กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำเรื่องสถานที่พัก ณ อัมพวา

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311160
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311160

Cefiro-Thailand Members
คือผม จะไปกับครอบครัวผมประมาณ 4 คน วันที่ 1-2 พฤษภาคม นี้

แต่ผมยังหาที่พักไม่ได้เลยเพราะว่า ผมอยากได้ที่พัก

ที่ติดริมน้ำ แล้วสามารถเล่นน้ำได้หน้าบ้านเหมือน รายการรายการ1 ที่เคยดูแต่จำไม่ได้แล้ว

ผมพยายามหาแต่ก็หาไม่เจอ ไม่รู้ว่าหลังใหน

ผมชอบบรรยากาศชิวๆ ริมน้ำ พี่ๆคนใหนเคยไปหรือแนะนำผมหน่อยนะครับ

ว่าสถานที่บ้านพักใหนOk ยังไงถ้าดีขอที่ติดต่อด้วยก็ยิ่งดีนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

ปล. น้องต้น

บ้านสวยลีลาวดี พันก่าๆนะ
ติดน้ำแน่นอนสวยดีด้วย ลองดูต้น แฟนพี่หามานะตอนนั้น พี่มะรุ้ข้อมูลไรมาก แต่ติดน้ำ อากาศเย็นสบาย

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
บ้านสวนพุทธรักษา ราคา ไม่เกิน 1000.- ครับ ติดน้ำเหมือนกัน
(ไม่เคยไปแต่เพื่อนพึ่งไปมาเป็นครอบครัว):coolly-0023:

เพิ่งพาแฟนผมไปมาสงกรานต์นี้เองครับ 2 วัน แต่นอนแค่คืนเดียว นั่งซดเหล้าบรรยากาศริมน้ำ เป็นบ้านไม้ติดแอร์ มีระเบียงริมน้ำ+ท่าน้ำ เล่นน้ำได้ครับ มีเรือไม้ให้พายเล่น(แต่ไม่น่าเล่น เรือไม้เก่าๆอ่ะ) กะเสื้อชูชีพ กลางคืนนั่งที่ระเบียงบรรยากาศเงียบสงบ แต่ไม่น่ากลัว ถ้าชอบแบบบ้านๆกันเองๆเข้าถึงชีวิตชนบทผมว่า ที่นี่โอเคเลยนะ แต่จำชื่อรีสอร์ทไม่ได้อ่ะ(แดกเหล้ามาก เบลอ)ค่าที่พักคิดเป็นหัว หัวละ350+อาหารเช้า 1 มื้อ จำได้ว่าเข้าไปเลยวัดบางกุ้งไปไม่ไกล ไงลองๆ ดูท่านอื่นๆและกัน

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
เพิ่งพาแฟนผมไปมาสงกรานต์นี้เองครับ 2 วัน แต่นอนแค่คืนเดียว นั่งซดเหล้าบรรยากาศริมน้ำ เป็นบ้านไม้ติดแอร์ มีระเบียงริมน้ำ+ท่าน้ำ เล่นน้ำได้ครับ มีเรือไม้ให้พายเล่น(แต่ไม่น่าเล่น เรือไม้เก่าๆอ่ะ) กะเสื้อชูชีพ กลางคืนนั่งที่ระเบียงบรรยากาศเงียบสงบ แต่ไม่น่ากลัว ถ้าชอบแบบบ้านๆกันเองๆเข้าถึงชีวิตชนบทผมว่า ที่นี่โอเคเลยนะ แต่จำชื่อรีสอร์ทไม่ได้อ่ะ(แดกเหล้ามาก เบลอ)ค่าที่พักคิดเป็นหัว หัวละ350+อาหารเช้า 1 มื้อ จำได้ว่าเข้าไปเลยวัดบางกุ้งไปไม่ไกล ไงลองๆ ดูท่านอื่นๆและกัน
โครตโรแมนติกเลย แสรดดดดด น่าไปวุ้ย

ขอบคุณพี่ๆมากครับ

ผมโทรไปที่ใหนที่ใหนก็ไม่ว่างเต็มหมดแล้ว

จะทำยังไงดีเห้อ หาต่อไป

ขอบคุณพี่ๆมากครับ

ผมโทรไปที่ใหนที่ใหนก็ไม่ว่างเต็มหมดแล้ว

จะทำยังไงดีเห้อ หาต่อไป
สุดสัปดาห์หยุดยาวหน่อยสำหรับคนใช้แรงงาน..คงไปพักผ่อนกันเยอะ.ยังงัยก็ขอให้ได้ที่แจ่มๆนะครับ

แถวอัมพวาที่ติดริมน้ำเต็มไม่เหลือเลยคับ มันต้องจองล่วงหน้าประมาณ2อาทิตย์คับ

แนะนำให้นำเต้นไปกางในวัดครับ ได้บรรยากาศสุดๆ ล้อเล่นนะครับ.......ที่พักส่วนใหญ่ถ้าให้ติดริมน้ำจะต้องจองล่วงหน้าแต่ก้ออาจจะมีที่พักดีๆแต่ต้องถามคนในพื้นที่เอาเลย ประมาณว่าไปลุ้นเอาข้างหน้าเพราะบ้านหรือรีสอร์ทขึ้นใหม่เยอะแยะ กรุงเทพ-อัมพวา แค่100โลไม่มีที่นอนก้อกลับมานอนกรุงเทพไม่ยาก :coolly-0010:

แนะนำให้นำเต้นไปกางในวัดครับ ได้บรรยากาศสุดๆ ล้อเล่นนะครับ.......ที่พักส่วนใหญ่ถ้าให้ติดริมน้ำจะต้องจองล่วงหน้าแต่ก้ออาจจะมีที่พักดีๆแต่ต้องถามคนในพื้นที่เอาเลย ประมาณว่าไปลุ้นเอาข้างหน้าเพราะบ้านหรือรีสอร์ทขึ้นใหม่เยอะแยะ กรุงเทพ-อัมพวา แค่100โลไม่มีที่นอนก้อกลับมานอนกรุงเทพไม่ยาก :coolly-0010:

ถ้าไปแล้วหาที่นอนไม่ได้ ก็ไปนอนบ้านไอ้คนนี้ได้ครับ

ได้บรรยากาศดีครับ บ้านกลางสวนส้มโอ แจ่มมมมม

ปล. ถ้าจะไปต้องใส่หมวกกันน็อกไปด้วยเน้อ เดี๋ยวส้มโอโดนหัว

เป็นผู้ชายที่อบอุ่นจริงๆ มัวแต่กินแต่เหล้าจนเบลอไม่ห่วงแฟน :coolly-0028:
โครตโรแมนติกเลย แสรดดดดด น่าไปวุ้ย
พี่จะไปกับ..................ใคร :coolly-0043::coolly-0010:
ก็นอนบ้านเอ็งงัย....
พี่จะไปนอนในรถน้องเค้าก็บอกมาดิ โด่ววว ทำมาเป็นอ้างนอนบ้านเค้า คิดถึงเมียเก่าละซี้ :coolly-0001:

เด๋วไว้ไปมั่งดีก๋า..อยากไปอยู่ใกล้บ้านแต่ไม่เคยไปซะที...หุหุ:coolly-0033:

ได้ที่พักแล้วครับ

เป็นบ้านพักลิมตลาดเลยดีมากเลย(ดูในเวปนะ)

เล่นน้ำหน้าบ้านได้ ราคา 1200พัก ได้4 คน มีที่จอกรถVIPให้ด้วย

(เพราะแถวนั้นต้องจอดแต่โรงเจรถผมจอดในบ้านพักเลย)

ไว้บรรยากาศเป็นไงจะเอามาเล่าให้พี่ๆฟังนะครับ ขอบคุณครับ

ชบาบานรีสอร์ทอยู่ในตลาดเลย บรรยากาศที่พักเหมือนอยู่ในสวน