กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รบกวนทีครับเกีย5เข้ายาก

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311064
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311064

ขอดีไม่ได้มีไว้โชว์!!
Cefiro-Thailand Members
คือมีปัญหาเวลาเข้าเกีย5ครับ ถ้าเข้าเกียแบบปกติ เหยียบครัชสุดมันดังครืดอ่ะครับ

แต่ถ้าดันเข้าไปข้างหน้าใช้แรงพอสมควร แล้วยกครัชรถก้ไหลตามปกติ

มันเกิดจากจาเหตุอะไรหรอครับ รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ

เคยเป็นอาการคล้ายๆกัน แต่เป็นที่เกียร์1 เวลาจะออกตัวเ้ข้าเกียร์ยากมากๆ

ต้องดันแรงๆ ถึงจะเข้าได้ พอยกเกียร์ลงมา อะไรไม่รู้มันหักแล้วคาอยู่(เรียกไม่ถูกจิงๆ)

ขอบคุณครับๆ รอผู้รู้ท่านต่อไปครับ

หาน้ำมันเกียร์ซินเนติดดีๆใส่ แต่ ถ้ายังเป็นอีก ยกเกียร์ออกมาผ่าดูครับ:coolly-0033:

ถ้าต้องผ่าเกีย จริง เสียค่าใช้จ่ายสูงไหมครับ

ถ้าต้องผ่าเกีย จริง เสียค่าใช้จ่ายสูงไหมครับ
แล้วแต่ว่าผ่ามาแล้ว เจออะไรเสีย มีอะไหล่ให้เบิกหรือเปล่า
ถ้าดูแล้วไม่รุ่ง ซื้อเก่าญี่ปุ่นลูกใหม่จบง่ายกว่าครับ:coolly-0033:

ขอบคุณมากครับ ไม่มีตังให้เสียแย้ววว:coolly-0042:

อ้าว! งานเข้าหรอเมิง

แต่ไม่เปนไร รถซิ่งใช้แค่ 4เกียร์ 1 2 3 4 เข้าเส้น..

พอแล้ว....:coolly-0046::coolly-0046:

ล้อเล่นนนน

ขอให้ไม่เปนไรมาก:coolly-0033:

อ้าว! งานเข้าหรอเมิง

แต่ไม่เปนไร รถซิ่งใช้แค่ 4เกียร์ 1 2 3 4 เข้าเส้น..

พอแล้ว....:coolly-0046::coolly-0046:

ล้อเล่นนนน

ขอให้ไม่เปนไรมาก:coolly-0033:

ถ้าไม่ใช้ประจำวันก้ไม่ว่าไรเล๊ย 555

ขออย่าเป็นมากเงินไม่มี

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน