กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รบกวนสอบถามเรื่อง เข็มนำ้มัน มันเพี้ยนครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311091
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311091

Cefiro-Thailand Members
สอบถามท่านผู้รู้หน่อยครับ ข้องใจมาก
รถผมวางเครื่อง 1JZ GE ไร้โบ ฝาดำ
เวลาน้ำมันหมด เข็มน้ำมันจะไม่ตก E แต่จะค้างอยู่ 1 ขีด เราก็ชะล่าใจขับซะหมดเลย เอาเข้าไปเช็คลูกลอยก็ทำงานปกติ เติมน้ำมันเต็มถังมันก็ขึ้น F ปกติ
ผมเลยอยากจะรู้ว่าต้องทำยังไงกับมันดีครับ รบกวนสอบถามเพื่อนๆสมาชิก
ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

ตรวจลูกลอยในถังน้ำมันได้เลยครับ มีค้าง ครับ
และไฟเตือนใกล้หมดมันติดไหม ถ้าไม่ติดจะได้ทำทีเดียวไปเลย

ตรวจลูกลอยในถังน้ำมันได้เลยครับ มีค้าง ครับ
และไฟเตือนใกล้หมดมันติดไหม ถ้าไม่ติดจะได้ทำทีเดียวไปเลย

ขอบคุณครับ แรกๆมันก็ติดอยู่ครับ แต่ตอนนี้ไฟไม่ติดแล้ว ลูกลอยรื้อออกมาแล้วนะครับ ทุกอย่างปกติครับ ทำไงดี

งึมๆ ๆ ๆ งง งง
ลองตรวจดูที่ถังน้ำมันครับ ว่ามันบุบช่วงตรงลูกลอยหรือเปล่า
ผมเคยเป็นครับ เกิดจากรถลากที่ยกล้อหลังขึ้นโดยที่แกนแขนยกมันไปกดถังน้ำมันพอดี
หลังจากลากรถแล้วก้อเป็นเลย เข็มไม่เคยตก E เลย ถอดเปลี่ยนชุดก้านลูกลอย
เปลี่ยนเกจน้ำมันที่เรือนไมล์ก้อไม่หาย สุดท้ายสังเกตุตอนใส่ ว่าทำไม ช่องใส่ลูกลอย
มันถึงใกล้กับช่วงบนมาก เลยถึงบางอ้อเลย เอาไม้หน้า 3 มาใส่ลงไปในช่องนั้นแล้วทุบลง
หลังจากนั้นก้อประกอบกลับตามเดิม ก้อลงต่ำทันที่เพราะน้ำมันใกล้หมดแล้วถึงทำ
เป็นประสบการณ์ ครับ ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่ได้เป็นแบบผม ก้อเอาใจช่วยให้หายไวๆ ครับ :coolly-0003::coolly-0003::coolly-0003:

ลองตรวจดูที่ถังน้ำมันครับ ว่ามันบุบช่วงตรงลูกลอยหรือเปล่า
ผมเคยเป็นครับ เกิดจากรถลากที่ยกล้อหลังขึ้นโดยที่แกนแขนยกมันไปกดถังน้ำมันพอดี
หลังจากลากรถแล้วก้อเป็นเลย เข็มไม่เคยตก E เลย ถอดเปลี่ยนชุดก้านลูกลอย
เปลี่ยนเกจน้ำมันที่เรือนไมล์ก้อไม่หาย สุดท้ายสังเกตุตอนใส่ ว่าทำไม ช่องใส่ลูกลอย
มันถึงใกล้กับช่วงบนมาก เลยถึงบางอ้อเลย เอาไม้หน้า 3 มาใส่ลงไปในช่องนั้นแล้วทุบลง
หลังจากนั้นก้อประกอบกลับตามเดิม ก้อลงต่ำทันที่เพราะน้ำมันใกล้หมดแล้วถึงทำ
เป็นประสบการณ์ ครับ ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่ได้เป็นแบบผม ก้อเอาใจช่วยให้หายไวๆ ครับ :coolly-0003::coolly-0003::coolly-0003:

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ เดี๋ยวจะลองมุดไปดูซะหน่อย...

ผมเคยเป็นตอนวางเครื่องแล้วเปลี่ยนปั้มติ๊กใหม่ ที่ของผมเป็นเพราะ ลูกลอยไม่เท่ากลับน้ำมันในถังครับ ผมเลยเอามันมาดัน ก็หายแล้ว แต่ไฟเตือนน้ำมันหมดของผมไม่เสียนะ..

ไม่หายครับ แก้ไม่ตก...

อาการนี้เหมือนจะเคยเล่นน่ะครับ

ว่าแต่เรือนไมล์ มีใครเคยแกะ ทำอะไรหรือป่าว

โทรหาบ่มก็ได้ครับ เดี๋ยวแน่ะนำวิธีให้ดีกว่า

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน