กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

++รถ ( ท่อ ) น้ำแตก ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่มาช่วยเหลือกันนะคั๊บ++

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31211
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31211

mamamusab
Staff Member
Cefiro-Thailand Staff
วันนี้ขับรถไปส่งของอยู่ดี ๆ
แวะเข้าปั๊มจอดเยี่ยวได้พักเดียว
กลับมาเห็นน้ำนองพื้นมากมาย
เปิดฝาโปงดู โอ๊วแม่จ้าวววว
ท่อน้ำใต้ท่อไอดีปริ น้ำพุ่งเป็นน้ำพุเลยทีเดียว
เอางัยดีหว่า ในใจคิดแต่ว่าจะประคองรถกลับไปอู่พี่โด่ง มัยลาภ
แต่ด้วยความที่น้ำในระบบมันหายหมด วิ่งออกมาจากปั๊มได้พักเดียว
เข็มวัดก้อไปเกือบถึง H แระ ไม่ไหว ๆ
ดับเครื่องดีกว่า สุดท้ายก้อมาแน่นิ่งที่ซอย นวมินทร์ 15
แต่ในที่สุด ผมก้อไม่ต้องจอดเฝ้ารถอย่างสิ้นหวัง
มีอัศวินขี่ม้า ( รถ ) ขาวมาช่วยผมตั้งมากมาย
จนทำให้รอดกลับมาบ้านได้อย่างปลอดภัย
555++

ขอบคุณ...
ตานนท์ เซฟรังสิต ( a31775 ) โผล่มาแบบเซอร์ไพร์สคนแรกเลย แถมอยู่ช่วยผมตั้งแต่ต้นจนจบ ทั้งลงมือทำ ทั้งช่วยคิด ขอบคุณจิง ๆ คั๊บ

จู๊ซซี่ เซฟนนท์ ( A31413 ) โทรหามันคนแรกเลย เพราะว่ามันมีกระบะ จะได้มาช่วยลากไปอู่ได้ ( ตอนนั้นคิดได้แค่นั้นจิง ๆ ) แต่หลังจากนั้น จู๊ซช่วยประสานคนอื่น ๆ ให้ยกโขยงมาช่วยผมอีกหลายคนเลย

ตาแอ๊ต ทีด้า ( JANSEE ) เนื่องจากสถานที่เกิดเหตุ อยู่ใกล้บ้านมันพอดี เลยโทรไปขอยืมเครื่องมือทำรถซะหน่อย 555++

แจ็ค เซฟนนท์ ( A31451 ) มาพร้อมฝีมือและเรี่ยวแรง ช่วยทำเรื่องง่ายให้เป็นเรื่องยาก จบอย่างแฮปปรี้เอนดิ้ง

พีท จูเนียร์ ( A31055 ) โผล่มาพร้อมอะไหล่ที่จำเป็นจิง ๆ พอได้มาปุ๊บ ประกอบปั๊บ วิ่งต่อได้เลย เยี่ยมมากน้อง ( พระเอกตัวจิง โผล่มาตอนท้าย )

เจ๊ย์แนน ( A31324 ) เผอิญมันโทรมาถามทาง เลยรู้ว่ารถเสีย แต่ไม่ได้มาช่วยอะไรหรอก อิอิ

พี่ยาม แถว ๆ นั้น ที่ช่วยเติมน้ำให้

ป้าขายน้ำ ที่ขายเป๊ปซี่อร่อย ๆ ให้ผมกินตอนหิวน้ำ

ไม่รู้ว่าถ้าไม่ได้อยู่ในเซฟไทย ผมจะไปพึ่งพาใครในยามขับขันแบบนี้
ใครจะมีน้ำใจมาช่วยผมกลางถนนแบบนั้น
ขอบคุณเพื่อน ๆ น้อง ๆ ทุก ๆ คนที่ช่วยให้ผมรอดการกินข้าวลิงกลางทาง ( อาการนี้เป็นครั้งที่ 2 แล้ว )
ขอบคุณเซฟิโร่ - ไทยแลนด์ที่ทำให้เราได้รู้จักกัน
ขอบคุณจิง ๆ ครับ

เออ ผมก็อยู่แถวนั้น ไม่โทรมา 555
แต่เมื่อคืนไปจอดนอนที่ Makro คริคริ
เอานะยังดีที่ช่วยกันจนกลับได้ครับ

ยินดีกะน้าออยด้วยคับ..ที่จาได้ท่อน้ำใหม่..!!!...........อิอิ :wink: :biggrin:

เข้าสู่ฤดู วิบากกรรมเซฟไทยอีกครั้ง..

พระเอกทั้งนั้นเลยยย

เยี่ยมมมมมมมมมมมม

ผมว่าพี่นนท์แกกำลังจะมุ่งหน้าไปอาบน้ำแน่เลยพี่ออย แต่ดันมาเจอพี่ซะก่อน
แหงๆ เจ้านั้นอะ แกเป็นคนรักษาความสะอาดมากๆ 55555555

มึงอ่ะหัดดูรถตัวเองบ้าง ไม่ใช่ตะบี้ตะบันขับอย่างเดียว เช้คมันบ้างว่าเป้นอะไร
แล้วเครื่องมือหัดมีติดรถไว้ด้วย รถมึงแม่งไม่มีห่าอะไรเลยอีกเหมือนกัน ไขควง
สักอันยังไม่มี เกิดไปเสียกลางทางไกลๆ หาเครื่องมือไม่ได้ทำไงวะ

ไมไม่โทรหาหมีเนี่ย โธ่โทรมาจะได้ไปช่วย

รถเสีย โทรหาตอนตีสอง แต่เมิงโทรกลับมา บ่ายโมงอีกวันนึง แสรดดดด ใครจะโทรหา

เมิงว่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

ผมว่าพี่นนท์แกกำลังจะมุ่งหน้าไปอาบน้ำแน่เลยพี่ออย แต่ดันมาเจอพี่ซะก่อน
แหงๆ เจ้านั้นอะ แกเป็นคนรักษาความสะอาดมากๆ 55555555
แหมๆๆก็อยากไปน้ำแตกเอง แต่มาเจอ น้าออยน้ำแตกก่อน เลย อด

ไม่ช่ายละ แชมป์555 พอดีไปดูงานเลย เจอ น้า ออย ยืนอยู่ สงสัยเราจะดวงคู้กัน 5555 (เต็มใจช่วยเหลือคราบถึงแม้ว่าจะทำไม่เป็น)

เหอ ๆ ๆ

ไปน้ำแตกกลางถนนซะนี่(ดีนะไม่ฮีทจนช๊าฟละลายเครื่องเจ๊งล่ะงานเข้าเลย)

แต่น้ำใจพี่น้องเซฟไทยนี่งดงามเหลือหลายย

ขอปรบมือดัง ๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน