กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย totone
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

totone

Registered
แบบว่ารถผมไปติดแก๊สมาอ่ะครับเป็นถัง75ลิตรแต่โช๊คเป็นโช๊คเดิมนะครับ ใช้ได้ประมาณ6เดือน ยางแตกด้านหลังขวากินด้านในเส้นเดียว(ยางเปลี่ยนมาพร้อมกันทั้ง4เส้นอ่ะ)ก็ไปเปลี่ยนยางมาอ่ะครับคราวนี้เปลี่ยนคู่หลังอย่างเดียวถามช่างว่าไมมันกินหน้ายางไม่เท่ากันอ่ะพวกบอกว่า มุมแคมเบอร์กับแคสเตอร์มันไม่ได้ ก็จัดการตั้ง0ใหม่อีกรอบปรากฏว่า1เดือนต่อมาเป็นเหมือนเดิมเลยอ่ะ2เส้นแว้วมีใครพอจะทราบปัญหาบ้างป่ะครับ:cry: ขอบคุณครับ

ลองเช็คดูพวกบูช ยางต่างๆ อ่ะคับ พวกบูชคานหลัง บูชชุดหลังทั้งหมดอ่ะคับ และลองลังเกตุ ยางหลังบ่อยๆ อ่ะคับ น่าจะดีขึ้นกว่าเดิมนะคับ หรือไม่ลองผู้รู้ท่านอื่นมาตอบอ่ะคับ:redface:

ลองเช็คดูพวกบูช ยางต่างๆ อ่ะคับ พวกบูชคานหลัง บูชชุดหลังทั้งหมดอ่ะคับ และลองลังเกตุ ยางหลังบ่อยๆ อ่ะคับ น่าจะดีขึ้นกว่าเดิมนะคับ หรือไม่ลองผู้รู้ท่านอื่นมาตอบอ่ะคับ:redface:
ขอบคุณครับ ลองเช็คดูแล้ว ก็ปกติดีครับ ล่าสุดวันนี้แตกอีกเส้นแล้วครับ ใครพอทราบปัญหาบ้างครับ
:sexy_girl:

ลองเชคศูนย์ใหม่ครับ หาร้านใหญ่หน่อย บอกเค้าว่า ตั้งศูนย์ 4 ล้อแล้วดูองศาล้อหลังด้วย
ของผมก็กิน ตอนนี้ ซื้อชุดหลัง แบบปรับได้ แล้วตั้งศูนย์ใหม่ หายเลยคับ

ลองเชคศูนย์ใหม่ครับ หาร้านใหญ่หน่อย บอกเค้าว่า ตั้งศูนย์ 4 ล้อแล้วดูองศาล้อหลังด้วย
ของผมก็กิน ตอนนี้ ซื้อชุดหลัง แบบปรับได้ แล้วตั้งศูนย์ใหม่ หายเลยคับ
ขอบคุณครับ จะลองไปตั้งศูนยืใหม่อีกทีแล้วจะส่งข่าวครับ
:redface:

ถ้าตั้งศูนย์แร้วไม่หาย
ต้องลองเช็คอย่างอื่น ๆ ด้วย
โช๊ค / แพท้าย
มุมโท / แคมเบอร์ / แคสเตอร์

ขอบคุณครับทุกๆท่านลองไปเช็ค 0 มาใหม่แล้วอ่ะครับ ร้านแรกเป้นเหมือนร้านตั้ง 0 ปกติ ใช้เครื่อง bear ครับ ค่าออกมาปรากฎว่า แคมเบอร์ซ้ายไม่ได้อย่างเดียว ก้จัดการแก้ไปครับ ออกมาไม่แน่ใจเพื่อนบอกให้เช็คอีกที เลยไปเข้าที่ tire plus เป้นเครื่องตัวที่ใช้เลเซอร์อะครับปรากฎว่า แคมเบอร์หลังซ้ายไม่ได้ มุมโทหลังขวาไม่ได้ และแคสเตอร์ซ้ายไม่ได้ อย่างงี้เชื่อใครดีอะครับ ขออภัยนะครับถ้าถามมากไปหน่อย แบบว่างงจริงๆอ่ะ

ขอบคุณครับทุกๆท่านลองไปเช็ค 0 มาใหม่แล้วอ่ะครับ ร้านแรกเป้นเหมือนร้านตั้ง 0 ปกติ ใช้เครื่อง bear ครับ ค่าออกมาปรากฎว่า แคมเบอร์ซ้ายไม่ได้อย่างเดียว ก้จัดการแก้ไปครับ ออกมาไม่แน่ใจเพื่อนบอกให้เช็คอีกที เลยไปเข้าที่ tire plus เป้นเครื่องตัวที่ใช้เลเซอร์อะครับปรากฎว่า แคมเบอร์หลังซ้ายไม่ได้ มุมโทหลังขวาไม่ได้ และแคสเตอร์ซ้ายไม่ได้ อย่างงี้เชื่อใครดีอะครับ ขออภัยนะครับถ้าถามมากไปหน่อย แบบว่างงจริงๆอ่ะ
ต้องหาช่วงล่างหลังแบบปรับได้มาใส่แร้วล่ะคั๊บ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน