี่ป๊อบมากครับ น้ำใจเซฟไทยนี่สุดยอดจริงๆ
นี่แหละคับ มิตรภาพอันงดงามของพี่น้องเรา :coolly-0009:

A31 715
น้าเหวก เจ้าของพื้นที่ ให้เกียรติมาร่วมวิ่งด้วย
ขอบคุณครับน้า
จัดเบอร์ 9 (รถบ้านย่องเบา):coolly-0010:
ว้าวๆ ลงรูปยังครับเดี๋ยวไปแอบดูแกลอลี่ดูก่อนน่า:coolly-0009:
อิจฉาจิอิอิ
ไม่ได้ไปเหมือนกันละ

น้าเวกได้กล่องยังเท่าไหร่ ครับ
อยากได้มั่ง:coolly-0041:

ได้แล้วครับ กล่องแรก 4000 กล่องที่ 2 3500 ครับ

ถ้าเจอก็รีบเก็บเลยนะ ก่อนที่ราคาจะดีด

ลองดูราคาท้ายดำ ท้ายแดง ไฟหน้า24 จังหน้าดำ/ เทา สิ ตอนนี้ราคาดีดมากมายเพราะที่ยุ่นมันก็ขึ้นราคาด้วย ดังนั้นอะไหล่เซฟิโร่ที่บ้านเรา ตัวไหนที่ดูแล้วต้องใช้ มีสิทธิ์เสียหรือแตกได้ รีบเก็บเข้ากรุไว้ก่อนเลย เพราะก่อนหน้านี้น้าเคยโพสต์บอกไปทีนึงแล้วว่าราคามันเริ่มดีดจากที่ยุ่นน่ะ

หรือ ถ้าคิดจะเลิกเล่นก็ไม่ต้องเก็บ 555+

ได้แล้วครับ กล่องแรก 4000 กล่องที่ 2 3500 ครับ

ถ้าเจอก็รีบเก็บเลยนะ ก่อนที่ราคาจะดีด

ลองดูราคาท้ายดำ ท้ายแดง ไฟหน้า24 จังหน้าดำ/ เทา สิ ตอนนี้ราคาดีดมากมายเพราะที่ยุ่นมันก็ขึ้นราคาด้วย ดังนั้นอะไหล่เซฟิโร่ที่บ้านเรา ตัวไหนที่ดูแล้วต้องใช้ มีสิทธิ์เสียหรือแตกได้ รีบเก็บเข้ากรุไว้ก่อนเลย เพราะก่อนหน้านี้น้าเคยโพสต์บอกไปทีนึงแล้วว่าราคามันเริ่มดีดจากที่ยุ่นน่ะ
หรือ ถ้าคิดจะเลิกเล่นก็ไม่ต้องเก็บ 555+[/Q
อยู่กันมาก็10ปีแล้ว:coolly-0009:
จนญาติเค้าละอา จะช่วยซื้อรถไหม่ให้ถ้าขาย:coolly-0041:
ก็ยังขับอูย่
ถ่ายน้ำมันเครื่องเปลี่ยนแบ็ตเปลี่ยนยาง
ถอดๆไส่ เล่นเหมือนเดิม
บางอารมก็แซดเล่นเหมือนเดิมครับ
ตอนนี้โทรมมากสีแตกหมดแล้ว
ทั้งคันรับประกัน2ปี
:coolly-0011:
ปีที่3มาแตกบานเลย:coolly-0007:
อย่าอื่นคงยังขยับไม่ได้เป็นเจ้าของร้านเหนื่อยกว่าที่คิดกระดิกอยากจัง
:coolly-0017:

อยู่กันมาก็10ปีแล้ว:coolly-0009:
จนญาติเค้าละอา จะช่วยซื้อรถไหม่ให้ถ้าขาย:coolly-0041:
ก็ยังขับอูย่
ถ่ายน้ำมันเครื่องเปลี่ยนแบ็ตเปลี่ยนยาง
ถอดๆไส่ เล่นเหมือนเดิม
บางอารมก็แซดเล่นเหมือนเดิมครับ
ตอนนี้โทรมมากสีแตกหมดแล้ว
ทั้งคันรับประกัน2ปี
:coolly-0011:
ปีที่3มาแตกบานเลย:coolly-0007:
อย่าอื่นคงยังขยับไม่ได้เป็นเจ้าของร้านเหนื่อยกว่าที่คิดกระดิกอยากจัง
:coolly-0017:[/QUOTE]
เห็นสัจจะธรรมของคำว่า เจ้าของกิจการแล้วละซิ..เวลาว่างหายากเต็มที ไม่เหมือนทำงานบริษัท ล่วงเวลาก็ได้เงิน หมดเวลาก็ได้พัก มีลาพักร้อนได้ด้วย..555 อิจฉาจริงๆ

เห็นสัจจะธรรมของคำว่า เจ้าของกิจการแล้วละซิ..เวลาว่างหายากเต็มที ไม่เหมือนทำงานบริษัท ล่วงเวลาก็ได้เงิน หมดเวลาก็ได้พัก มีลาพักร้อนได้ด้วย..555 อิจฉาจริงๆ

555+ มีเหน็บ อิ อิ อิ

แต่ก็แค่ลูกจ้างกินเงินเดือน++โอทีน่ะครับ :coolly-0001:

ต้องขยันเก็บถึงจะรวย :coolly-0023:

555+ มีเหน็บ อิ อิ อิ

แต่ก็แค่ลูกจ้างกินเงินเดือน++โอทีน่ะครับ :coolly-0001:

ต้องขยันเก็บถึงจะรวย :coolly-0023:
อืมมม...ต้องเก็บมั่งแระ
จาได้รวยเหมือนป๋าเหวกกะป๋ายศ...!
:coolly-0003::coolly-0017:

ตอนนี้กำลังคิดจะวางมือแล้วนะครับเนี่ย พักหลังแลดูมันหมดไฟยังไงไม่รู้

อารมณ์ขึ้นๆลงๆ บางครั้งอยากเลิก บางครั้งอยากเก็บเอาไว้ แฟนก็บอกให้ขายแล้วซื้อรถใหม่ๆ ขับสบายใจกว่ากันเยอะ
เพราะ
ไม่ต้องกลัวกินข้าวลิง รถซิ่งไม่ท้าดวล
ตำรวจก็ไม่กวน รถรวนก็ไม่บ่อย

เฮ้อ... ยังสับสนกับอารมณ์ตัวเองอยู่ :coolly-0007: :coolly-0015:

ตอนนี้กำลังคิดจะวางมือแล้วนะครับเนี่ย พักหลังแลดูมันหมดไฟยังไงไม่รู้

อารมณ์ขึ้นๆลงๆ บางครั้งอยากเลิก บางครั้งอยากเก็บเอาไว้ แฟนก็บอกให้ขายแล้วซื้อรถใหม่ๆ ขับสบายใจกว่ากันเยอะ
เพราะ
ไม่ต้องกลัวกินข้าวลิง รถซิ่งไม่ท้าดวล

เฮ้อ... ยังสับสนกับอารมณ์ตัวเองอยู่ :coolly-0007: :coolly-0015:
ยังไม่ถึงวัยทองซักหน่อย ทำเป็นขึ้นๆลงๆ สับสนไปได้ อีกไม่นาน รถผมก็จะออกมาลั้นลาาา...แล้ว เราต้องมีอาวุธครบมือ ครับพี่เหวก รถบ้าน รถซิ่ง รถครอบครัว รถส่งนักเรียน รถส่ง...นักศึกษา.รถส่งของ..รถเข้าโรงงาน รถไปแบ็งค์ ผมมีครบ..ไม่ขาย มีแต่ซื้อเพิ่ม..555..

ยังไม่ถึงวัยทองซักหน่อย ทำเป็นขึ้นๆลงๆ สับสนไปได้ อีกไม่นาน รถผมก็จะออกมาลั้นลาาา...แล้ว เราต้องมีอาวุธครบมือ ครับพี่เหวก รถบ้าน รถซิ่ง รถครอบครัว รถส่งนักเรียน รถส่ง...นักศึกษา.รถส่งของ..รถเข้าโรงงาน รถไปแบ็งค์ ผมมีครบ..ไม่ขาย มีแต่ซื้อเพิ่ม..555..
รับสมัครคนขับรถมั๊ยคับเสี่ย...?.. :coolly-0041:

เช้านี้อากาศดีมาก... จนขี่มอไซด์มาทำงานแทน เพราะแบตเหลือ 8V 555... สงสัยเที่ยงนี้คงได้แบตใหม่แน่ๆ T^T

เพราะ

เฮ้อ... ยังสับสนกับอารมณ์ตัวเองอยู่

:coolly-0017: อย่าเพิ่งวางมือนะครับพี่ แล้วผมจะไปปรึกษาใครเหล่า... แต่อะไหล่ๆ เก็บๆ ไว้ให้น้องด้วยนะครับ อิอิ :coolly-0046:

:coolly-0040: สุดยอดป๋าเลยยย.... ผมขอยืมรถส่ง... นักศึกษาหน่อยซิครับ อิอิ :coolly-0046:

เที่ยงนี้พี่ที่ Office จะไปทำตรายางอีกนะครับพี่ ฝากด้วยนะครับ เผื่อผมไม่ได้ไป เพราะต้องไปซื้อ Batt ใส่รถก่อนนน....

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน