กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

<< มิตรภาพจากเซฟไทยสู่ภายนอก >>

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31788
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31788

Cefiro-Thailand Members
เรื่องของมิตรภาพจากเซฟไทยสู่ข้างนอก

เรื่องมีอยู่ว่าผมเล่นอยู่ที่นี้มาก็หลายปีอยู่ แต่ไม่ค่อยได้รู้จักใครเลยเพราะผมไม่ค่อยได้ไปสังสรรค์ พักหลังนี้หันไปเล่นพวกมอไซร์แล้ว ได้เข้าไปศึกษาในเวปมอไซร์นั้นจึงได้เห็นรูปdisplayของคน1ที่เวปมอไซร์ดูเหมือนจะเป็นพี่ในเซฟไทยเลยได้ทักทายพี่เค้าไป หลังจากนั้นก็ได้คำแนะนำทุกๆอย่างที่เราไม่เคยรู้เลยเยอะมากเพราะไม่อยากโดนหลอกอีก พี่เค้าคอยถามรู้เรื่อยๆว่าเปงไง และที่สำคัญวันนี้ผมจะไปดูรถใหม่ได้โทรไปหาพี่เค้าขอคำแนะนำจากพี่เค้า แต่สิ่งที่พี่เค้าตอบมาแทบช๊อคเลยครับ (พี่เค้าถามว่าไปดูกี่โมง เดี๋ยวพี่ไปดูด้วย ) OHH My God น้ำตาแทบไหลเลย
ทั้งๆที่อยู่ในเซฟไทยไม่เคยคุยกับพี่เค้าในเซฟไทยเลย แต่พอไปอยู่ข้างนอกแต่มาจากเซฟไทยเหมือนกัน พี่เค้าก็ไม่ทิ้งคอยแนะนำเป็นห่วงกลัวเราจะได้รถไม่ดีมาใช้

ที่อยากจะบอกคือ อย่างน้อยผมก็ดีใจครับ ถ้าไปอยู่ข้างนอกแต่ถ้ารู้ว่าจากเซฟไทยพี่ๆเค้าก็ไม่ทิ้งกัน:coolly-0009:

พี่คนนั้นคือ พี่แชมป์ A31212 ครับขอบคุณพี่มากเลยไม่งั้นวันนี้ผมอาจเสียเงิน 150000 ไปฟรีๆก็ได้ครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

กะแล้วว่าต้องเป็นไอแชมป์ รู้สึกว่ามอไซค์เนี่ยจะมีบักนิว A31542 อีกคนด้วยนะ

นี่แหละครับ มิตรภาพของจริง....เกิดขึ้นมาจากการที่เรารัก ชอบ และสนใจในสิ่งเดียวกัน

ว่าแล้ว ก็อยากได้ ซักคัน เก็บตังไปก่อนมีเมือไหร่ โทรหาพี่แชมป แน่นอน

สุดยอดแล้วคับ ..

ผมก็เคบปรึกษา ตาแชม เหมือนกันแต่ยังไม่ได้ซื้อ ทางบ้านระงับไว้ก่อนกลัวผมอยู๋ไม่นาน ..

ว่าแต่น้องแชมป์ห่างหายจากเวปเราไปไหนเนี้ย

อยากได้รุ่นไหนถามผมได้คับ พอดีมีญาติประกอบรถพวกนี้อยู่คับ ตอนนี้หน้าหนาวราคาจะแรงหน่อยคับเพราะว่าหน้าหนาวจะเป็นช่วงที่ออกทริปกันคับ รถจะขายดีคับ แต่ผมแนะนำคับว่าให้ประกอบใหม่ดีกว่าคับเพราะว่าราคาประกอบใหม่กับซื้อมือ2ราคาใกล้เคียงกันเลยคับ ว่าแต่พี่อยากได้รุ่นไหนคับเดี๋ยวจะรองเช็กราคาให้คับ

พี่ซ้งสุดหล่อของเรานี่เอง

งั้นเอา ยี่บหก มาให้พี่ขับท่าจะดีเนอะ

นอนดึกนะพี่.....วันนี้ไม่กินเหล้ารึ????
ช่วงนี้นอนดีกทุกวันเรยคับน้า...งานเยอะน่ะคับ
ทั้งงานเราเอง งานลูก งานเมีย....จาบร้า 5555...
พักนี้ห่างๆเหล้าแระ กินแต่เบียร์คับ :coolly-0017::coolly-0009:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน