กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รบกวนผู้เชี่ยวเรื่องเครื่องเสียงหน่อยครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31678
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

อยากไปทำด้วยครับ โดนไปหลายหมื่นแล้วสุนัขไม่กัดเลยครับโกเด้นคียร์วัชระพล
เจ็บมาเยอะ โดนหลอกด้วย ของเราดีๆ บอกไม่ดีซะงั้น ต้องเปลี่ยนของเขาถึงดี ( เซ็งเป็ด ) ไม่อยากคิด ถ้ามันเรื่องมากนักก็ วิทยุ 1 ตัวกับ 6 คูณ 9 ซัก คู่พอ

ส่วนตัวก้ใช้clarionอยู่ผมว่าถ้าชอบฟังแบบนุ่มใสๆก้okน่ะถ้าไม่ยึดติดหน้าตา ราคาก้พอรับได้หรือจะลองแบบคันนี้ใหม CEF-PHUKET ส่งเข้าประกวด :coolly-0039: http://www.sapamsoundphuket.com/installation_6_08_cefiro_orion.htmlclarion

PioNeer DEH-P88RS กับ AlPine 9887
ตอนนี้เหลือ 2 ช้อยส์ครับ ช่วยคอนเฟิร์มทีครับ รายละเอียดรู้แค่ว่า pioneer ตัวนี้มัน 24 bit (เค้าว่ากันว่าตัวนี้ดีกว่าที่ pioneer เคยมีมา)แค่นั้นเองครับ ค่าตัวพอกันครับ

ผมว่า Alpine ภาษีกว่าอ่ะครับ

Pioneer ที่บ้านเราใช้กันเยอะเพราะการตลาดด้วยอ่ะ

ถ้าจะเล่น Pioneer ไม่ลอง JVC ดูอ่ะครับ

อย่าไปโดนกราฟฟิกหน้าจอหลอกเอานะครับ

เราใช้ฟังเสียง ไม่ได้ดูภาพหน้าจอ เหอๆๆ

Pioneer ที่บ้านเราใช้กันเยอะเพราะการตลาดด้วยอ่ะ

ถ้าจะเล่น Pioneer ไม่ลอง JVC ดูอ่ะครับ

อย่าไปโดนกราฟฟิกหน้าจอหลอกเอานะครับ

เราใช้ฟังเสียง ไม่ได้ดูภาพหน้าจอ เหอๆๆ
เห็นด้วยเท่าที่คุยกับร้านเครื่องเสียงหลายๆร้านตามนี้ครับอย่าไปหลงกับการฟฟิคหน้าจอครับ

ใช้ clarion อยู่เหมือนกันคับ ก็โอเคน๊ะ หุหุ

ขออภัยที่หายไปครับ พอดีไปธุระที่ต่างจังหวัดมา

ถ้าโจทย์ถามแค่ front แถมตัวเลือกเป็นมวยถูกคู่เลย
Alpine ดูมีภาษีดีกว่าทุกกรณีครับ ทั้งหน้าตา ชื่อชั้น

แต่ P88RS ของ Pioneer ตัวนี้บังเอิญเคยลองเล่นมา
พยายามจับตลาดบน ด้วยหน้าตาที่ดูเรียบๆ
และ graphic หน้าจอที่ดูไม่เลอะเทอะเหมือนรุ่นกลางๆ
แถวดูด้านหลัง Jack ต่อให้มาเป็น jack ทองทั้งหมด

function ปรับกันจนไม่หมด EQ มีให้ 16 band แยกซ้ายขวา
มีระบบ timealignment อะไรก็ไม่รู้เต็มไปหมด

ถ้าเฉพาะ 2 รุ่นนี้นะครับ
เอาง่ายๆเน้นๆ เล่น Alpine ชอบแบบลูกเล่นแพรวพราว เล่น Pioneer เลยครับ
แต่พูดก็พูดเหอะนะ P88 ตัวนี้เสียงดีเลย ไม่เหมือนรุ่นกลางๆของมันเลย

ปอลอ> มีคน pm ถามว่าร้านผมอยู่ไหน? หุ หุ ผมไม่ใช่ร้านเครื่องเสียงครับ

ส่วนเรื่องติดตั้ง เดี๋ยวค่อยว่ากันใหม่ละกันนะจ๊อด

คับ น่ากัวมากไอกราฟฟิคเนี่ย เหมือนบ้านนอกเข้ากรุงหลงแสงสี 55+
alpine ตัวเหยียบ 20000 กราฟฟิคไม่เคยมี มีแค่จอตัวหนังสือสี แค่นั้นเอง:coolly-0015: ขอบคุงมากๆ

ขออภัยที่หายไปครับ พอดีไปธุระที่ต่างจังหวัดมา

ถ้าโจทย์ถามแค่ front แถมตัวเลือกเป็นมวยถูกคู่เลย
Alpine ดูมีภาษีดีกว่าทุกกรณีครับ ทั้งหน้าตา ชื่อชั้น

แต่ P88RS ของ Pioneer ตัวนี้บังเอิญเคยลองเล่นมา
พยายามจับตลาดบน ด้วยหน้าตาที่ดูเรียบๆ
และ graphic หน้าจอที่ดูไม่เลอะเทอะเหมือนรุ่นกลางๆ
แถวดูด้านหลัง Jack ต่อให้มาเป็น jack ทองทั้งหมด

function ปรับกันจนไม่หมด EQ มีให้ 16 band แยกซ้ายขวา
มีระบบ timealignment อะไรก็ไม่รู้เต็มไปหมด

ถ้าเฉพาะ 2 รุ่นนี้นะครับ
เอาง่ายๆเน้นๆ เล่น Alpine ชอบแบบลูกเล่นแพรวพราว เล่น Pioneer เลยครับ
แต่พูดก็พูดเหอะนะ P88 ตัวนี้เสียงดีเลย ไม่เหมือนรุ่นกลางๆของมันเลย

ปอลอ> มีคน pm ถามว่าร้านผมอยู่ไหน? หุ หุ ผมไม่ใช่ร้านเครื่องเสียงครับ

ส่วนเรื่องติดตั้ง เดี๋ยวค่อยว่ากันใหม่ละกันนะจ๊อด
ขอบคุณคับ โจทย์ฟ้อนจบคับพี่ รอเรื่องติดตั้งเสริมไปในตัวเลย (เด๋วนี้จะทำไรต้องถามผู้รู้มากๆหน่อย เข็ดเหลือเกิน อิอิ)

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน