กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

มิตติ้ง บางแสน 8 พ.ย.51ทำบุญ ชมแข่งรถ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31623
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

มีมิทติ้ง2งานที่บางแสนเหมือนกัน
คงตามไปร่วมงานตอนเย็นนะครับ
เหนื่อยเลย:sweat: แต่ก็ดีไปทีเดียวไม่เสียเที่ยว งิงิ:biggrin:

ว่าแต่ จะมีเวลาได้ไปดูแข่งรถปะเนี้ย
โชว์ดริฟท์มีตอน5โมง งืมๆ
สงสัยมะได้ดู:mad:

บรรยากาส ที่แหลมแท่น..ตอนนี้เริ่มคึกคัก คราคร่ำไปด้วยผูคนที่มาคอยชมรถแข่งในช่วงการซ้อม..เสียงดังสนั่น..ลันทะเลเลยพี่น้อง..

ขอเชิญ ชวน พี่น้องเซฟิโรไทยแลนด์ เราทุกท่าน มาร่วมสังสรรค์ เฮฮาพร้อมทั้งทำบุญเลี้ยงอาหารแก่คนพิกา รูปแบบงาน 8พย.51 ช่วงเวลา 12.00 น. -13.00 น. ทำบุญเลี้ยงอาหารกลางวันแ่ก่ผู้พิการ สถานสงเคราะห์คนพิการบางละมุง และมีกิจกรรมเล็กๆ น้อยๆ ร้องเพลงเฮฮา คาราโอเกะ เพื่อให้คนพิการได้ผ่อนคลาย สนุกสนาน
จาก นั้น ก็ขับรถ เป็นขบวนกันเข้าสู่ที่หมาย ผ่านศรีราชา-บางพระคือ สายธารรีสอร์ท พักผ่อนตามอัถยาศัย
ช่วงเย็น ตั้งแต่ 6 โมงเป็นต้นไป เป็นเวลาสังสรรค์ สนุกสนาน ตามประสา เราชาวเซฟิโร่
วันที่ 9 พย.51..ตามแต่ใจอยากจะไป..มีชมแข่งรถ ที่หาดบางแสน แบบปิดหาด เป็นสนามแข่งเลย หรืออยากเที่ยวทะเล..หรือชมพิพิธภัณฑ์ สัตว์น้ำ หรือ สวนสัตว์เปิดเขาเขียว สวนเสือศรีราชา อื่นๆอีมากมาย ล้วนแต่ใกล้ๆ ทั้งนั้น
ขอให้ทุกคนมีความสุข ได้บุญกุศลเยอะๆ กับการมาเยือนภาคตะวันออกในครั้งนี้ครับ เต็มที่ครับ...
เส้นทางการเดินทาง
สำหรับท่านที่ต้องการร่วมทำบุญ มาได้หลายทางครับแนะนำให้ออกเส้นเลี่ยงเมืองชล ตรงๆ ยาวๆ ไปทางระยอง -พัทยา เพื่อหลบรถติดเส้นสุขุมวิท (เนื่องจาก มีงานแข่งรถ ที่บางแสน รถจะค่อนข้างหนาแน่น ครับ) พอถึงแยกไประยอง-พัทยา ให้เลี้ยวลงมาทางพัทยา ยาวมาจนถึงแยกที่มีสะพายลอย ถ้าเลี้ยวซ้ายจะไปพัทยา ให้ ลอดสะพานเลี้ยวขวามาทาง ศรีราชา แยกนี้ เขาเรียก แยกกระทิงลาย แล้วตรงมาอีกราวๆ 2 ก.ม. เจอแยกไฟแดงตรงนี้เรียก แยกโรงโป๊ะ เลยมาอีกนิดเดียว ก็ถึงที่หมาย มองซ้ายมือ เจอ สถานตากอากาศ ชลอชิดซ้ายได้เลย ติดกันก็จะเป็น สถานสงเคราะห์คนพิการ เลี้ยวซ้าย เข้าไปเลยครับ
สำหรับท่านที่มาสุขุมวิท ก็ต้อง ผ่าน บางแสน ,ศรีราชา ,แหลมฉบัง ,ก่อนถึงโรงโป๊ะ เห็นปั้ม ปตท. ก็เตรียมชิดซ้าย ยูเทิร์น เลยครับ...หลังจาก เสร็จภาระกิจที่นี่แล้ว เราจะเคลื่อนขบวน อย่างพร้อมเพรียง ..วิ่งเส้นสุขุมวิท ผ่านศรีราชา ,บางพระ แล้วเข้า ที่หมายสายธาร รีสอร์ท เลย ครับ.. แล้วพบกัน น่ะครับ..พี่..น้อออองงงง...
หมายกำหนดการตามเดิมครับพี่น้อง

มีมิทติ้ง2งานที่บางแสนเหมือนกัน
คงตามไปร่วมงานตอนเย็นนะครับ
เหนื่อยเลย:sweat: แต่ก็ดีไปทีเดียวไม่เสียเที่ยว งิงิ:biggrin:

ว่าแต่ จะมีเวลาได้ไปดูแข่งรถปะเนี้ย
โชว์ดริฟท์มีตอน5โมง งืมๆ
สงสัยมะได้ดู:mad:
หลังเที่ยงคืนก็มีครับ นอกรอบ ที่วงเวียนเล็กแหลมแท่น เอิ้กๆๆ:wink:

A31386 เหลืออีกไม่เกิน50ชั่วโมงแล้วครับ

OHM ถ้าหลงจะโทรหานะ...แล้วเจอกัน วัยรุ่น:wink:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน