กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ภาพงาน Meeting CEF-NON 13 ก.พ.2553

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31009
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
อยากไปร่วมกิจกรรมด้วยจัง
แต่ว่าไม่รู้จักใครเลย
กลัวไปแล้วจะเอ๋อแดะ เพราะไม่มีใครรู้จักเราและเราก็ไม่รู้จักใครด้วย
แล้วอย่างนี้จะทำไงดีอ่ะ
เราควรจะอยู่อย่างเดิมดีแล้วใช่ป่ะ

เคส ยอดฮิต กับ ประโยคฮอต

เดี๋ยวคงมีพี่น้องสมาชิกเก่า-ใหม่ มาช่วยตอบว่าเป็นเยี่ยงไร

ยินดีตอนรับล่วงหน้าครับ

กลัวไปแล้วจะเอ๋อแดะ เพราะไม่มีใครรู้จักเราและเราก็ไม่รู้จักใครด้วย
เราควรจะอยู่อย่างเดิมดีแล้วใช่ป่ะ

ไม่มาแล้วจะรู้จักได้ยังไงล่ะ

ของยังงี้ต้องลอง

ถ้าอยากจะมาจิงๆ แล้วกลัวเขินนะค๊ะ
โทมาหาปุ๊กกี้เลย แอดเอ็มมาคุยก็ได้ค่ะ
วันมิตติ้ง เด๋วดูแลให้เอง
แล้วจะแนะนำให้รุจัก พี่ๆค่ะ
ปรับตัวแปปเดียวรับรองชินค่ะ

ยินดีต้อนรับนะค๊ะ
หวังว่าจะได้พบกันค่ะ:coolly-0033:

วันแรกที่ผมสมัครและไปงานมิตติ้ง ผมก้อมีความรู้สึกนี้
แต่ถ้าเราอยากรู้จัก อยากมีเพื่อน เราก้อต้องกล้าเข้าไปในงาน เข้าไปคุย จริงมั๊ยครับ
ที่นี่มีแต่มิตรภาพ มีแต่เพื่อน พี่ น้อง กันทั้งนั้นครับ
ถ้าคุณอยากสัมผัสบรรยากาศเหล่านี้ คุณก้อต้องกล้าที่จะคุย กล้าพูด
ไม่มีใครถูก ใครผิดหรอกครับ
เพราะพวกเรา รักในสิ่งเดียวกัน เราถึงได้มารวมกันอยู่ในบ้านหลังเล็ก ๆ หลังนี้งัย

ปล. กล้องป๋าโจ้ แต่ไอจู๊ซถ่าย ยังคงคอนเซปต์เดิม เบลอ และสั่นไหว
ฮ่วยยยย

เริ่มจากนัดทานข้าวกันสองคนก่อนดีไหมครับ
ผมก็ไม่ค่อยรู้จักใคร มีตติ้งก็ไม่เคยไปเหมือนกัน

มีงานวันไหน เดี๋ยวค่อยเดินเข้างานไปด้วยกัน แหะ แหะ

ล้อเล่นนะครับ

สังคมที่นี่ เป็นกันเองจะตายไป ส่วนใหญ่ก็มาจากความชอบรถเหมือนๆกัน

เดินเข้ามาเถอะครับ ไม่รู้จักกัน แค่คุณเปิดใจ ทุกๆคนก็พร้อมจะเป็นเพื่อนกับคุณทั้งนั้น

เดินตามผู้ใหญ่ หมาไม่เห่าครับ สุภาษิตนี้ใช้ได้เสมอครับ อยู่ใกล้ๆ พี่ลอง พี่โจ้
พี่โต้ พี่บิ๊ก พี่ออย อะไรเงี้ย ...แต่ถ้าอยู่บางแสน แวะไปเยี่ยมน้าเหวกก็ได้นะครับ แกใจดี..

หรือเริ่มง่ายๆ บ้านอยู่แถวไหน ก็ลองไปทานข้าวกับกลุ่มนั้นๆ สนุกจะตายไป..

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
เริ่มจากนัดทานข้าวกันสองคนก่อนดีไหมครับ
ผมก็ไม่ค่อยรู้จักใคร มีตติ้งก็ไม่เคยไปเหมือนกัน

มีงานวันไหน เดี๋ยวค่อยเดินเข้างานไปด้วยกัน แหะ แหะ

สังคมที่นี่ เป็นกันเองจะตายไป ส่วนใหญ่ก็มาจากความชอบรถเหมือนๆกัน

เดินเข้ามาเถอะครับ ไม่รู้จักกัน แค่คุณเปิดใจ ทุกๆคนก็พร้อมจะเป็นเพื่อนกับคุณทั้งนั้น

เดินตามผู้ใหญ่ หมาไม่เห่าครับ สุภาษิตนี้ใช้ได้เสมอครับ อยู่ใกล้ๆ พี่ลอง พี่โจ้
พี่โต้ พี่บิ๊ก พี่ออย อะไรเงี้ย ...

หรือเริ่มง่ายๆ บ้านอยู่แถวไหน ก็ลองไปทานข้าวกับกลุ่มนั้นๆไป สนุกจะตายไป..

แหม่ แหม่ ไม่ได้เลยนะน้าเขียด :coolly-0010:

สนุกมากมายค่ะ ถึงจะไม่ค่อยได้คุยกับใคร

แต่ก้อสนุก จะพยายามไปทุกๆๆงานนะคะ :coolly-0026:

พี่โต้ พี่บิ๊ก พี่ออย อะไรเงี้ย ...

หรือเริ่มง่ายๆ บ้านอยู่แถวไหน ก็ลองไปทานข้าวกับกลุ่มนั้นๆไป สนุกจะตายไป..

ไม่ใช่พี่บิ๊ก พี่ทิด พี่เสือ หรอ 3 ทหารเสือ

ทำไมต้องมีชื่อผมด้วยง่ะ

หรือว่าอยากจะมีล่ะ...
:coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010:

ไม่มีอะดีละ งานที่แล้วโดนไปเยอะ :coolly-0040:

สนุกมากมายค่ะ ถึงจะไม่ค่อยได้คุยกับใคร

แต่ก้อสนุก จะพยายามไปทุกๆๆงานนะคะ :coolly-0026:
ไม่ยักเห็นน้องขวัญแฮ๊ะ :coolly-0043:

กล้าที่จะออกมาเจอดีกว่า อย่าเก็บตัวเพียงคำพูดทีว่า "กลัวไม่รู้จักใคร ไม่กล้าไป" ผมก็เคยมีความคิดนี้เหมือนกัน
ถ้ากลัว แล้วเมื่อไหร่จะโต
ปล.งานนี้ก็เป็นครั้งแรกของผมเช่นกัน แต่เมื่อได้มาสัมผัส "อบอุ่นจริงๆ บ้านหลังนี้" :coolly-0003:ความรู้สึกนี้ ลืมไม่ลงจริงๆ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน