กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

มี เรื่องปรึกษา คับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย yellow31
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

yellow31

yellow r31 เหลือง
Registered
....มี เรื่องปรึกษา คับ สมาชิก ควรอ่าน.....

พอดี ผมซื้อล้อ te37 rota 1 คู่ จากสมาชิกในเวป cafiro นี่แหละคับ ผมโอนเงินไปแล้ว 10000บาท ตั้งแต่ วันพุท ที่แล้ว นับเป็นสิบวันแล้วของยังไม่ได้ เลย ของส่งจากภากใต้ เลข ems ให้มาก็เช็คไม่ได้ เจ้าของบอก ไปรษณีให้เลขมาผิด ของตกค้างที่ไหนไม่รู้ เค้าบอกจะโอนเงิน คืน นัดผมไปเรื่อง วันนี้วันที่ 3 แล้ว ตอนนี้ ตอนแรกโทไปไม่รับ แต่ตอนนี้ เป็นฝากข้อความ เงิน ไม่ใช่ 1000-2000 ถ่าแค่นั้นคงไม่หว่ง ผมจะทำไงดี
เจ้าของล้อที่ซื้อ ก็มีอันดับความน่าเชื่อถือ ตั้งหลาย ดาว สิบขึ้น
ผมจะทำไงดี คับ แนะนำหน่อย

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

พอดี ผมซื้อล้อ te37 rota 1 คู่ จากสมาชิกในเวป cafiro นี่แหละคับ ผมโอนเงินไปแล้ว 10000บาท ตั้งแต่ วันพุท ที่แล้ว นับเป็นสิบวันแล้วของยังไม่ได้ เลย ของส่งจากภากใต้ เลข ems ให้มาก็เช็คไม่ได้ เจ้าของบอก ไปรษณีให้เลขมาผิด ของตกค้างที่ไหนไม่รู้ เค้าบอกจะโอนเงิน คืน นัดผมไปเรื่อง วันนี้วันที่ 3 แล้ว ตอนนี้ ตอนแรกโทไปไม่รับ แต่ตอนนี้ เป็นฝากข้อความ เงิน ไม่ใช่ 1000-2000 ถ่าแค่นั้นคงไม่หว่ง ผมจะทำไงดี
เจ้าของล้อที่ซื้อ ก็มีอันดับความน่าเชื่อถือ ตั้งหลาย ดาว สิบขึ้น
ผมจะทำไงดี คับ แนะนำหน่อย

เลข ems ให้มาก็เช็คไม่ได้ เจ้าของบอก ไปรษณีให้เลขมาผิด ของตกค้างที่ไหนไม่รู้ เค้าบอกจะโอนเงิน คืน นัดผมไปเรื่อง

ส่งแบบไหน ถ้าเป็นแบบ EMS ยังงัยก็เช๊คได้ครับ แต่ถ้าส่งเป็นแค่พัสดุไปรฯ จะเช๊คไม่ได้ แต่กว่าสิบวันที่ว่า สำคัญคือส่งหรือเปล่า อีกอย่างทำไมคุณไม่บอกว่าเค๊าคนที่ขายให้คุณคือใคร เผื่อพี่น้องคนอื่นๆ เข้ามาเห็นจะได้ฉุกคิดก่อน ไม่โดนเช่นเดียวกัน ตอนนี้คงต้องนำส่งเอกสารสลิบการโอนไปแจ้งความไว้เป็นหลักฐานก่อนครับ

อย่างไรก็ดี ถ้าคนขายจัดส่งให้แล้ว และเข้ามาเห็นกระทู้นี้ก็โพสต์ชี้แจงได้เพื่อจะได้สบายใจกันทุกฝ่ายครับ

สำหรับดาวความน่าเชื่อถือคงไม่มีอะไรมากไปกว่าลูกเล่นของเว็ป ความน่าเชื่อถืออยู่ที่ตัวคนมากกว่าครับ

อย่างไรก็คงเป็นกำลังใจให้อีกทางหนึ่ง เพราะทางชมรมเองก็ไม่อยากให้เกิดขึ้น เข้าใจว่าคงเป็นบุคคลทั่วไป มิใช่สมาชิกชมรม

<HR style="COLOR: transparent" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->
[TBODY][TR vAlign=top][TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: transparent 1px solid; BORDER-TOP: transparent 0px solid; BORDER-LEFT: transparent 1px solid; BORDER-BOTTOM: transparent 0px solid" width=175] TANAPUT <SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
Senior Member

ระดับ: 19 [
]
พลังชีวิต: 0 / 450
[TBODY] [/TBODY]
ความสามารถ: 139 / 54890
ประสบการณ์: 3%

<!--- NAV LEVEL -->
ชื่อเสียง: 2

[/TD][TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: transparent 1px solid"><!-- icon and title --] Re: ล้อ
<HR style="COLOR: transparent" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->อ้างถึง:
[TBODY] [TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yellow31 ถ้วน พร้อมส่ง ได้ มั้ยคับ ได้ จอง ไว้เลย คับ
pm หน่อย
0823010333 max

ที่ อยู่ นะคับ 385/16 หมู่ 9 ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ชัยภูมิ 36000
นาย จีรายุ อ้อทอง

[/TD] [/TBODY]
ล้อยังไม่ถอดยังไม่ห่อนะพี่ เพราะเจ้าของรอเงินโอนจากพี่ก่อนครับ ผมนัดพี่โอนเงินไว้ก่อนเที่ยงเพื่อที่จะได้เอาเงินให้เจ้าของแล้วก็ถอดห่อแล้วก็ส่งช่วงบ่าย จาก9.30น.ถึงตอนนี้บ่าย2.30น.ล่ะ ยังไม่มียอดเข้าเจ้าของนั้งเซ็งๆและรอไม่ไหวกลับบ้านไปแล้วครับพี่ ผมไม่ได้จะเขี้ยวหรืออะไรนะพี่มันไม่ใช่ของๆผมนะพี่เข้าใจผมด้วย เจ้าของต้องการได้รับเงินก่อนถึงจะถอดครับ เพราะยังไงๆเขาก็พร้อมขายพร้อมถอดอยู่แล้ว จะให้ผมโทรไปเร่งพี่ให้โอนเงินก็เกรงใจเดี้ยวจะหาว่าไปเร่งพี่อีก เอาเป็นว่าถ้าพี่ยังสนใจอยู่ค่อยมาว่ากันอีกทีนะครับ เข้าใจผมนะพี่ ขอบคุณครับ
[/TD][/TR][/TBODY]

ตอนนั้น รีบ ให้ ผมโอน เงิน ผมก็รีบโอนให้
แต่ตอนนี้ ติดต่อไม่ได้ เลยคับ

[TBODY][TR vAlign=top][TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: transparent 1px solid; BORDER-TOP: transparent 0px solid; BORDER-LEFT: transparent 1px solid; BORDER-BOTTOM: transparent 0px solid" width=175] TANAPUT <SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
Senior Member

ระดับ: 19 [
]
พลังชีวิต: 0 / 450
ความสามารถ: 139 / 54890
ประสบการณ์: 3%

<!--- NAV LEVEL -->
ชื่อเสียง: 2

[/TD][TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: transparent 1px solid"><!-- icon and title --] Re: ล้อ
<HR style="COLOR: transparent" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->อ้างถึง:
[TBODY] [TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yellow31 ถ้วน พร้อมส่ง ได้ มั้ยคับ ได้ จอง ไว้เลย คับ pm หน่อย 0823010333 max

[/TD] [/TBODY]
ขอโทษนะีพี่เบอร์ที่พี่โทรมาหายอ่า เพื่อนตกลงนะพี่แต่เรื่องส่งขอเป็นส่งไปรษณีแบบธรรมดานะครับ พร้อมส่งได้ไม่เกินวันอังคาร(23/08/54) ส่วนเลขบัญชีเดี้ยวขอที่เพื่อนให้ครับโอนให้เขาเลยไม่ต้องผ่านผม ขอบคุณครับ
<!-- / message --><!-- sig -->__________________
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/45506
<!-- / sig -->

[/TD][/TR] [/TBODY]
<!-- / message --><!-- sig -->

Ems ส่งไม่ได้มั้งครับ ค่าส่งแพง น่าจะส่งแบบ โลจิสติก ระหัสขึ้นต้นด้วย LA หากของออกจากไปรษณีย์ ตามได้หมดครับ ว่าของอยู่ไหน ที่ว่าไปรษณีย์ให้เลขผิดไม่น่าใช่ คิดในทางที่ดีของคงยังไม่พร้อม หรือยังไม่ออกมา มากกว่า

เอาๆเป็นกำลังใจให้..เด๋วน้าโดดคงเข้ามาเคลียละครับ

เอาๆเป็นกำลังใจให้..เด๋วน้าโดดคงเข้ามาเคลียละครับ
ก็หวัง แบบนั้น แหละ คับ
คุณมีชื่อจิงเค้า มั้ย คับ ผมขอหน่อย ผมจะไปแจ้ง ความ

ก็หวัง แบบนั้น แหละ คับ
คุณมีชื่อจิงเค้า มั้ย คับ ผมขอหน่อย ผมจะไปแจ้ง ความ

ไม่มีหรอกครับ ผมแค่เห็นเขาเข้ามา ทั้งอัพรูปให้ดู ทั้งปรึกษา ปัญหาเรื่องรถ ก้เลยพอจะได้พูดคุยทางกระทู้บ้าง อะครับ

แต่โดยส่วนตัวแล้วมิได้รู้จักครับ

ผมได้ชื่อมาแล้ว นาย ธนภัทร ประกายเพรช ผมจะทำยังไงต่อดี คับ

ถ้าคุยกันไม่รู้เรื่องจริงๆ ก็ลองถามเจ้าหน้าที่ดูครับ
ถ้าเค้าตั้งใจที่จะโกงเราจริงๆ
มันก็คงไม่ต้องเกรงใจกันอีกต่อไปแล้วครับ
หรือถ้าอยากให้เค้าใช้เงินของเราฟรีๆก็คงแล้วแต่ครับ

จบรึยัง ...เมื่อไหร่จะพอกันซะที เรื่องของของคนอื่นแล้วมาฝากขายเนี่ย

เวปนี้ให้อิสระเสรีในการค้าขาย ขึ้นอยู่กับวิจารณญาณเต็มที่มากโขแล้วนะครับ
ถ้าถึงขนาดเอา PM ออกมาประจานกันขนาดนี้แล้วก็มีความรับผิดชอบกันหน่อยครับ
ถ้าเป็นเวปอื่น เค้าแบนกันหมดแล้วครับ เรื่อง PM เนี่ย จะให้ออกกฎเข้มกว่านี้กันอีกหรอ

ดาวที่เห็น (ระดับใต้ชื่อ)
ไม่สามารถบอกจิตสำนึก และความรับผิดชอบได้ครับ
เพราะฉะนั้น ก่อนซื้อของ ควรพิจารณาให้รอบคอบ
และใช้วิจารณญาณอย่างถึงที่สุด กับเงินที่กำลังจะจ่าย

ขอเอาใจช่วย จากใจจริงครับ

ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกก่อนหน้านี้ก็มีหลายเคสนะ ที่ว่าอยู่นราธิวาส แล้วเพื่อนหรือน้องชายใช้ log in บ้าง เพื่อนฝากขายบ้าง ฯลฯ เรื่องเครื่อง เรื่องอะไรซักอย่าง จำได้ว่าเคยผ่านๆตาอยู่ เคยมาเคลียร์อยู่พักนึง

ครั้งนั้นเห็นบอกโทรศัพท์หายหรือเสียเนี่ยแหละ

ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกก่อนหน้านี้ก็มีหลายเคสนะ ที่ว่าอยู่นราธิวาส แล้วเพื่อนหรือน้องชายใช้ log in บ้าง เพื่อนฝากขายบ้าง ฯลฯ เรื่องเครื่อง เรื่องอะไรซักอย่าง จำได้ว่าเคยผ่านๆตาอยู่ เคยมาเคลียร์อยู่พักนึง

ครั้งนั้นเห็นบอกโทรศัพท์หายหรือเสียเนี่ยแหละ
:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:

เข้ามาดูก่อน ถ้ามีเหตุผลที่ดี ก็คงปล่อยไป ถ้าเกิด
คิดจะมาโกง มากิน มาทำระยำตำบอนในบ้านหลังนี้
ผมคิดว่าตามไม่ยาก แล้วถ้าเจอ เดี๋ยวคุยกันคับ
เดี๋ยวจบสวยๆให้....

กรูละกลัวจริงๆเลยลูกพี่กรูที่ว่าจะจบให้สวยๆเนี่ย 555 แต่ยังไงก็เอาใจช่วยครับ :coolly-0026: จบง่ายๆจะได้สบายใจกันทั้งสองฝ่าย บ้านจะได้ร่มเย็น

คิดแง่บวก.....
บางทีเค้าอาจจะประสบปัญหาอะไรอยู่รึป่าว เพราะเหตุการณ์ภาคใต้(จังหวัดที่เค้าอยู่) ยิ่งไม่ค่อยสงบอยู่ด้วย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน