กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รบกวนสอบถามร้านทำผ้าหลังคาซันรูฟหน่อยคับพี่ๆ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย tonkung
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

tonkung

ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
Registered
พอดีผ้าหลังคาของผมมันดำมาก ไปถามๆดูที่คาร์แคร์ก็ไม่มีใครรับซักเลย จึงอยากขอคำแนะนำร้านรับทำหน่อยนะคับ :coolly-0033:

ซื้อน้ำยาฉีด ขวดสีขาว จำยี่ห้อไม่ได้ที่บิ๊กซี ราคา ประมาณ 300+-
ผมเคยใช้ ฉีดแล้วเอาผ้าสะอาดเช็ด ไปเรื่อยๆ สะอาดเหมือนใหม่เลยครับ

ซื้อน้ำยาฉีด ขวดสีขาว จำยี่ห้อไม่ได้ที่บิ๊กซี ราคา ประมาณ 300+-
ผมเคยใช้ ฉีดแล้วเอาผ้าสะอาดเช็ด ไปเรื่อยๆ สะอาดเหมือนใหม่เลยครับ
ฉีดไปโดยไม่ต้องถอดออกมาเลยหลอคับพี่ เด๋วผมจะลองไปหาซื้อมาทำดูนะคับ ขอบคุณมากคับพี่

ไม่รู้ว่าดำแค่ไหน แต่ของผม ดำเนื่องจากการติดตั้ง และ ด้วยความเป็นหลังคาเก่าญี่ปุ่นครับ ก้อเป็นเรื่องปรกติ แต่ก้อใช้บริการ คาร์แคร์ โอเคเลยครับ มาลองแถว บิ๊กซี ติวานนท์ ดูครับ

ฉีดไปโดยไม่ต้องถอดออกมาเลยหลอคับพี่ เด๋วผมจะลองไปหาซื้อมาทำดูนะคับ ขอบคุณมากคับพี่

ไม่ต้องถอดเลยครับ พวกแผงข้างของผมเป็นกำมะหยี่สีเทาๆ ฉีดแล้วเช็ด หลายๆรอบหน่อย สะอาดเอี่ยมเลยครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน