กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รบกวนถามเพื่อนๆว่าตอนนี้เส้นทางพระราม 2 มุ่งหน้าเพชรบุรียังไปได้อยู่เปล่าครับน้ำยังไม่ท่วมใช่มั้ยครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย pojard
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

ลองอ่านดู ครับ

เส้นทางการจราจรที่สามารถใช้การได้ 21 สาย และสะพานข้ามแม่น้ำเจ้าพระยาที่สามารถใช้การได้ 7 สะพาน

ทิศเหนือ จำนวน 7 สาย
1) ดอนเมืองโทลเวย์ ขึ้นด่านดินแดง

ปิดเส้นทางการจราจร 52 สายและเส้นทางที่ควรหลีกเลี่ยง 12 สาย เนื่องจากน้ำท่วมขังในพื้นที่ กทม.

ทิศเหนือ ถนนสายหลักปิดการจราจร จำนวน 8 สาย
1) ถนนวิภาวดีรังสิต ขาเข้า-ขาออก ขยายพื้นที่ปิดการจราจรถึงสะพานข้ามคลองบางซื่อ ระดับน้ำ 50-120 ซม. (Update)
2) ถนนพหลโยธิน ขาเข้า

ละเอียดยิบครับ สุดยอด เพิ่มเติมสักนิดครับ เมื่อวันศุกร์ผมเดินทางจากราชบุรี ไปรามคำแหง ใช้เวลาจากเส้นพระราม 2 ไป 4ชม. รถเยอะมากๆครับ (ก็เพราะมันเหลือทางเดียวที่เข้ากทม.ได้) ขากลับโดนไปอีก 4 ชม.กว่าๆ สรุปไป-กลับ ราชบุรี-กรุงเทพ 8 ชม. :coolly-0002:

ขอบคุณทุกท่านครับ ว่าจะออกเดินทางคืนนี้แล้วครับ ได้ดูข่าวเมื่อซักครู่บอกว่า เส้นพระราม 2 ท่วมแน่ๆ ไม่เกิน วัน หรือ สองวันนี้นะครับ ต้องรีบไปแล้วขอบคุณทุกท่านมากครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน